HTC sẽ cho đặt hàng kính thực tế ảo Vive Pre vào ngày 29/2, chưa có giá bán

Duy Luân
11/1/2016 23:29Phản hồi: 25
HTC sẽ cho đặt hàng kính thực tế ảo Vive Pre vào ngày 29/2, chưa có giá bán
HTC vừa cho biết rằng vào ngày 29/2 tới đây hãng sẽ cho phép đặt hàng chiếc kính thực tế ảo Vive Pre mới của mình. Đây là phiên bản được cải tiến hơn và hoàn thiện hơn so với kính Vive đời đầu. CEO Cher Wang nhấn mạnh thêm rằng trọng tâm của HTC hiện đang dịch chuyển sang công nghệ VR cũng như các thiết bị đeo được và công ty đang "thực tế hơn". Vẫn chưa rõ giá bán của Vive Pre là bao nhiêu. Đối thủ lớn nhất của sản phẩm hiện là Oculus Rift, giá cho nguyên bộ từ kính cho đến cảm biến được Oculus công bố là 599$ và giao hàng vào 28/3. Ngày giao hàng dự kiến là tháng 4.

Xem thêm: [CES 2016] Trên tay HTC Vive Pre: nhỏ hơn, nhẹ hơn, có tay cầm, cảm biến đã được che lại

Nguồn: Telegraph
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có mấy bộ phim có ghi 3 dấu nhân ở ngoài bìa, tính mua kính về coi chả biết có đc không. Ai có giao lưu cho thêm phong phú nhé =))
0joro0
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanvuongteach Phim 3 dấu gạch hiện có 2 loại 3D SBS là xem với thiết bị 3D. hiện nay thêm loại VR 180 và 360 dành cho kính oculus, Samsung gear,.. xem thực và phê lòi, giống như clip 360 trên youtube, khi mình xoay thì xem luôn khung hình phía sau. vd: virtual real por*..... giao lưu thì pm 😃 . Mình đang dùng oculus đã mua acc 3 trang 3 gạch dành cho VR. Xem xong ko thèm đụng tới mấy phim 3D SBS và TV 3D 55 inch nữa.
@vanvuongteach có thích thì mình để lại cho 😁
RIM
CAO CẤP
8 năm
Đến khi nào kính thực tế ảo mới nhìn nhỏ gọn, văn minh hơn nhỉ? Chứ nhìn cái này đeo vào thấy gớm quá...
@RIM Cũng giống như điện thoại di động vậy, từ từ sẽ nhỏ gọn hơn và được chú ý đến thiết kế hơn thôi! 😃
@pro744 Mấy loại kính vr bỏ đt vào sẽ nhỏ nhẹ hơn vì ko cần những cảm biến hồng ngoại (mấy cái lỗ như trên htc vive, đời đầu họ để lộ ra luôn, giờ che bớt rồi, có lẽ họ cố ý thiết kế như vậy, vì như oculus rift họ che hoàn toàn).
Vr xài đt làm màn hình được cái rẻ hơn, nhẹ hơn, nhưng chất lượng hình ảnh sẽ kém hơn và chủ yếu ngồi chơi thôi ^^
RIM
CAO CẤP
8 năm
@BambooTank Tôi tốt nghiệp undergraduate ở nước ngoài và bây giờ cũng đang làm cho một công ty Nhật. Tôi cũng đã đổi đến quyển hộ chiếu thứ 3 hoăc 4 gì đấy vì công việc phải đi nhiều. Tôi cũng biết các bạn đang nói về điều gì, về sự mặc cảm khi người VN ra nước ngoài vì bị đánh giá thấp - điều này cũng không phải tự nhiên mà có! Nhưng thay vì "người VN thế nọ, người Việt Nam thế kia" - tôi luôn nhận mình là người Việt Nam. Ví dụ như: khi đi làm cùng một nhóm người Nhật, đến đâu tôi cũng luôn nói mình là người Việt Nam, không phải Nhật - điều này có thể khiến mình phải nhận một số định kiến không mấy thiện cảm. Nhưng khi đã nói là người Việt Nam thì không được phép cho mình thua kém họ ở bất cứ phương diện nào: thái độ, công việc, thời gian, tinh thần, và ngay cả khi chơi...
Đấy là cách tôi chọn để chứng minh là 'người Việt' không thua kém bất cứ 'người nào' cả và những người khác cũng sẽ tôn trọng người Việt mình. Có thể các bạn nghĩ rằng '1 cây làm chẳng nên non' nhưng ít nhất tôi cũng 'làm' chứ không chê bai - vì chỉ có chê thì liệu thay đổi gì được không? Ở đây tôi không nói bạn vì tôi không biết bạn và có thể lòng tự hào dân tộc của bạn có thể còn lớn hơn tôi và làm nhiều việc để người VN được công nhận - đấy là điều tốt. Tôi chỉ quote lại câu nói của bạn kia và xin hỏi lại bạn đó là có vấn đề gì khi tôi là người Việt Nam. Chúc bạn 1 ngày tốt lành! Bless & Peace!
maquan
CAO CẤP
8 năm
Hi vọng sẽ không phải là một nỗi thất vọng về giá nữa như Oculus Rift
DäuGäucaca
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thể nào cũng có thằng bay vào comment game/phim JAV này nọ ;)
Tidala
ĐẠI BÀNG
8 năm
kiếm thêm con búp bê nữa là đủ bộ
TUM LUM
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn thiết kế mình thấy kém tinh tế một cách lạ thường ??? vì sao vậy nhỉ ??
Hi vọng giá ngon hơn olculus rift, giá trên trời.
Trinhtan2009
ĐẠI BÀNG
8 năm
đợi mấy anh tàu bắt trước sản xuất hàng loạt giá hạt rẻ cũng đú phát.
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
Hàng HTC giá toàn topten mà 😁
Dạo này trên zô la có shop bán đồ đấy, mua về kết hợp cùng kính tạo cảm giác mới mẻ :D
DFM Engineering bên mình cũng đang cập nhật thông tin về công nghệ thực tế ảo về những công cụ liên quan đến thực tế ảo ...
Bạn có thể vào đây để xem chi tiết congnghethucteao.vn
Công ty mình luôn cập nhật những thông tin mới nhất.
đeo cái này vào chắc chóng mặt lắm
glhoanganh
ĐẠI BÀNG
8 năm
trông cái kính này mình thấy cứ ghê ghê sao ý (hội chứng sợ vật lỗ chỗ) 😔
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
Yes , nhưng tâm lý ng việt còn e ngại hàng tàu
tobiaseagle
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vive chứ ko phải Vive Pre nhé, nhầm to
@tobiaseagle Vive Pre đúng rồi mà bạn?! Đây là tên phiên bản 2 sau khi cải tiến nhiều chức năng và ngoại hình ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019