Huawei Mate 10 và Mate 10 Pro ra mắt với trí thông minh nhân tạo để học người dùng
Didu
3 năm trướcBình luận: 196Lượt xem: 101.433
Đang xài Mate9 thấy thay đổi hẳn cách suy nghĩ về Huawei, xài qua zte, vivo, nubia, xiaomi mà thấy toàn chuối với bắp, vivo còn đc cái cam kéo lại tí, nubia thì đi theo hướng viền mỏng, xiaomi thì con cao cấp vs con cùi mía cũng xài chung 1 hệ MIUI và cam dòng cao cấp như Mi6 thấy khá bết. Nói chung P9 thì mình chưa xài nhưng con Mate9 thì pin vô đối thật, màn đẹp, loa thì quá to và hay (lên check lại trên gsmarena thì nó thuộc dạng excellent, thảo nào nghe to rõ),đương nhiên rất mượt, cam thì thấy chụp khá đẹp và rõ mà sao mấy ông õng ẹo chê xấu, thậm chí ngoài cái sáng ko bằng thằng S7E đồ thì mình nói thẳng nó thua cái gì đâu, chức năng quá nhiều thứ để vọc phá, dưới thằng S7 này thì chả ngán đứa nào, muốn đẹp thì xách máy ảnh mà chụp thôi. Điều mình thấy khá thất vọng về con Mate10 này là ngoài cái chip nhân tạo gì gì vs màn QHD (chả cần lắm, LCD 1080 đủ sống) vs cam (cam chưa biết 1.6 tốt hay đểu) thì ko có gì đáng nâng cấp cả, cái mình cần là Cam nó có wide angle như thằng LG, nhìn thích vồn 😁 hoặc ít ra cam trc cũng góc rộng chụp chả cần xách gậy bất tiện cứ lo rơi vs phiền người khác. Với lại Huawei từ dòng Mate9 đã bỏ chức năng gõ 2 lần sáng màn hình nên khá là ức chế, cái cơ bản nhất của smartphone có vân tay sau phải có mà lại disable nó đi. Nói chung nói dài vì nó khá là bức xúc ạ :D
Đã từng dùng P8 Max,thực sự ấn tượng với cách huawei tối ưu viên pin của máy
Thế còn gì giống nhau nữa -)
khoái nhất pin, AI và DEX
có daydream ko vậy thớt?
@dương liệt Bọn này chơi cấu hình kỳ cục nhỉ, con Pro màn hình lại là fullHD, con thường thì lại 2K. Pro hơn nhau cái ram mà lại bỏ cả thẻ nhớ và jack thì có khi người ta chơi bản thường lại hơn
@Đinh Thành Biên thế nó có daydream VR ko
@Đinh Thành Biên Nó màn nâng lên Oled nữa. Tương lai chắc LCD chết mất 😔 Anh LG với SONY cũng sắp bỏ LCD rồi, mang nó xuống tầm trung.
@quangtoai91 Ý em là đã chơi cao cấp thế thì những cái kia nên để thông số ngang nhau, cái gì hơn thì đánh lên cho bõ cái chữ Pro ấy. Còn vụ VR thì đúng là e ko để tâm thật. @quangtoai91 LCD thì bọn LG nó làm ra Oled thì tội gì ko dùng hả bác.
Quá đẹp nhưng giá cao quá
bác nào có cái hình nền này ko cho e xin vs, e nhìn thấy kết quá!
Ảnh chụp màn hình (3).png
Mình hay chạy bộ nên đang nghe tai bluetooth Sony MDR-EX750BT. Nghe hay đấy.
@ppc_hhvn Ý em là con huawei con nào nghe nhạc hay nhất ý bác😁
Mình đang dùng con này. Rất thích vì màn to, pin trâu, đọc báo rất sướng.
Mấy cái tính năng học hỏi người dùng chủ yếu là để quảng cáo marketing thôi chứ làm mẹ gì đc đâu. Hồi nhớ android bản mấy gg cũng nói học người dùng để tiết kiệm pin mà thấy có khác gì đâu
đang xài mate9, bán S8+, k chơi note8 chờ e này ra xem thế nào mà xem xong thất vọng vcl
@KIRA1573 Mình đang xài mate9, gần đây mới mua note8 nhưng nói thật ai nói sao nói mình vẫn nghiện con mate9, thích nhất note 8 ở ss pay. thấy mate 10 ra, lòng cũng rạo rực ..
Hàng Đài loan mà các bác cứ bảo tàu là thế éo nào, 2 thằng này chẳng đánh nhau bomia. Cơ mà chất thì chất, đẹp thì đẹp em cx ns ko vs thằng này. Đm, chip gián điệp đấy các bác, éo chơi.
@trungmin8x Tào lao, chừa chỗ cho nhà thương điên người ta khùng nữa chứ!
Chê mỗi cái giá mặc dù giá chủ top đăng chỉ là giá quy đổi từ Ẻuo thôi. Giá bán cho thị trường khác sẽ là 699$ với Mate 10 còn bản Pro sẽ có giá khởi điểm là 799$.

Khi có hàng 2nd sẽ làm thử 1 con trải nghiệm xem ntn. Chip mạnh hơn 835, chip AI và cái cam Leica 1.6 nhất là pin khủng là thấy đáng để trải nghiệm rồi. Kích thước quá hợp lý tương tự V30 chứ ko như bạn Sam chọn tỷ lệ 18.5:9 làm máy quá dài luôn
Giá quá chát
Ngon nhung gia hoi cao minh thích con mate10 pro
Huawei những dòng cao cấp xài rất ok. Nhưng cái giá hơi ảo 1 chút. Ở các nước khác nó hay bán dạng hợp đồng theo nhà mạng dễ mua. Còn bản quốc tế với cái giá này sẽ là rào cản của rất nhiều người vì cạnh tranh trực tiếp với ss hay apple.
Mẹ thằng apple và Samsung tăng giá để các hãng khác ăn theo trào lưu đó
Công nghệ AI hứa hẹn sẽ bùng nor ác trong 1-2 năm tới. Giờ các sếp lớn đưa AI vào dần rồi
Chê đồ tàu hãy xem lại hàng vn có bằng họ không
Vậy samsung, apple, hay google, facebook, twitter, zalo nó cũng lấy hết thông tin của bạn. Chẳng lẽ không xài. Nếu nói ghét tàu yêu nước thì chấp nhận được.
@Danial tất nhiên fbi không hack được mà phải thuê nước ngoài. 😃
@tuan 95 😃bạn nghĩ đơn giản quá!
@Danial ừ, nghĩ đơn giản thôi, cái gì chắc chắn thì nghĩ trước, còn cứ mơ hồ để đặt ra giả thiết thì thôi, e đau đầu lắm bác ạ.
@tuan 95 :mad:
đẹp nhưng mà chát ........ 😔(
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.753 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156