Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC xác nhận sẽ không cập nhật phiên bản Android mới cho One X và One X+, dừng ở Android 4.2.2

Duy Luân
13/1/2014 23:6Phản hồi: 162
HTC xác nhận sẽ không cập nhật phiên bản Android mới cho One X và One X+, dừng ở Android 4.2.2

Trong một phát ngôn đăng trên trang Twitter của mình, HTC cho biết rằng hai chiếc điện thoại One XOne X+ sẽ không nhận được thêm bất kì bản nâng cấp lớn nào nữa. Điều này đồng nghĩa với việc hệ điều hành hai mẫu smartphone nói trên sẽ dừng lại ở phiên bản Android 4.2.2 kèm giao diện Sense 5. HTC nói thêm rằng "chúng tôi biết tin này sẽ làm một số người dùng thất vọng, nhưng khách hàng của chúng tôi nên cảm thấy tự tin rằng HTC đã thiết kế nên cả hai thiết bị để tối ưu hóa trải nghiệm đáng kinh ngạc về hình ảnh và camera". Hãng không đưa ra lý do gì cho việc dừng ra mắt bản nâng cấp OS cho One X và One X+.

One X từng là thiết bị chủ lực của HTC. Nó được ra mắt vào tháng 3/2012 với màn hình 4,7" độ phân giải 720p, vỏ polycarbonate, vi xử lí NVIDIA Tegra 3 bốn nhân (phiên bản dành cho thị trường Mỹ thì chạy chip Snapdragon S4 hai nhân). Thiết bị kế nhiệm cho One X là One X+. Nó cải thiện một số nhược điểm về pin và độ nóng của One X, đồng thời được trang bị chip Tegra 3 với xung nhịp nhanh hơn, kèm theo đó là camera trước được cải tiến với góc rộng và chất lượng hình ảnh cao.

Trước đây HTC cũng từng phải tuyên bố ngừng update One S, thiết bị thuộc phân khúc thấp hơn One X, do thiếu driver từ Qualcomm.

Nguồn: HTC, The Verge
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

miseryme
TÍCH CỰC
10 năm
Chắc cũng vì dùng chip nVidia tegra 😔 Chứ One X và One X+ cấu hình dư sức gánh Kitkat mà! :(
@miseryme 😕 nexus 7
toàn mấy anh làm biến cập nhật
@miseryme Tegra 3 dùng trên Nexus 7 2012 mà bạn _.__!! Sao có chuyện thiếu Driver
@miseryme Nexus 7 2012 cũng chạy Tegra 3 mà vẫn lên 4.4 có sao đâu :v Còn Ram thì Google tuyên bố 512 còn chạy được
Đơn giản là HTC không muốn cập nhật thôi
ngoc1414
TÍCH CỰC
10 năm
@miseryme nexus 7 teg3 vẫn 4.4 đều bạn nhé
@miseryme có bệnh cuồng nặng không? nexus 7 - 2012 cũng tegra3 lên kitkat kiếp nào rồi? Giờ đổ thừa cho Tegra3? htc làm being thì có.
Ôi mừng quá đi, mình ko có chiếc HTC nào. À, đã từng chứ. Sau đây xin chém gió 1 số thứ HTC rất cùi và cần cải thiện :
1. Vẫn là cách đặt tên. Ví dụ nhé. Đang ở con iphone 5. Người ta sẽ nói : thôi. chờ 1 năm nữa lên iphone 6, vì trong đầu thì đời sau sẽ ngon hơn đời trc. Còn HTC thì sao? Thôi, chờ con HTC tu, hay HTC oăn tu. Hay One rồi one X, X++++++..Sao ko đặt như tên mã ấy. M7,M8 rồi m9 đi.
2. Thiết kế. M ko thể hiểu tại sao con one đẹp như thế lại bố trí cái nút nguồn phía trên. con iphone 5 mình dùng đã thấy cức chế vì điều này rồi. ít ra còn có nút home nên bật màn hình còn đc. con HTC bự hơn mà còn bố trí phía trên, cực khó bấm và dường như phải dùng 2 tay.
3. Pin : Con One thì khá hơn 1 xíu, nhưn HTC chưa bao giờ cho cái cảm giác an toàn. Lúc nào cũng me hết pin, lại còn chơi nguyên khối nữa.
4. Camera : là người tiêu dùng, ko am hiểu(96,69 % người dùng đều như thế), thì cái un tra gì đó hay hay ko thì chả ai quan tâm, riêng nghe cái 4 chấm là nản rồi. Thực tế thì chụp đẹp, nhưng điểm ảnh ít ko zoom bự đc là chán rồi. mà người mua cứ nghe 4 chấm là lại nản. có ai cũng hiểu cái un tra thần thánh thế nào đâu.
5. Cái giá : HTC= Hoang tưởng co rờ pô rây sân xì. Ko hiểu luôn. Thật ko hiểu nổi. Thật là ko hiểu nổi đó mà.
Cuối cùng, với tình hình này thì m ko mua thêm 1 con HTC nào nữa.
@spsp Cùng suy nghĩ như bạn nên mình chưa bao giờ dùng HTC.
1. Tên khó đoán trước ra phiên bản nào.
2. Thiết kế tương đối đẹp ở những đời sau, nhưng về thiết kế cụm Camera làm mất điểm trong thiết kế vì thiếu thẩm mỹ đường cong của HTC. Nguyên khối k thể thay pin hay dùng DOCK. Phần lớn người dùng nhìn vào thiết kế dàn loa trải dài 2 vành trên dưới của HTC cho rằng thô và thiếu thẫm mĩ. Nút nguồn đặt phía trên k thật sự làm ng` dùng thấy thoải mái.
3. Pin khá hao, nhưng những đời sau đã được cải thiện khá OK hơn.
4. Camera đúng như bạn nói, người ta k quan trọng UNTRA, mà là cái cảm biến + phân giải (Khoản này Sony tuyệt)
Còn lại thì HDH rất đẹp, thiết kế tương đối OK, mình thích khoản SENSE này 😁
@nickynezry Pin hao bạn nên sang box Sensation cũ kỹ của mình xem pin còn hao nữa khong nhé. Có bạn sài bản ROM mod của mình mà pin 2 ngày vô tư
@spsp Nhiều người thấy được điểm yếu trên các sản phẩm HTC nhưng mấy ông HTC ko thấy, nên giờ mới chết lên chết xuống, năm 2014 ko biết có khá hơn ko chứ nếu ra 1 con HTC One phóng lớn 5inch chip Snap 800 thì nguy cơ xịt là rất cao😁
vanphucitvh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@verylove vì nguyên khối nó làm tốt hơn ko cần thay pin, mấy cái phone mà tháo pin là nó tính đến trược hợp pin sẽ nhanh hư và thay pin đó. nên mua nguyên khối
HTC luôn đem con bỏ chợ 😁
quá nhục.androi là nv đấy.htc 1x x+ cùng thời với lumia 920 mà đã bj ngừng cập nhật.quá nản
mấy tháng nữa lại bán hạ giá, còn 4tr là đẹp (cạnh tranh với Zenfone 5)
Android nói chung thì chuyện đem con bỏ chợ là chuyện bình thường.

Thế mới biết iOS rất tuyệt. iPhone 4 từ 2010 mà vẫn (có thể) lên iOS 7.1😁
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
@sinbat23794 Có khi mình khó tính quá chăng 😃
Chứ 4s mình thấy nó lag lè ra. Thua cả con s2 ấy chứ ( s2 bản android nào cũng được )
@emthickBB mình xài ipad4 ip4 ios7 nè, thấy bình thường. 9 người 10 ý. Do bạn thôi.
alexyuna
ĐẠI BÀNG
10 năm
@le1707 😃 b ơi 4s đã là thiết bị của 3 năm trc kiểu gì nó chả lỗi thời nếu tính cùng sp cao cấp về sau. thế 4s ra cùng lúc với s2. bạn thử test asphalt 8 trên s2 với 4s xem có hơn nhau nhiều ko rồi nhận xét chứ. 😃 còn bạn bảo apple cứ cố ép ng dùng lên ios mới thì cũng k hẳn đúng. bạn tự up lên chứ chưa bao giờ có con ip 4s nào lúc sx ra đã ios 7 cả 😁
le1707
TÍCH CỰC
10 năm
@alexyuna Ios 7 tự động down về chiếm gần 1GB dung lượng nhé bạn , bạn k up thì nó nằm chiếm chỗ ở đó 😔 4s ra cách s2 cũng nửa năm vs lại ở đây đag xét về update phần mềm mà bạn 😃 ip tốt , ok , chẳng có j p bàn cãi , cái chính ở đây là Apple mag kai tiếng là quan tâm đến thiết bị cũ nhưng thực ra họ chỉ làm 1 bản FW mang " hơi" của ios ms còn người dùng thì chịu cảnh giật lag . Mà ip 4s bản ms bâyh ra thì họ cài sẵn ios 7 mà bạn 😃
Ke kekekek :V, may mà sự lựa chọn của ta ko phải là oneX mà là lumia 920 =))
May mà có cộng đồng hỗ trợ lên 4.4 lâu òi 😁
Đang chạy 4.1.2 đã thấy quá đủ ko cần phải update 😃
namautoenx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chia buồn với các bạn kg Root máy.

Sent from my EndeavorU using Tinhte.vn mobile app
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Chắc cũng do Nvidia không hỗ trợ driver mới cho dòng Tegra 3 đã tương đối cũ này. Cũng chả trách HTC được. Như SS tự sản xuất chip nên đương nhiên thời gian hỗ trợ sản phẩm sẽ lâu hơn. Các bác dùng One X, X+ giờ muốn lên đời thì phải chơi Rom cook thôi vậy.
@ongnooii Nexus 7 2012 dùng Tegra 3 của em vẫn lên Kitkat ngon lành
@ongnooii Nexus 7 2012 cũng Tegra 3 mà lên 4.4 vô tư nhé bạn
Đang sử dụng 1 con HTC, bị bỏ rơi từ hồi 2.3.4. mò mẫm lên dc 4.1 sense 5 qua rom cook. đã thấy bực bội rồi, đây là con HTC đầu tiên và sẽ là con cuối cùng, mình ko bao giờ xài HTC nữa, mình thấy ios là 1 lựa chọn khá ổn.
@lamquoctien chắc bác xài con desire HD 😁
@sometime i mis you Mình đang xài con HTC Sensation bạn ah, nhưng Desire HD quả là lúc đó cũng mê lắm, nhưng do lúc đó cấu hình Sensation mạnh hơn với 2 core, nên đu theo Sensation liền. vậy là xài chưa dc 1 năm là nó thôi ko update phiên bản nữa, nên phải tự mày mọ S-Off, root rồi cài rom cook.
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
10 năm
htc là vậy! có thể do ép ng dùng mua máy mới .đây chính là lí do em không thích htc
androidms
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng đoán là One X sẽ không được HTC hỗ trợ nâng cấp phiên bản Android cao hơn 4.2 từ lâu rồi. 😔

Giờ đang chạy Android Kitkat 4.4.2 của CyanogenMod cũng khá tốt.
Android 4.4 CyanogenMod.png
HTC mà,chẳng có gì ngạc nhiên cả?
Đây cũng là 1 trong những lí do máy HTC ngon nhưng vẫn ít người dùng,cứ đà này thì cái ngày HTC phải "bán mình" chắc cũng chẳng còn xa!
Ngày trước dùng OneX+, thật sự mà nói rất thích ẻm nó, giờ nghe tin này thì thấy buồn cho bạn nào còn xài (stock).
Cấu hình đủ lên nhưng cha mẹ nó không cho thì sao vui được, đồ chế thì tùy khẩu vị mỗi người
😔:( chia buồn ai ko biết rom cook

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019