HTC sẽ bị Google thay thế bằng LG vì không đáp ứng được số lượng điện thoại Pixel?
agp8x
3 năm trướcBình luận: 121Lượt xem: 31.647
HTC sẽ bị Google thay thế bằng LG vì không đáp ứng được số lượng điện thoại Pixel?
Theo trang The Investor, Google hiện đang cân nhắc sẽ hợp tác với LG thay vì HTC để sản xuất các mẫu điện thoại Pixel tiếp theo. Nguyên nhân là vì hãng điện thoại Đài Loan đã không đáp ứng dụng số lượng máy xuất xưởng, khiến Pixel luôn rơi vào tình trạng hiếm hàng trong thời gian đầu khi ra mắt.

Vào thời điểm hiện tại, Google đã bán được khoảng 5 triệu máy Pixel trên toàn cầu. Tuy nhiên ban lãnh đạo của hãng tin rằng con số này đã có thể còn cao hơn nữa nếu như thời điểm ra mắt HTC đáp ứng được sức cầu của thị trường.

Đó là lý do mà Google đang tìm kiếm đối tác mới, sáng giá nhất chính là LG. Trước đó, Google và LG đã đạt được thoả thuận lâu dài về việc cung cấp các tấm nền OLED dành cho điện thoại. Bản thân gã khổng lồ về tìm kiếm cũng được cho là đã đầu tư 886 triệu USD hỗ trợ LG trong việc phát triển công nghệ OLED, tuy nhiên tạm thời thì cả hai bên vẫn chưa xác nhận điều này.

Nếu hợp tác với Google, LG cũng sẽ được hưởng lợi rất lớn. Cụ thể hơn là mảng kinh doanh thiết bị di động của hãng điện tử Hàn Quốc trong thời gian gần đây là rất khó khăn. Sức hút của Pixel chính là lực đẩy cần thiết để tăng doanh số điện thoại cho LG. Trước đó LG đã từng hợp tác với Google để sản xuất điện thoại Nexus.

LG dự kiến sẽ là nhà sản xuất chính cho Google Pixel 3. Ngoài ra thì hãng sẽ đảm nhiệm sản xuất một phần điện thoại Pixel 2 sẽ ra mắt vào cuối năm nay.

Theo The Investor
121 Bình luận
Nếu vậy thì lại có vụ kiện đột tử lần 2.
@neoquang G3 đột tử lầ đầu em nghe đấy bác, em dùng V10 hơn nửa năm r bác ạ ngoài cái bóng mờ ra chưa sao hết
@luanth Vụ kiện này chưa có kết quả chính thức bác ạ
@MinhChâuBKA tại vì cái này rất phổ biến trong cộng đồng rồi, bản thân mình khi ra ngoài Lê Quân xem máy thì ông chủ cũng nói LG từ G2 đến giờ chết main là kinh niên chưa dứt, mua thì hên xui tùy con, có chết Quân hỗ trợ bảo hành chứ không bao xài được, ở VN lỗi này cũng phổ biến chứ ko phải chuyện bên Mỹ xa xôi.
@MinhChâuBKA Vậy là bạn may mắn lắm rồi. Giờ G3 , g4 , v10 ai cubgx hoang mang không biết máy mình sẽ bị vào ngày nào nên giờ họ bán tháo với giá rẻ bèo đầy trên chợ tốt , nhật tảo kìa bạn
càng nhiều mẫu càng nhiều lựa chọn và càng ngon ok
Nói chung lg cứ làm thuê cho google như foxcon là được. Chứ cái thương hiệu lg tệ vãi đá i
@theongyen xàm loz
đời pixel này lỗi hơi bị nhiều luôn
@KIRA1573 Vậy hả? Sao xài mãi chưa thấy gì ta :v?
@KIRA1573 có những lỗi gì vậy bác, em còn chưa được sờ vào con pixel ấy lần nào
@thangio001 Mấy cái lỗi đời pixel này mình nhớ tinhte có đưa tin khá nhiều

Trong đó nghiêm trọng nhất là cái này : https://tinhte.vn/threads/google-xac-nhan-pixel-pixel-xl-gap-loi-microphone-se-doi-may-moi-cho-nguoi-dung.2683857/
Có lẽ liên quan đến phần cứng nên google phải đổi mới cho khách

Còn 1 cái nữa là lỗi bluetooth, mình nhớ hồi tháng 3 đọc dc 1 bài báo là vẫn chưa khắc phục dc hoàn toàn lỗi bluetooth trên pixel

Vnreview có tổng hợp đây : http://vnreview.vn/tu-van-di-dong/-/view_content/content/2024314/nhung-loi-cua-google-pixel-pixel-xl-va-cach-khac-phuc
LG ko hiểu sao bị dính dớp đột tử nhiều quá :v
Dự là người dùng sẽ chùn tay vì phốt đột tử của LG 😔
Hợp tác vs ai cũng được, máy ngon, không lỗi vs bán chính hãng vn la được
đừng chọn hãng Hàn xẻng , chọn đài loan hoặc nhật cho bền . hàn xẻng đồ mau hư.
sợ đột tử quá
Đột tử là do nhà cung cấp kinh kiện hay do Lg gia công? Mình nghĩ cái vụ chết main là do lỗi nhà cung cấp linh kiện chứ sao đổ hết lên đầu LG
@nguyenphu0802 Nếu là do nha cung cấp linh kiện thì bị 1 đời máy có thể nói lý do đó, nhưng nhiều đời máy mà vẫn bị tỉ lệ cao hơn hẳn các hãng khác chứng tỏ lg chọn nhà cung cấp kém chất lượng
@nguyenphu0802 Không có hãng nào ko thuê gia công cả. Kể cả là ss thì vẫn có các cty khác gia công cho SS, apple thù thuê 100% gia công rồi. Khi đã thuê thì fai kiểm tra giám sát bạn à. Nếu bất lực ko giám sát dc thì chấp nhận chứ sao đái dầm đổ tại chym thế.
Bạn nói như kiểu e ko thi đỗ vì tay của em k chịu viết nhanh, đẹp, não của em ko nghĩ ra đáp án dc ;)) chứ e học cũng khá lắm.
@nguyenphu0802 thế bạn mua cái DT về hỏng thì bạn bắt đền thằng LG hay bạn bắt đền thằng sx linh kiện ????
Không biết khi nào pixel bán chính hãng ở vn nhỉ?
Em thấy cầm hàng htc, chất lượng hoàn thiện nó ngon hơn thằng lg thì phải
@Mr_HongHot Chính xác đó bác.
Đột tử thì v10 và G4 nhiều thôi. Nhưng lỗi bóng mờ thì hi vọng fix ngon lành. HTC và Huawei làm thì phần cứng an tâm hơn.
Ae viet nam củng thấy it người sài pixel, chắc do khan hiếm
@bour ở mẽo cũng có mấy ai xài đâu. Máy gì mà ra hơn cả năm trời muốn mua vẫn phải đợi hàng.
@nguyenminh56547 đắt như quỷ nữa bác😆
đắng lòng cho 1 hãng xuất thân chuyên gia công điện thoại ...
mh4
ĐẠI BÀNG
3 năm trước
Đang cầm cây Nexus 5X Lg lỗi wifi tình trạng chung của mấy trăm ae trên XDA. Con Nexus 5 ngon bao nhiêu con 5X hẻo bấy nhiêu.
Giao cho anh Lg thì sẽ mua sd, còn anh HTC thì không thích bằng 😆
Tưởng bố Google cố tình hạn chế số lượng hàng xuất xưởng, làm điện thoại mục đích chỉ để tham chiếu là chủ yếu như mọi lần thôi chứ 😆 . Trước giờ vẫn cứ xoay vòng hợp tác với các OEM khác nhau cả thôi. Giờ lại nói thế này. Cảm giác cứ kiểu cố tình viện lý do để cho thiên hạ có thứ để bàn luận vậy. Thảo mai. :-j
Không tin tưởng vào khả năng sản xuất phần cứng của LG cho lắm: điện thoại toàn bị đột tử, màn hình thì toàn bị hiện tượng bóng ma - ngày xưa Macbook Pro cũng 1 đợt bị bóng ma do tấm nền sản xuất bởi LG. Nói chung là do LG sản xuất thì mình không tin tưởng vào độ bền cho lắm.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019