Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC ra mắt điện thoại blockchain - Exodus 1: giá khoảng 960$, thanh toán bằng Bitcoin hoặc Ethereum

zyzy1908
23/10/2018 11:34Phản hồi: 96
HTC ra mắt điện thoại blockchain - Exodus 1: giá khoảng 960$, thanh toán bằng Bitcoin hoặc Ethereum
HTC vừa chính thức giới thiệu chiếc smartphone blockchain của họ với tên gọi Exodus 1 và đã bắt đầu cho đặt hàng trước. Cũng là một chiếc smartphone Android nhưng Exodus 1 được hỗ trợ ví chứa được nhiều loại tiền ảo như Bitcoin, Ethereum, Dfinity, Lightning Networks. Tất nhiên, ví của Exodus 1 được đảm bảo an toàn, thậm chí an toàn khỏi hệ điều hành Android bởi một phần của điện thoại sẽ được phân vùng riêng để tăng cường bảo mật.

Đề phòng trường hợp điện thoại bị mất/ trộm hoặc bản thân người dùng quên mất thông tin mã khoá, HTC cũng cung cấp cả tính năng Social Key Recovery cho phép người dùng chọn một số người tin cậy và những người này tải về một ứng dụng. HTC sau đó sẽ sử dụng một thuật toán chia sẻ bí mật để gửi đi thông tin đến những người bạn đó và bạn có thể ghép nối thông tin từ những người bạn này để tạo lại mã khoá riêng cho bạn.

Exodus 1 sở hữu màn hình 6" độ phân giải QHD+ với tỉ lệ 18:9. Camera kép phía sau của máy đều có độ phân giải 16MP, trong khi camera selfie có độ phân giải 8MP. Máy được trang bị con chip Snapdragon 845, RAM 6GB, bộ nhớ trong 128GB và pin 3500mAh, chạy Android Oreo và có cả chống bụi nước chuẩn IP68.

Máy sẽ được bán với giá 0.15BTC hoặc 4.78ETH, tương đương 960$ tại thời điểm quy đổi giá hiện tại. Tất nhiên, để sở hữu chiếc smartphone Blockchain này thì bạn phải thanh toán nó bằng tiền ảo. Máy dự kiến sẽ bắt đầu giao từ tháng 12 và có sẵn ở 34 quốc gia bao gồm Mỹ, Đài Loan, HongKong, Singapore, New Zealand, Anh, Áo, Na Uy, một số nước Châu Âu nhưng không có ở Trung Quốc vì chính sách không giao dịch tiền ảo.

Tham khảo: The Verge

htc-exodus-1-4.jpg htc-exodus-1-3.jpg htc-exodus-1-7.jpg htc-exodus-1-8.jpg htc-exodus-1-6.jpg htc-exodus-1-5.jpg htc-exodus-1-1.jpg htc-exodus-1-2.jpg
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bơm Tàu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy quá ngon. Thiết kế đẹp.
Raspberry
TÍCH CỰC
5 năm
@DioLeKhoa Hôm trước nghe có ông ở cơ quan bảo 500k thì là gái ngành. 5000 đô la thì là hoa khôi á hậu. Nghĩ mà phì cười các bác ạ
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietnamMBC xàm bản thân cũng thích HTC thấy nó nhiều điểm riêng rất hay trong thế giới Android nhưng chót dùng ios rồi thì có hay cũng không muốn dùng hệ điều hành khác nữa đơn giản vậy thôi...
DioLeKhoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Raspberry Thực tế nó vậy mà bác, nhiều cái chẳng qua là ko được phanh phui ra thôi
nha luu
TÍCH CỰC
5 năm
Hết Thời htc rồi.
XBlue
CAO CẤP
5 năm
Lại muốn chơi nổi
@XBlue Vậy apple làm ra loại điện thoại này thì bạn khen "sáng tạo không ngừng" quá.
XBlue
CAO CẤP
5 năm
@thanh.vohong Có thể vì năng lực Apple khác, đáng tin hơn 99 lần
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
5 năm
@XBlue Max xàm
Giá quá đắt =.='
Thực sự với chất lượng và sự sáng tạo của HTC thì dư sức trở thành best android. Sau phốt m9, chỉ vì pin và marketing mà đã khiến htc thảm hại như hiện tại 😔
@1ink M7 nó đoạt giải “điện thoại di động tốt nhất” năm 2013 đấy bác ạ, M7 tạo cú “hích” cho HTC đen cái m9 ra mắt sớm ăn quả snap 810 fail lòi mắt 😆
@Hero of Newage Theo tôi phốt từ m7
Sau m8 ít dần
@1ink M7 nổi tiếng đó bạn. Ông anh mình vẫn còn
@dunggrap Sự thật là HTC đi xuống từ con M7 mà bác. Mặc dù nó được giải điện thoại của năm.
Roxbenxz
TÍCH CỰC
5 năm
Trước trong tk coin đủ mua đc con này, giờ chỉ mua đc cục pin =))
@Roxbenxz Thanh niên đu đỉnh của năm đây rồi =))
@Roxbenxz Trước bán có vài Eth thôi mà 😔
bitback
TÍCH CỰC
5 năm
@htevn có khi nào HTC bán con này kích cầu rồi eth lại tăng k nhỉ :p
kute2121995
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cutamthat mua đúng thời ETH cao gần hơn 30 củ 😆
@kute2121995 HTC lúc đó bán thì đu đỉnh đến chết 😃), bán đc 10k con thu về 10k eth, giờ còn 1/5 :p
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
chiến lược lạ nhỉ
tuyenkthn
TÍCH CỰC
5 năm
Cái thời HTC đã hết, bao hoài niệm về các dòng đời HTC. Nhưng tôi vẩn có nhiều ấn tượng tốt về hãng này. Thật ko may khi con tàu đi chệch hướng
@tuyenkthn Thời Windows là ước mơ
tuyenkthn
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 Thì chính là Windows phone đấy, cầm cái O2 mới đẹp làm sao. Tiếc là tụt hậu nhanh so với Samsung và táo cắn dở quá
vitkon
CAO CẤP
5 năm
@tuyenkthn Bị seeder nó vùi dập không ngóc lên được 😁
@tuyenkthn Mình thời đó mơ ước 1 e mà ko dc
Ai mà mua nữa =))))))
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@htevn trader, holder :v
@tuan 95 Trader đưa hết coin lên sàn để mà còn giao dịch. Cái đt này nó giống ví lạnh thôi, holder thì còn quan tâm. Mà thời giờ ai holder nữa, lấy tiền gửi ngân hàng có khi lãi còn nhiều hơn =)))))
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@htevn buồn buồn chuyển về đây được mà, mà cho e hỏi ngu cái mất điện thoại thì có sao ko nhỉ.
@tuan 95 Chuyển về để mất tiền phí, tới khi muốn trade lại phải tốn phí chuyển lên, chưa kể tốn thời gian nữa. Còn chuyện mất điện thoại thì trên bài có nói kìa, xác nhận thêm 1 máy (của người thân, bạn bè...), tới khi mất thì nhờ họ khôi phục lại.
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết máy của mình và 1 trong những máy của những thằng kia cũng bị hư luôn thì sao?
@elgaucho Thì móm chứ sao 😆))
mua bitcoin hồi nó có 200$ thì tính ra con điện thoại chỉ 30$ bây giờ 😆
@leechnao bọn đó thì đã bán khi được giá rồi. giờ chỉ còn các bác đu đỉnh từ hồi gần 20k$ => con Dt mắc 😁 :D :D
Trất quá, rất thú vị, tính ra giá đt có thể thay đổi theo thời gian,
bhuubao
CAO CẤP
5 năm
Chip S845, RAM 6GB mà màn hình HD+? Có lộn hem?
TQ cấm gd tiền ảo hả các bác? Tin này nghe cũng hơi ảo.
@bhuubao mfinh gõ sót ấy ạ. đã chỉnh. QHD+. sorry bạn.
Ơ phải tiền ảo mới mua được à? Thế thôi :3
Đây khác gì ngân hàng của cá nhân trong thời đại tiền số đâu nhỉ kaka. Cầm cái này coi như là luôn mang tài sản theo người. Tương lai là đây bắt đầu từ hôm nay chăng?
@vndkh Ko chính xác hoàn toàn. Nhà nước, ngân hàng ko đảm bảo nhưng những ng đứng đầu nhà nước, ngân hàng có chân trong tiền ảo. Ví dụ luôn là a Trump tổng thống Mĩ và thủ tướng Úc. Chính các a đầu sỏ này mở đường cho tiền ảo bằng cách ko để các tổ chức tài chính ngăn chặn tiền ảo bằng các bộ luật hiện có. Cả các a ủng hộ các nguồn năng lượng 'ko sạch' và toàn ngành công nghiệp điện than và khai thác than đá cũng muốn tiền ảo tồn tại vì nó tăng nhu cầu sử dụng điện mà năng lượng 'sạch' ko đáp ứng được. Nhiều cty thậm chí trả lương cho nhân viên bằng tiền ảo và vẫn phải đóng thuế dưới dạng EFT.
@vndkh Ko đúng. Vd USDT có ngân hàng đảm bảo
supersheep
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenminh56547 Một trong những tính chất quan trọng nhất của 1 đồng tiền là tính ổn định. Chứ mới bỏ 10k mua 1 ổ bánh mì ra khỏi cửa hàng thấy ổ đó chỉ còn có 5k thì ai dám mua? ai dám bán?
Hai là công nghệ blockchain đến giờ cũng chỉ tán phét, suốt ngày nói về sổ cái phân quyền trong khi chưa thấy bất kỳ ưu điểm nào hơn. NÓi về giao dịch tiền còn chán nữa, bán ít coin mà ngồi chờ dài cổ chậm như rùa.
Ba là không có đồng tiền nào phi chính phủ theo kiểu chính phủ ho tiếng (như HQ) thì tiền trồi trụt liên tục rồi. Vậy có tách bạch nổi không?
Bốn tiền gì cũng cần cái neo giá như kiểu thế chấp trước (trừ mẽo), đến cái đồng tether vẫn bị nghi ngờ (mà chắc chắn rồi ) là thổi phổng giá trị. Một đồng tiền mà không có gì đảm bảo, không biết lấy gì để cân đo giá trị? Nếu BTC được thay tiền thật thì đầu năm tới giờ chắc vài nước phá sản rồi 😆.
Khủng hoảng với cái màn hình
Đợi tiền ảo rớt giá thêm rùi mua, ko chừng quy ra còn 300 usd😃
nguyendata
TÍCH CỰC
5 năm
trơi nổi mà các bác. sự khác biệt.
dc thanh toán bằng tiền ảo.
vậy mua điện thoại này bằng tiền ảo dc ko..?
Akroma_9xxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuonguyenkt Bác không hiểu à,mua bằng tiền ảo thôi nhé,không nhận tiền mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019