HUAWEI ra mắt hai máy tính bảng MatePad và MatePad T10s tại Việt Nam: giá từ 5,49 triệu

Trung Dt
20/1/2021 8:44Phản hồi: 83
HUAWEI ra mắt hai máy tính bảng MatePad và MatePad T10s tại Việt Nam: giá từ 5,49 triệu
HUAWEI Việt Nam vừa phân phối hai mẫu máy tính bảng mới tại thị trường Việt Nam thuộc phân khúc tầm trung. Hai mẫu máy mang tên gọi lần lượt là MatePad T10s và MatePad (10.4) với kích thước màn hình 10,1" và 10,4" phù hợp để giải trí hoặc làm việc di động.

HUAWEI MatePad T10s có độ phân giải màn hình FullHD+ tỉ lệ 16:10. Máy nổi bật với khả năng hỗ trợ SIM 4G LTE, hoạt động trên nền tảng HiSilicon Kirin 710A, bộ nhớ RAM 3 GB, lưu trữ 64 GB với thẻ nhớ mở rộng. Camera sau của máy 5 MP quay phim 1080p@30fps, camera trước 2 MP, kết nối Wi-Fi chuẩn ac cùng pin dung lượng 5.100 mAh sạc qua cổng USB-C. Có thể thấy, mẫu máy tính bảng này sẽ hướng đến việc thay thế một chiếc smartphone tầm trung với kích thước màn hình lớn, hỗ trợ đàm thoại với SIM, loa kép được tinh chỉnh bởi Harman-Kardon. Nền tảng EMUI 10.1 hỗ trợ những tiện ích như khả năng chia đôi màn hình làm việc linh hoạt, quản lý ứng dụng và thời gian sử dụng cho trẻ em, không gian riêng tư tách biệt dữ liệu.

Trong khi đó, HUAWEI MatePad (10.4) có độ phân giải màn hình lớn hơn (2.000 x 1.200 pixel) tỉ lệ 15:9, sở hữu nền tảng Kirin 810, RAM 4 GB, bộ nhớ lưu trữ 64 GB, camera trước và sau đều có độ phân giải lên đến 8 MP. MatePad (10.4) hỗ trợ phụ kiện gắn rời như bút M Pen, bàn phím với vỏ bảo vệ. Pin của thiết bị có dung lượng đến 7.250 mAh hỗ trợ sạc nhanh 18W. Máy chỉ có khối lượng 450 g cùng độ dày 7,35mm, phù hợp cho nhu cầu di chuyển. Tuy vậy, tính năng SIM lại không được tích hợp nhằm tối ưu giá thành.

Hai sản phẩm máy tính bảng mới của HUAWEI được Thế Giới Di Động phân phối có giá bán lần lượt cho MatePad T10s và MatePad (10.4) lần lượt là 5,49 triệu và 6,99 triệu. Tất nhiên với mức giá như vậy, máy vẫn sử dụng EMUI 10.1 (Android 10) chỉ gồm HUAWEI Mobile Services, không có dịch vụ từ Google.

83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jiji75
TÍCH CỰC
3 năm
Mình định mua con 10.4 không biết ổn không anh em?Trên shopee nghe đồn có giảm 700k nữa
longxoaymoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hieu282828 vãi, thời buổi nào rồi mà còn vì chữ China mà từ chối công nghệ, nó phóng người lên sao hỏa rồi, thanh toán dùng co6gn nghệ quét mặt thay vì trả tiền hay quẹt thẻ, Ko thích nó nhưng nên công tâm mà nhìn nhận để đầu óc còn mở mang ra chứ
jiji75
TÍCH CỰC
3 năm
@denmilu mình định mua con này chỉ sử dụng zalo thôi.Để quản lý bán hàng cho nhanh và thuận tiện khi ra ngoài
@longxoaymoi Mình đâu từ chối công nghê, mình cũng đưa 1 cái MTB tàu khác vào đó thôi.
Như mình đang dùng Xiaomi, nhưng vẫn hạn chế cung cấp thông tin của mình, cái nào tránh được thì tránh.
Huawei bị Mỹ dập tơi tả đến nỗi còn không có cả Google, thay vào đó mình dùng bộ service của Huawei có khác nào cúng hết thông tin của mình đâu. Ít ra các hãng tàu non trẻ kia chả cúng gì cho chính phủ cả
@jiji75 Mục đích vậy thì ok. Nhưng như vậy bạn ko cần mua con này đâu. Mua ipad cũ tầm 5tr là ok rồi
der_titan
TÍCH CỰC
3 năm
Ông anh nhờ cài Google play cho con Mediapad của heo quay mà cài mãi không được!
Khuyên ae đừng mua mấy con này khổ vãi nồi!
cuonghmu
TÍCH CỰC
3 năm
@der_titan Cài dễ nhưng ko ổn định. Có trải nghiệm qua con p40 ou, ko đáng xuống tiền.
der_titan
TÍCH CỰC
3 năm
@cuonghmu Mấy con Mate nó phổ biến nên cài dễ bác! Mấy con tab hiếm hiếm cài khó lắm bác!
@der_titan sao thấy bảo mấy bạn kỹ thuật của thế giới di động vẫn cài được cho khách qua APK mà bác
bupbechanh
TÍCH CỰC
3 năm
@ldthai Lướt web mà ko có Youtube thì vứt nhé.
ngon
@Supper Giàng A Bông Ok Google: “ Tất nhiên với mức giá như vậy, máy vẫn sử dụng EMUI 10.1 (Android 10) chỉ gồm HUAWEI Mobile Services, không có dịch vụ từ Google.”
longxoaymoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@denmilu ủa rãnh quá hay gì mà comment nào cũng đi nói xàm dạ. bộ là nhân viên cũ làm việc ko tốt bị cho nghỉ nên ghim hả.... xàm...
giá so với chất lượng mà sản phẩm đem lại rất xứng đáng,ủng hộ 2 tay
@Supper Giàng A Bông Hàng lởm. Cài gmap lên đã khó mà còn ko dẫn đường được. “ Tất nhiên với mức giá như vậy, máy vẫn sử dụng EMUI 10.1 (Android 10) chỉ gồm HUAWEI Mobile Services, không có dịch vụ từ Google.”
hoanghaisol
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không có Google Services thì khổ rồi.
@hoanghaisol Hàng lởm bác ơi. Bỏ đi
Huawei và xiaomi không biết tương lai rồi sẽ ra sao nữa đây. Ông Mỹ dạo này cũng căng ghê. Chắc có tin tình báo gì bị sơ hở.
stun
TÍCH CỰC
3 năm
Nghe nói Google đã chặn Kirin cài các ứng dụng của gg, nên ai xài Heo quay thì xác định nhé đừng mơ tưởng tới gg.
@stun Vẫn ráng để cài được. Nhưng app sẽ không hoạt động ổn. Như cái gmap nếu ráng cài lên bạn cũng ko dùng nó dẫn đường hay định vị được
jiji75
TÍCH CỰC
3 năm
@denmilu vậy xài here map cũng ổn mà bác
@jiji75 Here lởm lắm. Tuy nhiên nếu bác muốn dẫn ko chính xác hoặc ko tìm được địa điểm thì cứ dùng nó
zackichun
TÍCH CỰC
3 năm
Để mua dc con ipad cũ ổn hơn
@zackichun Ipad 2020 thôi đã đủ 8tr rồi. Hàng mới đổi bảo hành cellphone bán. Mua heo quay này làm gì
Chơi cứ iPad mà phang. Vừa làm vừa chơi cứ Sur Pro cho lành.
Không có google play, gmail, map, photo...mà vẫn bán được ở việt nam luôn. Đang thắc mắc là ai sẽ mua
@amio1st Mua mấy bác lớn bác quất ipad đê. Đảm bảo ngon lành
amio1st
TÍCH CỰC
3 năm
@denmilu Nhà có 4 cái ipad rồi ko cần thêm nữa đâu bác 😁. Dùng adnroid mình linh động khoảng hack, giả lập game, cài app mod, thẻ nhớ, share thư mục cho nhau, mà bên ipad ko có ;3.
@amio1st Mấy món root các kiểu như bác nói thì JB bên ipad thôi. Tuy nhiên đừng nên làm mấy món đó bâc ơi, rước rủi ro lắm.
amio1st
TÍCH CỰC
3 năm
KO phải root máy android đâu bác, mà cài app đã mod hay app cần mua đả cờ rắc rùi *vd app chỉnh ảnh cần mua bản pro, acc gg bác lại dạng free ko nạp tiền được*. Còn cần set thì dùng app root set quyền là oke ko cần root chi cho mệt. dạo nì hết thik up gì cần root rùi. Trừ bác mua máy kindle cần root cài roms khác vì nó máy đọc sách,
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn thích tính năng chụp ảnh của Huawei P40 pro nhưng không dám mua vì không biết có cài được mấy cái của GG không nữa. Đi hỏi mua thì người bảo được, kẻ nói không.
@Thien Quoc 100% là được
@Thien Quoc Nếu ráng sữ cài được app của google store. Nhưng app sẽ không hoạt động hoặc hoạt động ko chính xác. Ví dụ gmap sữ không định vị và dẫn đường được
NHL8
ĐẠI BÀNG
3 năm
Điện thoại thì còn ngại GMS chứ tab thì quất thẳng tay vì quá ngon. Có Vanced rồi, tất cả còn lại đều có giải pháp chấp nhận được.
Có dùng được CHplay không ??? chứ mua về không dùng được youtube, gmail, map hay drive. phải lên trính duyệt xài sao được
@anhlucky2 Tablet chắc ko ai dùng map, nếu mua chỉ để giải trí xem phim thì vẫn khá ok đấy
ipadnewbie
TÍCH CỰC
3 năm
@kehuydietngo Đang gắn con iPad Air trên xe chủ yếu dùng Google Maps, m rất hay quên đường nhất là lúc tập trung lx 🙄
@anhlucky2 Confirm ko dùng được các app của google. Và gmap sữ không chạy được nhé bạn
@ipadnewbie Thế gắn đt cho nó nói tiện hơn chứ
Thích mỗi ipad là sao ta 😁
jedi9
TÍCH CỰC
3 năm
Đứa dở hơi nào ở Thế giới di động đồng ý bán cái của nợ này vậy. Tầm tiền này người ta mua S4 rồi và có dịch vụ Google đàng hoàng =))
@jedi9 Chuẩn. Mua sam sung hoặc apple xài
@jedi9 s4 còn bán ở VN à 😃
Không có google mà hét giá đó à.
3tr xem có bán được không đã kìa.
theladu
CAO CẤP
3 năm
Ae Còn ai mua con này không nhỉ..!
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
2 năm
@theladu tui mua