Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Huawei công bố chi tiết cấu hình của máy tính bảng MediaPad FHD: BXL lõi tứ, chạy ICS 4.0

Blaze1st
22/7/2012 19:39Phản hồi: 307
Huawei công bố chi tiết cấu hình của máy tính bảng MediaPad FHD: BXL lõi tứ, chạy ICS 4.0

Tại sự kiện MWC 2012 diễn ra vào cuối tháng 2 vừa qua, Huawei đã giới thiệu đến người dùng dòng máy tính bảng chạy Android với màn hình FullHD của họ, MediaPad FHD. Tuy nhiên lúc đó tập đoàn điện tử đến từ Trung Quốc này mới chỉ giới thiệu hình ảnh và một số thông tin sơ lược về máy như đó là một chiếc tablet có màn hình 10,1 inch với độ phân giải FullHD 1920x1200. Và cho đến tận hôm nay, chúng ta mới biết chính xác thông tin chi tiết về phần cứng của thiết bị này, theo đó Huawei đã tung ra một đoạn video giới thiệu MediaPad FHD cũng như thể hiện những tính năng nổi bật của nó. Hiện Huawei đã cho phép đặt hàng trước chiếc tablet này thông qua trang chủ của họ. Sau đây là chi tiết cấu hình của MediaPad FHD:
  • Màn hình LCD 10", độ phân giải HD 1920x1200 (226 ppi), sử dụng công nghệ hiển thị IPS
  • CPU lõi tứ 1,5 Ghz
  • RAM 2GB;
  • GPU 16 nhân xử lí;
  • Bộ nhớ trong 8GB; hỗ trợ thẻ nhớ ngoài lên đến 32GB;
  • Hệ điều hành: Android 4.0 (Ice Cream SandWitch)
  • Kết nối: WiFi b/g/n, Bluetooth, GPS, 4G LTE;
  • Cảm biến: gia tốc kế, con quay hồi chuyển, la bàn;
  • Camera trước 1,3 MP; Camera sau 8 MP, đèn Flash LED kép, hỗ trợ tự động lấy nét, quay video 1080p;
  • Cổng kết nối USB 2.0, HDMI;
  • Pin chuẩn Li-ion;
  • Trọng lượng: 598g;
  • Độ mỏng: 8,8 mm.

307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này giá nhiêu nhỉ
@2everyone Chắc giá trên trời rồi bạn ạ,
nhìn cấu hình như khủng long thế mừ hihi
cobra83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá khủng. Hàng Tàu TƯ nên giá chắc ko dưới 10tr, có cả 4G nữa mà

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
QPR
TÍCH CỰC
12 năm
Chào! nhưng không mừng.:mad:
johanvie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ưng cái màn hình quá, chắc giá tương đương con tab 10" của Samsung!
@johanvie Độ phân giài thì ok 1920 x 1200 là hơn Full HD rồi nhưng density chỉ 226ppi thì độ đậm màu cũng khá thôi. Dù sao cấu hình thế cũng là khủng rồi và chắc giá chát lắm đây.
ở pic khác thấy đề giá bán ở TQ là 480$ tầm 10tr
về VN chắc tầm 11 tới 12tr
cái cấu hình nhìn lóa mắt luôn, có khi dùng con này chuẩn nhất 😆
@heaven tad Chip tegra3 bạn à, chẳng ham đâu. Mình đang đợi tablet xài chip Exynos cortex A15 của SS mới ngon nè. Độ phân giải cao mà CPU và GPU yếu thì xài chán lắm. Android thì phải cấu hình cao 1 chút mới mượt được
Terga 3 ah? chẳng có gì hot!
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven1987 khong. cpu k3v2 cua chinh huawei. san xuat.. khong biet suc manh cua no the nao?
@heaven1987 cái này ko dùng chip terga 3
@heaven1987 Nó nói Terga 10 mình cũng nghe vậy thôi bạn ơi....tàu khựa mà...
webrom
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng spy của tàu có cho cũng vứt sọt rác tái chế thành ipad hay surface rồi mua xài cho sướng
@webrom Vậy sao không ai mang nó đi kiện, hàng nó vẫn bán ngon lành, cho là ăn cắp vậy mình có đủ trình độ ăn cắp rồi sản xuất cho dân mình xài không. Tư tưởng ấu trĩ

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
@diepquang2222 K phải là k kiện mà là không kiện được... Hàng nhái chỉ bán ở nước nó với mấy nước nhỏ thôi xuất qua Mỹ là ăn đạn nha bạn. Không ai nói nó kém nhưng ghét là ghét nó mạnh đàn áp nước khác mà thôi
thehoan_it
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấu hình ngon nhỉ !
uầy lõi tứ đúng là made in china
cấu hình khủng quá 🆒
chắc phải ngoài 10 chai
các bạn vào chửi TQ cho mình hỏi các bạn có dùng 3g không và nếu có thì các bạn dùng thiết bị của hãng nào, không phải huawei với ZTE sao ????
sky_hp
TÍCH CỰC
12 năm
@i9100GGa usb 3g vt, mobi, vina toàn dùng của hoa vi cả, linh kiện viễn thông của vt dùng hoa vi nhiều lắm.
@heaven tad cái đó sử dụng của nhà mạng nên phải chấp nhận thôi bạn ơi.
còn nếu có các hãng khác thì ai chơi với thằng Tung kuang.....
sonpro_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad hehe...không có thì phải dùng tạm chứ sao bác, mà dùng thì vẫn dùng còn chửi nó thì vẫn chửi thôi. ai bảo nó ức hiêp dân ta. không đánh được nó thì chửi nó cho đỡ buồn mồm vậy:oops:
@heaven tad quá hay mình cảm ơn bạn vì mình cũng mới biết vì mình cũng đang tìm hiểu xem 3G của ai để sau này có đọc apple kiện cáo ai về 3g mà còn "xía" vô tám nữa chứ:p . Công nhận họ giỏi đúng không ?
Không chơi với thằng tàu lau
karl2410
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Phong Duy 😃 vậy bro đừng xài di động ở Việt Nam nữa, toàn xài đồ Huawei và ZTE ko à, hê hê
popovnvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cẩn thận khi dùng đồ công nghệ của Tàu khựa, biết đâu chúng nó lại cài trojan ăn cấp dữ liệu người dùng, rồi sử dung vào mục đích đen tối!
@popovnvn Xin lỗi bạn nếu như bạn là tư lệnh hay chính trị gia....thì mới sợ còn nếu như phó thường dân thì việc gì phải sợ ? thử hỏi bạn dùng tab cho mục đích gì ngoài học hành giải trí ...? Hoạ hoằng lắm nếu như có theo dõi chỉ biết là bạn ghé trang XXX bao nhiêu lần thui. Đồ xịn thì không chê vào đâu được chứ đừng không khen không chê mà phán .....bởi vì nó là hàng của Trung Quốc. Khác chi mình tự kỷ và hồ đồ chứng tỏ là "mình" yếu kém hơn họ và họ GIỎI hơn Viêt nam. Họ mà đọc thì cũng cho là Fan Tinhte chỉ là ...thì nguy to. Mà công nhận là họ giỏi hơn ta nhiều họ là Cường quốc là ddiiefu cả thế giới đã công nhận rồi.😁 (ý kiến chỉ mang tính chất thảo luận không hàm ý xuyên tạc hay đả kích cá nhân ai hết.:p)
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pond1597 Bạn qua tùng của làm con cháu Hồ Cẩm Đào được rồi đấy, từng lời nói, từng nhận xét của bạn rất tùng của:D
asmart10
ĐẠI BÀNG
12 năm
@popovnvn nếu thế thì chết thật bạn ah. vì mấy anh mobifone,viettel đều dùng hàng của em Huawei này từ Access tới Core. ghét mấy thằng tàu thật đấy nhưng còn ghét mấy cá thằng làm cho đất nước này không phát triển được hơn.
@asmart10 đồng ý với quan điểm của bạn,mình mong mỏi là đất nước được đi lên,tự lực tự cường thoát khỏi lệ thuộc vào tq,hàng điện tử VN mtb Pi,Q-mobile,dt FPT.. toàn là do tq sx 100% về đóng cái mác lên rồi nói thương hiệu việt cho dễ bán,lệ thuộc hoàn toàn kiểu này tq chỉ cần hắt hơi là mình đã chết rồi,buồn lắm thay
E tưởng 4G chỉ có 2 nhân thôi sao lên 4 nhân đc?
@quytrong287 cùng thắc mắc, vì chỉ có chip Qualcomm hiện tại mới hỗ trợ 4G. Có thể xài chip của tàu khựa tự biên tự diễn, k phải qualcomm mà cũng chẳng phải tegra 😁
@thinhletien thì chip của nó là lêla....... 😆 tẩy chay tàu bẩn =))
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quytrong287 k phải đâu bạn ak. điện thoại 4G có hai loại chip đó là SoC (4G được tích hợp sẵn trong nhân xử lí nên giảm diện tích và điện năng tiêu thụ) mà hiện nay mới có loại SoC 2 nhân xử lí thôi và 1 loại là chip 4G riêng lẻ tách riêng vs vi xử lí lên tốn điện + diện tích hơn nhưng mà lắp vi xử lí mấy nhân cũng đc
đua nhau ra máy tính bảng, lợi cho người dùng, mà em Nexus7 có vẻ hơn cơ em này ở khoản giá🆒
Không phải tegra 3 đâu, kiến trúc chip thằng Khựa kêu tự phát triên ( thật hay ăn cắp của ai đó gì đấy không ai biết, vì giống Tegra 3 vãi chưởng ) COn này giá dưới 10 tr, bèo lắm.
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hypous chắc là chip SS thôi giống của S3 nhưng ép thêm xung nhịp
@hypous Lại kiểu tự sx chip, đượt trước mua 1 em máy tính bảng, chip cũng 2 nhân, RAm 1G mà dùng giật giật, chẳng hiểu 2 nhân kiểu gì. Cạch hàng tàu.
Đang dùng dt của huawei, nói chung là hài lòng

Sent from my U8800 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019