HUAWEI giới thiệu bộ sạc nhanh không dây 40W và bộ sạc hai cổng GaN 65W USB-C hỗ trợ PD

tangminh.tt
9/4/2020 8:11Phản hồi: 96
HUAWEI giới thiệu bộ sạc nhanh không dây 40W và bộ sạc hai cổng GaN 65W USB-C hỗ trợ PD
  • Giá: 279 nhân dân tệ (39 đô la) khoảng 929.000 VNĐ.
  • Sạc nhanh không dây 40W của HUAWEI với tên gọi "SuperCharge Wireless Charger Stand"
  • Lõi sạc pin kép (Dual-coil); Chứng nhận an toàn TÜV
  • Thiết kế tản nhiệt đứng (dọc) mới (Có quạt tản nhiệt nằm ở phía dưới)
  • Bộ sạc hai cổng GaN (Gallium Nitride) siêu nhanh của HUAWEI: USB-C hỗ trợ PD, công suất sạc tối đa 65W.

Bộ sạc sử dụng lõi sạc pin kép (Dual-coil) cho diện tích sạc lớn hơn, thao tác sử dụng thuận tiện hơn. Hỗ trợ sạc không dây tối đa 40W.

Bộ sạc được trang bị mặt kính cường lực, vỏ được làm từ hợp kim nhôm. Ngoài ra, nó còn được trang bị một đèn LED nhỏ để hiển thị tình trạng sạc pin của thiết bị.

Thiết kế đứng, nghiêng một góc 60 độ giúp dễ dàng xem thông báo khi đang sạc.

Bộ sạc có một quạt tản nhiệt ở phía dưới kết hợp ống dẫn khí ở bên trong giúp kiểm soát nhiệt độ một cách tối ưu.

Ngoài bộ sạc nhanh không dây trên, HUAWEI còn giới thiệu bộ sạc GaN siêu nhanh: trang bị hai cổng hai cổng gallium nitride với công suất sạc tối đa 65W, USB-C có hỗ trợ PD. Hiện chưa có thông tin chi tiết về bộ sạc này. Tuy nhiên, nó sẽ được bán ra vào tháng 5 với mức giá 249 nhân dân tệ (35 đô la) khoảng 829.000 VNĐ.

Update hình ảnh bộ sạc Gan 65W hai cổng của HUAWEI 1A1C, hỗ trợ Power Delivery (PD)

Nguồn: Gizchina, SOMAG NEWS
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toolkit
CAO CẤP
4 năm
thiết kế tốt
@toolkit Giá tốt
@toolkit Ngon quá chắc sẽ mua em này
Kabm
CAO CẤP
4 năm
Duy nhất trên thế giới!
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
@Kabm mau nổ đt hả
Tính ra thì giá tốt đấy chứ.
@songoku_1206 Cục này ổn, dùng không quá nóng dòng ra chuẩn, mình sạc laptop Asus nó đòi ít nhất 20c 3A nên vừa đủ nhưng không sài sạc cùng với ĐT được vì lúc đó lap không còn đủ dòng
@chimse-ngaoda Mình dùng cục ZMI 65W 1 cổng C, chỉ to bằng cục iPad 12W. Giá có 450k kèm cáp C-C thấy nước ngoài đánh giá rất cao, mình dùng cho Thinkpad thấy rất ổn, sạc thấy mát. Lúc mua cũng phân vân với cục Basues này nhưng rồi chọn ZMI vì thấy feedback ok hơn.
@songoku_1206 cái cục Zmi đó không phải công nghệ Gan, có 1 cổng hơi bất tiện, to hơn cục GAN, độ bền chắc không bằng cục GAN. GAN nó đắt hơn công nghệ cũ ở chỗ đó thôi bạn
@chimse-ngaoda ZMI là cục thường, k Gan. Mình chỉ cần mỗi C để sạc lap thôi, củ sạc điện thoại thì nhiều quá trời ở nhà rồi. Nếu cần chống cháy thì cắm luôn vào cục ZMI sạc lúc là tha hồ xài rồi 😁
Không biết những điện thoại nào hỗ trợ sạc không dây 40W, hay chỉ điện thoại Heo quay lên được 40W
@toannd87 Cùng chuẩn sạc nhanh với Huawei là dc b ơi.
Đồ bựa.
Tốt rồi, chưa cần biết phone nào sp wireless charge 40W nhưng cứ phổ cập PD và GaN vs giá tốt đã.
Cho mấy thằng hút máu nó nhột dần là dc r.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Ngon
Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
Mình ủng hộ chủ quyền biển đảo bằng cách không mua hàng bán từ trung quốc.
Trung Quốc giàu có rồi đầu tư quân sự, tàu chiến phá rối ngư dân mình. Nói láo ngư dân đâm tàu nó. Mịa chứ thế giới này là con nít hả
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
@lekhanhtrung123 nó làm drone tốt thì ý đồ nó là gì ai cũng biết, nên h thành phố HCM cấm cho bay nhiều nơi rồi
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
@Run4yrlife trước hết là trừng phạt nó tội dùng vũ khí sinh học gây đại dịch, tội diệt chủng
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
@Run4yrlife thế mạnh bọn nó là đất nước tỷ dân và giàu có, khác với Ấn Độ tỷ dân nhưng đói nghèo
@macinPhone Dùng vũ khí sinh học? Hút cần ít thôi
Mình hóng bộ sạc 😁
Có bác nào như mình không, tốn cả đống tiền mua sạc cáp 😔 Dù xài chẳng hết...
@tangminh.96 Xác nhận 😂😂
@summon_rain Xong mình còn kiểu lúc mua hết mình lúc về thấy dư muốn nhượng lại nhìn quanh không ai có nhu cầu thế là lại thành xài không hết 😂😂
@tuyenvpb 😂😂
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@summon_rain Mình thì thấy tốn cơ bản cho phụ kiện. Sạc, cáp, ốp, cường lực. Cứ thấy hay lại mua nên bây giờ có cả đống rồi.
Re0
CAO CẤP
4 năm
dù có tản nhiệt tớ vẫn sợ nóng pin , nên thôi cứ dùng sạc nhanh có dây đã .
Note 10+ exynos có sạc 45W (nhưng dùng chuẩn khác với Huawei) ko biết dùng sạc này có được tối đa 45W ko nhỉ?
@Mr Special One Chắc ko đc bác ơi. Mình đã test với 2 loại sạc 45w của anker và xiaomi rùi. Chỉ đạt 15w thôi. Chỉ sạc 45w của ss mới cho csuat tối đa. Đểu thế đấy
milosam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuhoanglonghanh Thậm chí sạc 60w pd của macbook còn ko bằng 45w. 😔
@vuhoanglonghanh Chán nhỉ
Sạc ko dây 829k, vậy sạc GaN là giá bn nhỉ?
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
4 năm
Sạc Huawei rất mạnh, nhưng dòng không ổn định
Ngọ Khán
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hóng có bán bên mình. Điện thoại không mua nhưng phụ kiện ngon là mua được
Quan trọng thiết bị đầu cuối nào hỗ trợ tốt.
Sau khi bị Mỹ cấm vận có vẻ Huawei đã đổi sang sản xuất sạc không dây và tivi
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
@Đông June chắc chuyển sang ăn cắp của Samsung
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 năm
Giá cũng ko nhẹ
Huawei gia công sp khá tốt, tiếc là md quá =]]]]
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
@barrettroyal nó mất dạy theo quốc mẫu mà
Hóng củ sạc PD này thế nào, hiện dùng củ sạc GaN 61W của Ravpower cũng thấy khá hài lòng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019