HTC: thỏa thuận bản quyền với Apple sẽ dẫn đến các sản phẩm tốt hơn

Duy Luân
2/1/2013 22:16Phản hồi: 151
HTC: thỏa thuận bản quyền với Apple sẽ dẫn đến các sản phẩm tốt hơn
Ảnh minh họa

Theo trang tin Focus Taiwan, HTC tin rằng hãng sẽ bắt đầu hưởng được lợi từ thỏa thuận bản quyền của mình với Apple trong năm 2013 bởi công ty có thể tập trung hơn vào việc sáng tạo sản phẩm. Trong một cuộc phỏng vấn mới đây với hãng thông tấn Quan sát viên kinh tế Trung Hoa, Ray Yam - giám đốc HTC Trung Quốc - cho biết HTC đã tinh chỉnh lại chiến lược về sản phẩm, bán hàng cũng như cách tiếp thị cho năm nay kể từ khi kí kết bản hợp đồng cùng Apple. Ông tiết lộ nhiều dự án trong nội bộ hãng đã đang được tăng tốc, đồng thời HTC cũng thay đổi phương pháp đàm phán với các nhà mạng viễn thông.

Yam nhận xét HTC đã tiêu tốn quá nhiều nguồn lực vào các vụ kiện tụng với Apple trong quá khứ và ông ví nó "như một thanh kiếm đang treo lơ lửng trên đầu chúng tôi". Kể từ khi bản thỏa thuận được hoàn tất, HTC đã khuyến khích nhân viên của mình "đi những bước dài hơn" trong việc phát triển sản phẩm, đồng nghĩa với việc chúng ta có thể chứng kiến những thiết bị tốt hơn trong năm nay. "Lợi ích lớn nhất đối HTC đó là chúng tôi có thể dành nhiều năng lượng hơn cho việc sáng tạo, một điều quan trọng hơn bất kì thứ nào khác đối với một công ty công nghệ".

151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuận Apple thì sống , nghịch Apple sẽ chết, thời này là của Apple
alanlee
TÍCH CỰC
11 năm
@Duy2012 Chết với bị thương khác nhau không you ???:eek:
@loveanyone ah bác ấy làm thợ mộc chuyên đóng bàn ghế cho học sinh mẫu giáo đó bác, có vẻ như làm nghề của bác ấy ăn bộn nhỉ?
@pupupa Đúng là cả đời dùng được con đó thì thấy ngon là đúng rồi bạn. ha ha, quả thật họ ko phân biệt được...
@kut3_prince_9x Nếu ko cung cấp thì sẽ bị kiện hoặc bị phạt vì độc quyền đó bạn. Các công nghệ như bạn nói nó nằm trong FRAND.
Nếu mình ko nhầm thì SS vừa kiện Apple ở châu Âu, mới chỉ dùng các sáng chế đó để kiện thôi mà đã có nguy cơ đối mặt với án phạt độc quyền rồi, chưa nói đến việc "không cung cấp" nhé.
Như vậy thì càng tốt cho người dùng sẽ có đc 1 sản phẩm tốt hơn.
App chỉ cần ký với các hãng và ngồi thu tiền là giàu rồi
Chiến lược kiện tụng của app hiệu quả đấy chứ
@adnguyenhp thì bản quyền cũng kiếm dc ra tiền mà, như no vói M$ đó
Thời Của táo đang xuống thôi:rolleyes:
Các hãng lớn toàn là lão làng trong sx di động ,nhưng thật thà quá ko đăng ký những bản quyền cho riêng mình,😔
Còn apple sinh sau ,đẻ muộn nhưng cào già đi dăng ký những bản quyền cơ bản của đt,nên apple giờ rất mạnh,tội nghiệp các hãng quá:(:(
Chỉ là lời nói suông thôi. Khi nào ra sản phẩm thực sự tốt hơn đi rồi tính chứ như bây giờ thì pin thật sự là hơi chuối.
Ngày xưa cũng thích HTC lắm, giờ đỡ nhiều rồi 😃
Mong pin và giá tốt hơn dx rồi

Sent from my LG OPTIMUS LTE HD using Tinhte.vn
gà trống thiến vịt bầu
HTC thì pin và loa kém. chán 2 thể loại này thôi.
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BietSoSoThoi Chuẩn đó bác. Em nản lắm rồi 😔
@ilove Asus pin rất tệ chứ loa cg đc mà bạn
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thieutientieu XE của em loa tệ hại.
@ilove Asus oi.loa ngoài thì zay chứ petaudio thì gôd nhỉ.mà chán htc lắm rôy.pin nuôi ko nổi cái màn hình
Apple vô địch :p :p
Bước đi khôn ngoan cho cả Apple và HTC.
sắp tới có hàng của HtC siêu khủng mà rẻ đây.mong có thế ở vụ này kaka

gió
Thời thế thôi mừ, người dùng phải được đặt trên hết, nếu ko mún chít
"Mạnh vì gạo, bạo vì đô la".
=> Có đô la cống nạp, sẽ mạnh
ko cạnh tranh, sống tựa ào nhau vẫn an toàn hơn nhiều
HTC có vẻ không còn mạnh mẽ như xưa
Trong cuộc chíến di động cần nhìn xa hơn là bản thân ngành đó. Cần hiểu rằng sau lưng Apple là nước Mỹ, cường quốc số 1 TG và Mỹ luôn tìm cách duy trì ngôi vị số 1

Nhật cách đây 1 vài năm tỏ ý định giảm bớt vai trò ảnh hưởng của Mỹ thì liền sau đó Bắc Triều tiên nó dọa cho mất mật, giờ phải quay lại củng cố thân Mỹ hơn

HQ cũng vậy, các nước khác như Phi, Sin đều vậy

Các hệ điều hành máy tính, mobile ... (phần hồn của sản phẩm) đều do cty Mỹ nắm giữ. Thử hỏi SS, HTC, Sony, LG, Asus, Acer, Huawei, ZTE thậm chí cả Nokia chạy đi đâu, sống thế nào nếu ko có Google hay Microsoft
@risky99 mà nếu ko có ssung .lg sony htc thì cái kho googleplay lúc truóc nó có đc như jo ko.android có đc nhu jo ko.chẳng qua là cộng sinh nâng đỡ nhau để tồn tại thôi
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
chiến tranh ko bao giờ có lợi cả, hợp tác mới thành công được
QDND
TÍCH CỰC
11 năm
@n@mtruong Nếu ko có lợi thì tại sao con người lại đổ nhiều tiền của, và cả nhân lực, vật lực để gây ra chiến tranh vậy bạn ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019