HTC vẫn yêu Microsoft nhưng đang đánh cược vào Android

bk9sw
11/6/2011 12:55Phản hồi: 99
HTC vẫn yêu Microsoft nhưng đang đánh cược vào Android

Mới đây, HTC đã nhấn mạnh rằng mối quan hệ hợp tác giữa công ty và Microsoft vẫn rất "mạnh mẽ" mặc cho thỏa thuận gần đây giữa Microsoft và Nokia. Tuy nhiên, hiện tại nhà sản xuất Đài Loan vẫn đang đánh cược vào ván bài Android.

HTC là một trong những đối tác sản xuất thiết bị lâu đời nhất của Microsoft. Trước đây là Windows Mobile và sau này, khi nền tảng Windows Phone 7 ra đời, HTC là một trong 2 nhà sản xuất điện thoại chạy WP7 hàng đầu bên cạnh Samsung. Tuy nhiên, trong một phát biểu gần đây với Dow Jones, chủ tịch tập đoàn HTC - Jack Tong cho biết: 70% điện thoại mà HTC sản xuất dựa trên nền tảng Android và con số này sẽ tiếp tục tăng. HTC kì vọng sẽ bán được 50 triệu điện thoại trong năm nay, tăng gấp đôi so với năm 2010 và giành vị trí thứ 5 sau Nokia, Apple, RIM và Samsung.

Bên cạnh đó, Tong cũng cho biết theo kế hoạch, HTC sẽ thực hiện đầu tư chiến lược và tiếp nhận công nghệ tại các lĩnh vực như điện toán đám mây. Hình thức tiếp nhận của HTC thực ra là mua lại các công ty khác điển hình như phi vụ mua lại nhà cung cấp dịch vụ nội dung đa phương tiện Saffron Digital với giá 48,5 triệu USD hay việc đầu tư 40 triệu USD vào nền tảng game trực tuyến OnLive.

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iLeo
CAO CẤP
13 năm
HTC giờ gặp phải sự cạnh tranh mạnh mẽ từ Samsung rồi, đâu còn thênh thang như xưa nữa
yugotran
ĐẠI BÀNG
13 năm
chịu thôi, androi dang thơm hơn mà!...Wp7 thì vẫn chờ them tí thời gian nữa
android đang lên từng ngày, còn wp7 thì vẫn phải chờ thêm 1 thời gian nữa xem sao
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Cứ thằng nào thơm thì ra... kèo thui mà!
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
ủng hộ htc sẽ là 1 apple thứ 2
tại sao NOKIA cứ bảo thủ chỉ bám lấy microsoft mà ko chịu sản xuất máy android như HTC nhỉ , nền tảng wp 7 cần thêm thời gian để phát triển trong khi đó android đã đủ lông cánh. cứ sản xuất máy chạy đủ các hệ điều hành như HTC lại hay, wp cũng có mà android cũng có . nếu NOKIA cũng làm thế thì lấy lại thị phần điện thoại thông minh ngay chứ thấy cái cảnh các giám đốc của NO lần lượt ra đi này nản quá
bác nói dễ nhỉ ... dễ và nói giỏi như bác thi chắc chả ngồi đây chém ... gớm cty nó phải biết trước những cái bác nói chứ bác ko phải cái gi nhìn dễ ma làm dễ cả... bác cứ như kiểu cầm đèn chạy trước oto .. trứng khôn hơn Vịt ý
chả cầm đền chạy trc ô tô thực tế là thằng HTC nó sản xuất cả máy chạy android và wp7 đấy thôi đang thành công kìa cổ phiếu tăng ầm ầm , bác cũng đừng tỏ ra nguy hiểm :cold:
NOKIA sợ sự độc quyền của android nên mới theo WP7
Nhất về độ ế và độ lỗi kèm theo độ cục mịch.

---------- Post added at 05:57 PM ---------- Previous post was at 05:56 PM ----------

Đồng chí này không phải dân kinh tế không hiểu khái niệm lũng đoạn thị trường, đó là lý do nokia chọn wp7. Android như sao chổi sáng rồi xẹt thôi, thiếu nền tảng ổn định và quá phân mảnh, trừ khi đóng lại như ios và wp7 mới sống tiếp nổi, và thực sự android dần đóng.
xem lại câu này đi bạn hiền ơi ! HTC là hãng chăm ra ROM , nhiều ROM nhất đó ! đương nhiên ROM gốc thì ổn định còn ROM cook thì k tránh dc lỗi vặt ( chắc bạn ít vooc nên vậy thôi )
diệc phi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đồng ý với quan điểm của bác ve Androi, em nghĩ And chỉ là tạm thời, nó sẽ sớm hoàn thành nhiệm vụ của mình và nhường vị trí lại cho các hdh khác ... Có lẽ WPx 😃
diệc phi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Androi ra đời là do nhu cầu dùng-1-hdh-mới-khác-IOS, các hãng sx sản phẩm cũng dựa trên nhu cầu trên của thị trường, tương lai sẽ có nhiều hdh mới hoặc cũ đc phát triển, khi đó Androi chắc chắn sẽ phải nhường sân ...
HTC theo mình thấy khá ít lỗi, trong SX thì hãng nào cũng có máy lỗi, còn bảo là máy lỗi đồng loạt chắc là ko có vì HTC là chuyên gia công mà 😁
android rất thú vị nhưng mà sao con galaxy ace của mình nó cứ chậm chậm sao ấy ....?
chip 800MHz cơ mà ?

---------- Post added at 06:22 PM ---------- Previous post was at 06:21 PM ----------

tức quá sao mà ích kỉ quá vậy cứ chơi cả 2 hđh có sao .@@
Ừ mỗi mình khôn mua cái mà có hàng nghìn thằng xếp hàng vài ngày mua, đang nói cái sensation đầy thằng nào mua đâu nhỉ, sao mình ko thấy nhỉ.

---------- Post added at 06:25 PM ---------- Previous post was at 06:24 PM ----------

Muốn trải nghiệm android tạm gọi là mượt thì mua cỡ galaxy s2 bạn ạ, chứ tầm arc còn giật tung chảo thì cái bạn đã thấm gì. Android khá kén cấu hình.
mình làm gì có những ấy tiền mà mua ss2 chài, cảm ơn bạn đã góp ý
Mình sẽ mua thêm 1200 để xaì vậy
nghia_b7320
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nghĩ thế nào khi nói android kén cấu hình?bác xem cấu hình tối thiểu của WP7 chưa vậy?
mitokm
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết các bác còn phải ngồi đoán cái nào lên đến bjo nữa dù sao thì chúng ta cũng chỉ cần1 ~vài chiếc dt thôi mà cái nào tiện lợi và hợp lý thì dùng
Sam Sung đang trỗi dậy thật mạnh mẽ, sắp tới chắc chỉ còn NOKIA, APPLE, SAMSUNG tranh dành nhau các suất đầu quá, RIM bỏ của
Nếu tình hình như thế này tiếp diễn thì có lẽ WP sẽ thất bại quá...
Sao cứ phải chém nhau nhỉ, cái nào đáp ứng được nhu cầu của mình thì dùng thôi,
Chứ em không mua theo phong trào, mua để ra oai, khoe của
Dù sao vẫn thích HTC từ hồi WM
bin_style
ĐẠI BÀNG
13 năm
HTC nên rẻ đi 1 chút thì dân VN sẽ mua nhiều hơn
[QUOTE

Đồng chí này không phải dân kinh tế không hiểu khái niệm lũng đoạn thị trường, đó là lý do nokia chọn wp7. Android như sao chổi sáng rồi xẹt thôi, thiếu nền tảng ổn định và quá phân mảnh, trừ khi đóng lại như ios và wp7 mới sống tiếp nổi, và thực sự android dần đóng.[/QUOTE]
vâng nhưng sao chổi đã sáng là sẽ đi vào lòng người và rất được chông mong những lần sau chổi sẽ tiếp tục hiển linh ( những phiên bản tiếp theo , tốt hơn , sảng khoái hơn :p )
HTC vẫn chủ đạo là android mà chả có gì có thể thay đổi
lí do chính mà nokia chọn WP 7 là do khoản tiền lót tay khổng lồ 1 tỷ USD cùng hàng loạt lời hứa hẹn hấp dẫn khác từ MS . Nếu không có điều này thì nokia chọn android từ lâu rồi , các bác cứ tranh cãi tận đâu đâu trong khi thông tin quan trọng cần thiết lại không nắm bắt
Theo mình nghĩ, Nokia chọn MS không phải là do khoản tiền lót tay cùng những lời hứa hẹn hấp dẫn. Mà trong đó chắc có nguyên nhân khác.
Mình chưa dùng WP7 và android nhưng mình vẫn thích Nokia kết hợp với MS sản xuất điện thoại chạy WP7. Android phát triển quá nhanh nên tương lai khó nói lắm. Còn WP7 tuy chậm chạp nhưng học hỏi kinh nghiệm được các đối thủ khác. Đó là ý kiến riêng của bản thân.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019