HTC quý IV/2010: doanh thu tăng, lợi nhuận tăng

Didu
21/1/2011 14:25Phản hồi: 25
HTC quý IV/2010: doanh thu tăng, lợi nhuận tăng

Cũng giống như Sony Ericsson hay Apple, trong quý IV/2010 vừa rồi, HTC tiếp tục ghi nhận một quý kinh doanh thành công với mức tăng trưởng mạnh mẽ. Không những thế, doanh số bán ra của cả năm 2010 này cũng tăng gấp đôi so với một năm trước đó.

Trong quý IV vừa rồi, HTC đã đạt mức lợi nhuận là 500 triệu USD, tăng 160% so với cùng kỳ năm ngoái. Cùng với đó là doanh thu đạt 3,5 tỉ USD, tăng 153% so với một năm về trước. Cũng trong quý này, HTC đã bán ra được 9,1 triệu smartphone, đạt mức tăng trưởng 163%. Nếu tính cả năm 2010 thì HTC ghi nhận mức tăng kỷ lục về doanh số bán ra smartphone khi mà năm 2010 họ bán ra tổng cộng 24,6 triệu máy trong khi năm 2009 chỉ là 11,7 triệu máy. Trong đó, doanh thu tăng 93% đạt 7 tỉ USD và lợi nhuận tăng 75% đạt 1,3 tỉ USD.

Trong năm nay, smartphone chạy Android vẫn sẽ là hướng phát triển chính của hãng điện thoại tới từ Đài Loan này. Họ hy vọng những mẫu máy hiện tại và máy mới được giới thiệu sẽ giúp hãng tăng về doanh thu và lợi nhuận trong thời gian sắp tới. Tại CES 2011, HTC đã trình làng smartphone 4G là Thunderbolt và trước đó là EVO Shift 4G. Nhiều khả năng tại MWC sắp tới, HTC sẽ tiếp tục tung ra những con bài chiến lược trong danh sách 6 smartphone bị lộ mới đây.

Nguồn: Cnet
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duccanh510
ĐẠI BÀNG
13 năm
bóc tem nè
Htc được cái màn hình không chê vào đâu được
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
bác này chuẩn bị bùm nè HTc my love
từ ngày mình dụ thằng bạn nhìn vô cái captivate của mình, nó chán cái desire HD của nó luôn :cold:
YB điểm danh đê ^^
Vẫn thích HTC hơn Iphone
http://www.tinhte.vn/giao-luu-hop-mat-ca-phe-133/hoi-blackberry-yen-bai-vao-dang-ky-bao-danh-nhe-440743/
em thì nhìn màn của Captivate 10' thì lại chán, màu mè quá, mà màn của HTC em nhìn lúc đầu chán, nhưng càng lâu lại càng phê bác ợ
vì một Châu Á vững mạnh, chúng ta đã có SONY, SamSung, LG, HTC, Acer, Asus, Lenovo....
0975330633
ĐẠI BÀNG
13 năm
VN chúng ta có Q-mobile , FPT... 😁
haianhhg
ĐẠI BÀNG
13 năm
hehe chuẩn ko cần chỉnh
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
và còn 1 số sản phẩm nổi tiếng của thế giới vì lý do riêng nên ko tiện nói ra
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn cái ava bác này giật cả mình,đang định type hỏi kỉu gì sao có lắm sao hay vậy,may nhìn lại hóa ra ava =))
có phải chăng đó là BKAV danh trấn thiên hạ ?
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
cũng dễ hiểu mà! HTC bao nhiêu dòng máy để ngừoi dùng có thể lựa chọn
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Chúc HTC ngày càng phát triển 😃
đến khi nào mới có bài viết :
Qmobile quý IV/2010: doanh thu tăng, lợi nhuận tăng
Một thời của em O2 đây mà...
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Chúc Hội Thịt Chó ngày càng phát triển đang sài một cái của HTC và thấy okie.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
bác edit lại tên người ta đọc ghê quá
Hay mà bác rất sáng tạo =))
duccanh510
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói thế nào chứ HTC màn hình e không dám chê các bác ah
SS đẹp quá mình ko dám xài mình nông dân chỉ dám dùng HTC thui còn SS là dành cho các pro mình nông dân dùng từ thời Touch> Touch Diamond> Touch HD>Legend>Desire HD còn SS toàn hàng cao cấp mình sợ trình nông dân như mình ko đủ để mò mấy em SS, HTC cho lành 🆒
lợi nhuận ko bằng 1 gốc apple và nokia 😁
Anhbien
TÍCH CỰC
13 năm
cho em hoi môt câu gà này:HTC có phai là môt công ty con cua HITACHI không vay?Nghe có ve giô'ng tên viê't tat quá😁
HTC là của Đài Loan, Hitachi là của Nhật thì làm sao mà có họ hàng hả bạn ;))
chúc mừng htc :showoff: htc : my love
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
HTC đợt này doanh thu cũng khủng nhỉ, cao quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019