Huawei mời Apple dùng chip modem 5G của mình

Didu
9/4/2019 4:27Phản hồi: 168
Huawei mời Apple dùng chip modem 5G của mình
Do Intel chưa có chip modem 5G ở thời điểm hiện tại nên nhiều khả năng iPhone sang năm 2020 mới có bản 5G, tận dụng thời cơ đó, Huawei đang mời chào Apple dùng chip 5G của họ trên những chiếc iPhone trong tương lai. Hiện Huawei đã tự làm chip SoC và các chip không dây nhưng hầu như không bán cho các hãng điện thoại khác mà chỉ trên smartphone Huawei. Apple chưa bình luận gì về thông tin này.

Modem 5G của Huawei có tên Balong 5000 và họ sẽ bán cho Apple nếu công ty này đồng ý sử dụng. Trước đó, Apple dùng cả chip của Qualcomm và Intel nhưng từ 2018 thì họ chỉ dùng của Intel do cuộc chiến pháp lý với Qualcomm. Huawei thì không được lòng Mỹ và bị coi là mối nguy hiểm an ninh quốc gia. Bạn có nghĩ Apple sẽ dùng chip của Huawei hay là đợi khi nào chip 5G của Intel sẵn sàng thì họ sẽ trang bị trên iPhone?

Nguồn: CNET
Hình: WVTF
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không bao giờ, Apple giờ thích đi sau núp gió.
@mrnguyenhoanglam Kiểu PR lấy tiếng thôi. Táo mà sài hàng Chị Na chắc chớt :mad::mad::mad::mad::mad:
@Congcu để xem Táo có dùng ko 😆 xem thằng nào mặt dày hơn ấy mà.
mũi tên trúng 2 con chim
Congcu
CAO CẤP
5 năm
@senfall Tất nhiên thằng nào cũng thu thập, ko thì nó ăn bằng gì. Cứ để xem Apple nó cân đối thế nào giữa thị trường TQ và các thị trường còn lại. Mình có niềm tin lớn là nó sẽ ko mua.
Congcu
CAO CẤP
5 năm
@nguyenlinh712 Nếu mua thì Apple mặt dày như cái thớt luôn 😁
princez
CAO CẤP
5 năm
Apple thường đi sau mấy xu hướng này mà, chắc khoảng 2 năm nữa Iphone sẽ có 5G
sonnb
TÍCH CỰC
5 năm
@centernc Bạn quote bài mình không liên quan lắm.
@thanh.vohong Thèm tiền bỏ mịa ra ... nói ngược đời
@lkhoang VCL lạy lục, cho xin dẫn chứng bạn ơi. Nói xuông thế ai tin
@princez =))))
Đôi lúc bạn phải chấp nhận sự thật rằng bạn ko thể tự làm tất cả mọi thứ. Ko thể thành công trong mọi lĩnh vực và ko thể đưa ra tất cả các phát kiến đột phá.

Nhượng bộ quán cơm đi Apple. Cứ cố làm j. Samsung bán galaxy ếch 10 5G rồi kia kìa, tới là LG, Huawei, mì xào,...

Chọn Huawei thì fan mẽo muối mặt trước fan chị hàng xóm.
Chọn Samsung thì ifan im thin thít trước sungfan.
Chọn mediatek hay Intel thì ifan chửi sml vì e ngại chất lượng kết nối như hạch.
Chỉ có chọn quán cơm là vẹn cả 3-4 đường.
@kcatter nắm quyền tại nước nhà nó thôi, thử vào mỹ xem, qc vật chết ngay.
Cook nổ đừng chơi với thằng Khựa bẩn làm gì
@dangnhatanh1412 nếu mua thì Donald Trump ghét TQ sẽ ghét lây Apple !
tdcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái thằng Apple bẩn tính này nghĩ ra bao chiêu trò hút máu người tiêu dùng rồi, bị Quancomm hút lại có chút hổng sao đâu. Anh em tinh tế đừng hiến kế cho nó nữa😁
Intel nó k mặn với con chip 5G này thì phải 😃
@mimi_emyeu ko phải ko mặn mà ko đú lại qualcomm bác à 😁
@mimi_emyeu apple trôm chưa được nên chưa phổ cập lại đc cho intel.
@mimi_emyeu Làm có nổi đâu mà mặn với ko ? 3-4G còn yếu xìu
Apple mà mua của Huawei thì drama ngập trời =))
Mua chip đó em chuyển sang dùng cục gạch ngay 😆
@hunghxist Thật không?
@Bạn và 500 Anh Em Gõ phím mất gì đâu.
Có con chip 5G thôi mà mấy thánh bày đặt tẩy chay, fan ip cuồng nhưng ko am hiểu gì về công nghệ , cái ip thần thánh của mấy người đc cấu thành từ hàng trăm linh kiện đc nhập khẩu trên toàn TG hoặc tự sx bộ phận nào đó, chỉ là con chip để cái IP có thể hòa mạng 5G thôi, giống như lướt 4G thì cái 5G nó nhanh và ổn định hơn thôi chứ có cái qq gì mà nhảy đong đỏng lên làm như thay chip A thành chip kirin hoặc mediatek vậy, có tẩy chay hàng tàu cũng phải am hiểu cái gì tẩy chay cái nào ủng hộ chứ, nc cứ như ngáo
27091986
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyen N°5 thế bạn có biết dữ liệu của bạn qua mạng ADSL ra đc internet phải qua 1 đống thiết bị của Huawei.
saigonday
TÍCH CỰC
5 năm
@anhtuanbmt95 Nghèo giàu ko so, nhưng cái câu cmt " ifan cuồng nhưng ko am hiểu về công nghệ" đã nói lên bản chất ghen tị của cu với người dùng ip
Chỉ có loại nghèo mới đi ghen tị với ifan thôi
@saigonday 3 cái thằng mắc ma , t đâu có bảo t nhà giàu, chỉ có mỗi 1 mình mày tuyên bố t nghèo, nói dc thì phải chứng minh bản thân m ra làm sao, cơ cấu thế nào, t chỉ sợ xl là giỏi, có thể tao nghèo hơn m nhưng ko ngu hơn mày đâu. Nói vui thế thôi chứ nhắm đc 70% nếu so sánh thì m tuổi lol sánh vai
Mr.Xr
TÍCH CỰC
5 năm
sẽ có thôi nhưng sản phẩm chỉ cho thị trương tàu.
i don'tcare
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.Xr Ờ chắc vậy rồi.
@Mr.Xr Và china bắt buộc phải vậy.
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr.Xr Cũng khó, vậy chả nhẽ bản iphone 5g chỉ có ở tàu mà ở mẽo thì không có. Vậy dân mẽo chúng nó biểu tình Tim Apple liền.
Mr.Xr
TÍCH CỰC
5 năm
@Reah chắc lại chiêu trò của hw thôi chứ intel cung cấp chip 5g rồi mà
http://genk.vn/sau-tat-ca-intel-xac-nhan-van-se-kip-cung-cap-modem-chip-5g-cho-apple-vao-nam-2020-20190407165703292.chn
Khả năng Apple mua chip 5G của HW chắc khó!
nuubb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinhtroc Chưa kể vđê bảo mật thì chất lượng đáp ứng nổi. Bọn Hoa Vỹ đi quảng cáo là chính thôi
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
5 năm
Apple chủ yếu đợi các hãng khác đi trước, hoàn thiện công nghệ, xong apple sẽ định nghĩa lại.
TK4.Helios
TÍCH CỰC
5 năm
@vuhoang132 Tới giờ vẫn có nhiều Ifan ảo tưởng quả "định nghĩa lại" nhể. Kể ra tầm ảnh hưởng của mấy mod tinhte kinh phết. Nói tào lao mà đi đâu cũng có người tin.
Apple hay đi sau à nha
Lắp chip hw có khi ở 1 vài chổ bị cấm bán hay cấm sử dụng thì lại chết.
Có khi nào nó km nhét chip hạt gạo không 😃
hiepps
TÍCH CỰC
5 năm
Léng phéng với Huawei là Trump phạt Tim Apple live stream 10 tiếng liên tục để nói câu Nước Mỹ trên hết đấy
@hiepps Trump miệng lưỡi nhiều đường lắt léo. Thương chiến xong thì vài hôm lại nói khác ngay.
nuubb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em Thương chiến xong hồi nào vậy ?
Vì tiền Cook sẽ làm tất cả. Quên m bảo mật đi, đó là chuyện của chúng mài, tao kiếm tiền là chính kaka
@Daviddv9prada thì rõ kih doah là để kiếm tiền mà bác. cơ mà e đoán apple ko chơi vụ này đâu. Trum nó diệt chết ngay
nmdhabl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Huawei được dịp QC free 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019