Huawei Mate 9 Pro chính thức: cấu hình giống Mate 9 Porsche Design, giá rẻ hơn phân nửa

TDNC
15/11/2016 8:37Phản hồi: 122
Huawei Mate 9 Pro chính thức: cấu hình giống Mate 9 Porsche Design, giá rẻ hơn phân nửa
Cách đây chưa tới 2 tuần, Huawei ra mắt Mate 9 và Mate 9 Porsche Design. Hôm nay họ giới thiệu tiếp phiên bản Mate 9 Pro sở hữu cấu hình cao như bản Porsche Design nhưng giá bán chỉ có từ 686 USD, rẻ hơn phân nửa so với bản Porsche (1.549 USD).

Nhắc lại xíu cho các bạn dễ nhớ: Mate 9 dùng màn hình IPS 5,9" Full-HD, chip Kirin 960, camera kép Leica thế hệ 2. Còn Mate 9 Porsche Design có màn hình AMOLED nhỏ hơn (5,5") nhưng lại cao hơn về độ phân giải (2K) và thiết kế cong ở hai mặt trước/sau. Bản Porsche Design có sự tham gia của đội ngũ thiết kế Porsche và đồng thời có luôn logo của họ ở mặt lưng.

Với Mate 9 Pro, chiếc máy cũng có màn hình 5,5" AMOLED 2K như Mate 9 Porsche Design, cũng có hai mặt cong, chip Kirin 960, camera kép Leica, cảm biến vân tay trong nút Home và 4 GB hoặc 6 GB RAM. Mate 9 Pro có 4 màu: Gold, Rose Gold, Gray và Silver.

Bổ sung thêm: về camera Leica thì trước đây Huawei đã từng đưa thương hiệu Leica lên chiếc Huawei P9. Camera của P9 được sản xuất bởi hãng Sunny Optical và được Leica hợp tác trong việc cân chỉnh cấu trúc ống kính, cơ khí, xác định chất lượng ảnh, xử lý ảnh... (xem lại chi tiết trong bài viết này). Còn Leica trên Mate 9 Pro thì chưa có thông tin rõ ràng nhưng nhiều khả năng là vẫn dùng lại cách thiết lập nói trên.

Giá bán chi tiết của Mate 9 Pro:

• 4 GB + 64 GB: 686 USD (cao hơn Mate 9 110 USD).
  • 6 GB + 128 GB: 775 USD.
Cấu hình Huawei Mate 9 Pro:
  • Chip: Huawei Kirin 960, 8 nhân
  • Màn hình: AMOLED 5,5" cong, 2K
  • RAM: 4 GB hoặc 6 GB
  • Bộ nhớ trong: 64 GB hoặc 128 GB
  • Băng tần: 4G Cat. 12 LTE
  • Camera sau: Leica 20 MP Monochrome + 12 MP Color, zoom quang 2x, Laser Focus, OIS
  • Camera trước: 8 MP F1.9
  • Pin: 4.000 mAh, sạc nhanh SuperCharge

Theo GSMArena
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai sẽ mua nhỉ.
hihihi133
TÍCH CỰC
7 năm
@phuthuy1924 bạn đang đùa đấy à 😃
@anh_ut_sg tóp thì kệ....ko bao giờ mua.cuộc đời đầu tiên là dùng sony k850i >>>>>> bb passport
430scuderia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đội ngũ thiết kế Porsche mới kéo từ bên Samsung sang thì phải.Nhìn cứ tưởng em 7 xấu số
@430scuderia Sai bạn, từ Blackberry
Đẹp thì thấy cũng đẹp. Gần như note 7
Quan trong là ai mua, Giá này đã cao con hôm bưã Gấp đôi giá.
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
giá này thì ôm về nhà xài hết đi nhé Hơ Quây 😁
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@lekhanhtrung123 Cái link đó cũng chỉ là của một công ty nghiên cứu tư nhân nghiên cứu thị trường thôi bạn ơi 😃 đổ tiền ra mua 1 bài báo quảng cáo có gì khó 😃
@MoNoJi Bỏ tiền ra được lên Top 3 thế giới thì không hiểu sao LG,HTC, SOny ko làm nhỉ :3
http://www.techz.vn/bang-xep-hang-thuong-hieu-smartphone-toan-cau-huawei-vuon-len-thu-3-sony-roi-khoi-top-10-ylt45990.html

Lắm người ngây thơ nghĩ thao túng thông tin thị trường ở mấy nc châu Âu dễ lắm =))))))
@MoNoJi http://www.ibtimes.co.uk/huawei-second-most-popular-smartphone-brand-europe-overtaking-sony-htc-1527308
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@lekhanhtrung123 Đây, để mình chỉ đoạn trọng tâm trong bài báo nhé: "According to data compiled by analysts at Kantar Worldpanel, Huawei's surging performance was seen across Germany, France, Italy, Spain and the UK. The success of Huawei and Honor comes from selling flagship handsets at budget prices" => bài này cũng dựa trên kết quả từ katar thôi, và ngta cũng nói là thành công nhờ bán cấu hình flagship với giá bình dân. Cái mình nghi vấn chủ yếu từ cmt gốc ở trang #1 là ra con flagship với giá mắc vầy thì có cạnh tranh được với apple, ss trong cùng phân khúc ko? Việc này không liên quan gì đến doanh số đứng top 2,3 nhờ bán giá rẻ cả. Còn nếu xét theo góc độ đó thì ss còn đứng trên cả apple ở cả châu Âu & Mỹ, thật ra là vì phân khúc của ss đa dạng hơn apple mà thôi. Còn nếu đọ flagship thì dù ai nói gì thì nói, 90% apple vẫn thắng. Mình đánh giá dưới góc độ trung lập nhé không fan thg nào cả.
Khựa chỉ đc cái giỏi là làm hao hao bất cứ smartp nào thấy thích,chả ai buồn chửi nó,vì xưa nay nó vẫn thế.
Mặt trc nhìn như note 7
linhduon55
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giống Samsung quá vậy, Hàng Trung quốc bữa nay được có em Xiaomi Mi Mix là nổi bật, không viền vỏ gốm, chống xước cực tốt.
Nói chung hàng tàu thì ko mua, số tiền này mua nhiều máy thương hiệu khác ko phải đồ tàu.
Ha_TM68
TÍCH CỰC
7 năm
Em này dùng ngon mà, thích lắm.
Main_GSM
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá tuyệt, em HW này dùng ngon, P8 lite mà dùng Hub của blackberry Priv đã tuyệt rồi, em này mà có Hub nưã thì ngon luôn. Mời các bác xem , em thấy trên mạng dùng ngon mà.

mình thích dùng, ai tặng đê.
Hanism
ĐẠI BÀNG
7 năm
Toàn các thánh chê đồ tàu. Nó thuộc top hãng điện thoại bán chạy nhất thế giới đấy. Hàng Hoa Vỹ ở châu Âu này mạnh lắm. Còn độ bền thì con mate 8 nó đã bền kinh hoàng rồi
Giá này ở việt nam khó bán . Tầm tiền này đa phần chọn iphone 7. S7... Hàng trung quốc trên 10tr ít người mua
longoanhi
TÍCH CỰC
7 năm
@vietmilanista Quan trọng là nó bán cho ai có porche ấy mà mà vn đếm trên đầu ngón tay
Razor11
CAO CẤP
7 năm
@longoanhi Cái này là mate 9 pro ko phải bản porsche design đọc trước khi cmt, và porsche design cũng ko phải bán cho ai có porsche
DuoLove
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longoanhi Porsche ở VN đếm trên đầu ngón tay á =)))
Thanh niên hiểu biết quá 😆
longoanhi
TÍCH CỰC
7 năm
@DuoLove nên so sánh dân số tổng thể chứ vài ngàn chiếc chả là trên đầu ngón tay là gì còn ko thì thiếu hiểu biết cực kỳ hèn gì đât nước nghèo bỏ mẹ ra xuốt ngày chỉ có iphone cái smartphone cùi bắp để làm việc mà kiêu sang chảnh
DuoLove
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longoanhi Nói giảm nói tránh nó cũng vừa vừa thôi 😆)
Xe hạng sang mấy ngàn chiếc còn nói đếm đầu ngón tay 😃))
Mấy em này cong cong nhưng chỉ con mặt kính là chủ yếu, không cong nhiều như tụi SS với lại viền dày như SS nhiều.
Sao giờ nhìn màu vàng trên đt nó cứ lạc hậu thế nào ấy nhỉ @@
@kira6866 chẳng lẽ jet black là tân thời @@
xuống đi bạn

@kira6866 Đồng quan điểm vs bác. Trước thì còn thấy đẹp, giờ nhàm và thấy quê vc.
@demonntl
Vàng nó cứ kiểu nhợt nhạt nên chả đẹp
Với mình chỉ thích màu đen thường,ko bao giờ lỗi thời
Hoặc có màu blue coral cũng đẹp
Giờ mình chỉ chơi mấy con đt giá hạt giẻ thôi! Nhìn số tiền mà chóng cả mặt. 😁
lhp2006
TÍCH CỰC
7 năm
mặt sau máy vẫn phong cách đặc trưng giống như các máy của Xiaomi, Meizu (ăn cắp kiểu thiết kế của Apple kể cả cái viền ăngten nữa) nhưng vẫn chả làm nổi bật vẻ sang trọng của dòng máy cao cấp. Ko có ác cảm với hàng kiểu này, nhưng mong nó phải có hướng đi riêng để định hình sản phẩm cao cấp của hãng
Lee Tae Pha
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lhp2006 Thế nào là ăn cắp kiểu thiết kế hả bạn? Đt meizu ra trước hàng apple cả năm nhé. Nếu nói là bắt chước thì apple nhé. 😃 Còn định hướng sản phẩm à? Bạn biết Xiaomi MI mix chứ? T cá nhỡ mà ip8 ra mà thiết kế kiểu vậy thì cũng có tá thằng bảo xiaomi ăn cắp thiết kế 😃
@lhp2006 Ăn cắp thiết kế angten Apple :eek::eek::eek: Xem con HTC One nó thiết kế angten thế nào mà kêu ăn cắp của Apple;)
@lhp2006 Con này mà thánh bảo ăn cắp kiểu thiết kế của apple .. thì tao cũng ạ .kéo lên nhìn lại mãi chả thấy nó giống tí nào .bảo giống ss thì nghe đc !
Thà mua ip6 hàng made in China kkkk
Paw
ĐẠI BÀNG
7 năm
em nghe hãng em hơi sợ sợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119