HTC: Smartphone Android cao cấp sẽ được cập nhật 2.3 trong quý 2

babybungbu
25/2/2011 19:51Phản hồi: 56
HTC: Smartphone Android cao cấp sẽ được cập nhật 2.3 trong quý 2

HTC vừa công bố thông tin về một đợt cập nhật phần mềm cho các dòng smartphone Android cao cấp của hãng. Cụ thể, trong quý 2 năm nay, các mẫu Desire HD, Desire Z, Desire và Incredible S sẽ được nâng cấp lên Gingerbread. HTC vốn là một trong những nhà sản xuất "chịu khó" cập nhật phần mềm mới cho các sản phẩm của hãng sớm nhất. Thông tin này chắc chắn sẽ làm rất nhiều người dùng vui sướng vì hầu hết đều là những dòng sản phẩm bán chạy của HTC. Incredible S là sản phẩm duy nhất của HTC tại MWC 2011 được cài sẵn Froyo thay vì Gingerbread. Được biết, Google Nexus One - một sản phẩm do HTC gia công cũng đã được cập nhật lên phiên bản 2.3 của hệ điều hành Android.

Nguồn: Slashgear
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biết bao giờ mới có tiền mua một chiếc điện thoại HTC cao cấp để được trải nghiệm Androi 2.3 cơ chứ
anhtuank15
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất nhiều sự lựa chọn cho người dùng HTC , sản phẩm mới cứ ra đều ^^
dkhoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khoảng 10tr có mua được e htc chạy androi nào ngon ngon k các bác. Bác nào biết cho e ít lời khuyên.
umumti
CAO CẤP
13 năm
Bạn thêm tầm hơn 1tr nữa là có thể chọn Dersire HD rồi. Vì mình nghỉ bạn đã có 10tr thì thêm một chút nữa trong khả năng.
voi 10tr ban co the? mua Desire new hoac desire HD likenew. bac qua Stylemobile 9b hang luoc, chat luong va che do phuc vu rat chu dao. Em cung vua lam 1 con Desire HD o day, may dung rat ngon
tinhte1989
ĐẠI BÀNG
13 năm
uoc gi minh cung co mot cai htc
cach day 1 nam minh lo mua samsung rui, nhu htc moi la kinh doanh
Thấy thằng HTC này update mà phát ham. ko như mấy thằng Moto quá lề mề bực mình ko chịu được, tới giờ này 2.2 chính thức cho MS còn chưa có nữa, bó cẳng
sắp lên 2.3
hiz hiz
khi nào mới lên đc 22.3 nhỉ ^^~
Em đang chờ 2.3 cho EVO của em. Huhu
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
HTC làm loãn quá! Hix ra máy liên tục nhưng đc cái là update thường xuyên nên đó là điểm hay các hãng khác 😃
Dung2503
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình quyết định trải nghiệm Android quả la ko sai lầm
SS vừa có tin sẽ update 2.3 cho galaxy S vào tháng 3, vậy là sớm hơn HTC rồi.
keke, ri là chuẩn bị dùng 2.3 rồi, mong chờ ngày được dùng bản mới, đang dung 2.2 của desire HD đã thấy phê loài mắt rồi h lên 2.3 chắc chảy máu mắt luôn quá keke
Thông tin hay nhất trong ngày, DHD muôn năm.
cunhim
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ok, chỉ khoảng đó bạn đã có HTC màn hình 3.7>3.8 in rồi tha hồ mà vọc vạch
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Moto sony nên học cái này của htc. Chứ ra xog để đó bắt a e chờ đợi.
Hehe sắp có con Desire để chọc phá... Thử xài android cho biết cảm giác ^^
duongtver
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay quá, mình đang mong 2.3 ra để em DHD của mình được nâng cấp, HTC máy nào hầu như cũng nhiều ROM để nghịch, sướng thật. dùng android phê quá
HD2 chạy 2.3 rùi :p nhưng mà vẫn mong DHD hoặc DZ lên 2.3, các rom sense vẫn là ngon nhất, SENSE và widet của HTC là số 1
Quyết định đúng khi mua Nexus One thay vì Desire. Cũng là do HTC sản xuất nhưng N1 là con ruột của Google nên được update lên Froyo trước, và bây giờ là Gingerbread. Phải công nhận một điều là Gingerbread chạy nhanh hơn hẳn so với Froyo. Giao diện không khác nhau nhiều, nhưng Gingerbread chạy rất hoàn hảo. Ứng dụng Yahoo! Mail chạy trên Froyo trước đây cực kỳ chậm khiến mình muốn remove nó và cài lại apps khác, nhưng bây giờ chạy rất nhanh và mượt mà với 2.3.3. Các thao tác cuộn màn hình, move màn hình qua lại cực kỳ nhạy và mượt mà. Không muốn chọc giận các fans của Apple, nhưng so với con iPhone mình cũng đang xài thì N1 với Gingerbread hơn hẳn một bậc. Có thể là vì 3GS nên không mạnh bằng N1 chăng?

Được biết bản 2.3.3 này sẽ cải thiện thời lượng pin cho N1 nhưng vì mới cài nên chưa kiểm chứng được. Nhưng hy vọng là đúng như vậy vì pin của N1 xài hơi ẹ, chỉ khoảng 1.5 đến max. 2 ngày là cạn. Pin là một điểm yếu của N1 (có sao nói vậy).

Tính bán em N1 để tậu em Nexus S về vì nghe nói N1 không được update lên 2.3, nhưng nay suy nghĩ lại, chắc giữ lại em nó và chờ Nokia ra WP7 phone thì kiếm thêm 1 em về để xài cho biết. Hy vọng Google sẽ tiếp tục ưu tiên cho các con cưng của mình lên Gingerbread 2.4 khi em nó được hoàn chỉnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019