Huawei Watch 2 Pro: đồng hồ Android Wear tích hợp eSIM nên có thể chạy độc lập, 390$

Duy Luân
23/10/2017 23:0Phản hồi: 82
Huawei Watch 2 Pro: đồng hồ Android Wear tích hợp eSIM nên có thể chạy độc lập, 390$
Chiếc đồng hồ Watch 2 Pro mới được Huawei ra mắt tại Trung Quốc có giá khoảng 390$, nó có khả năng thực hiện cuộc gọi, nhận tin nhắn và tự chạy độc lập trên mạng 4G LTE nhờ sử dụng eSIM giống như Apple Watch Series 3 hay dòng Gear S của Samsung. Đây cũng là chiếc đồng hồ Android Wear đầu tiên dùng eSIM được bán ra thị trường. Máy sử dụng màn hình tròn 390 x 390 1.2-inch AMOLED, chạy chip Snapdragon Wear 2100, RAM 768MB, bộ nhớ trong 4GB, có đầy đủ NFC, Wi-Fi, GPS và Bluetooth. Bản Android Wear 2.0 cài trên Huawei Watch 2 Pro sẽ có một số tùy chỉnh để dùng ở Trung Quốc, ví dụ như không có Android Pay mà thay bằng Huawei Pay, tích hợp WeChat...

So với chiếc Huawei Watch 2 và Watch 2 Classic, chiếc Pro khác biệt nhất ở eSIM, còn so với Huawei Watch 2 Porsche Design thì nó còn được nâng cả RAM và kết nối mạng di động nữa trong khi giá rẻ hơn đáng kể (bản thiết kế bởi Posche có giá tới 925$). Chưa rõ Huawei có ý định đem Watch 2 Pro ra các quốc gia khác hay không.

Huawei_Watch_2_Pro_eSIM_4G_LTE_1.jpg Huawei_Watch_2_Pro_eSIM_4G_LTE_3.jpg Huawei_Watch_2_Pro_eSIM_4G_LTE_4.jpg Huawei_Watch_2_Pro_eSIM_4G_LTE_5.jpg Huawei_Watch_2_Pro_eSIM_4G_LTE_6.jpg Huawei_Watch_2_Pro_eSIM_4G_LTE_7.jpg Huawei_Watch_2_Pro_eSIM_4G_LTE_8.jpg Huawei_Watch_2_Pro_eSIM_4G_LTE_9.jpg Huawei_Watch_2_Pro_eSIM_4G_LTE_10.jpg

Nguồn: Forbes, Huawei
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đệp hơn đồ Same nhỉ
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenanhket sự tích bánh chưng bánh giầy ha ha
nguyenanhket
ĐẠI BÀNG
6 năm
@futurex125 Vì có 1 vài thành phần cuồng đến mức điên luôn
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenanhket Mình cho là bạn nhầm rồi nhé. Bạn này căm thù SS, topic nào cũng vào cắn. Hẳn SS đốt nhà bạn ấy.
nguyenanhket
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kingofpoker Sam sung làm gì có hình vuông đồng hồ táo cắn dở bạch tuyết ăn thôi
Huawei chùm giá rẻ mà sao con này cao thế, gần 10 củ lận. Việt Nam xài Esim dc chưa vậy.
@see022 Đéo biết quần què gì cũng nhảy vào nói như đúng rồi...
tuananh223
ĐẠI BÀNG
6 năm
@see022 Bạn đã dùng bao giờ chưa mà nói?
Hvu177
ĐẠI BÀNG
6 năm
@see022 ếch ngồi đáy giếng :v
@thanhcong2087 ở đâu mà hw trùm rẻ vậy bác
Đeo mấy con này vào sau này mọi người sẽ biến thành zoombie làm điệp viên cho china hết
@Laguna Lăng Cô vậy bạn thích làm zombie cho google, apple hay tàu khựa nói ngay cho nhanh nào
Đẹp phết, mỗi tội giá đắt quá 😔
@Galaxy..Star Qua năm 2019 thì mức giá đã hợp lý hơn khá nhiều: https://techwear.vn/dong-ho-thong-minh-huawei-watch-2-pro-chinh-hang
Con này mà >8m có ma mà mua
lee_rae_ri
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn luôn có cái nhìn ko thiện cảm từ các công ty trung quốc
lee_rae_ri
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Danial Snowden nói thế hồi nào vậy cho 1 cái link đi. Nói có sách mách có chứng chứ bạn.
@lee_rae_ri hi. dùng mỗi e mi mix của khựa. mà éo dám cài bankplus
lee_rae_ri
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenmanh287 Khổ thân vừa ... vừa run
@lee_rae_ri thì khựa nên run mà.
d
  • Đep quá à
linhnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con Watch 2 nó chạy Sim thường ngon rồi sao nó ra con chạy eSIM làm gì nhỉ.
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
@linhnd người ta gọi là đi theo xu hướng đó bạn 😆
Hủ Lô
TÍCH CỰC
6 năm
Có vẻ như là dây liền chứa anten rồi...
@Hủ Lô cum angten ở dải nhựa bên hông có chữ huawei đó
Nghiệp Mai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hàng của Huawei rất tốt, ngày xưa dùng con P9 thấy mọi thứ tuy không vượt trội nhưng được cái đều ổn. Hiện đang dùng con Honor 9 rất ổnm
Mình có thằng bạn đeo ifit chạy trên đường bị bọn alibaba giựt thế là mất luôn con ifit gần 4 triệu. Mấy cái đeo theo dõi sức khỏe tốt nhất là con xiaomi band 2 500k cho lành. Mình đang đeo em gear fit 2 kaka
Lại eSim, nhanh quá hen?
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
@Khẩu trang xanh "vân tay tàu", nghe bác nói nhiều mà chưa hiểu vụ này lắm, cho mình xin link tham khảo 😃
@futurex125 "vân tay tàu" là vân tay mặt sau lưng , ngày xưa samesh!t chê sml luôn. Đến khi same xài thì đó là "vân tay tàu"
Danial
TÍCH CỰC
6 năm
@NganTran85 Mình đến giờ vẫn thích vân tay mặt sau, vì chỉ cần cầm một tay là có thể thao tác máy, kíêm luôn việc dùng ngón phía sau để chụp hình, và không làm cho mặt trước bị rối, còn 1 việc quan trọng nhất mà mình thích, đó là vân tay Tàu Huawei rất nhạy và không bị kém nhạy sau thời gian dài sử dụng như Táo & Sam.
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
@NganTran85 à, đợt đó mình lại ko để ý seeder chê
mình lo nhất là đời sau iphoneX apple lại đưa ra sau thì máy xấu lắm 😃
VN chắc ko sài đc. mà con này giá cao vây?
esim. Chẳng nhẽ apple lại tạo su thế
@nguyenlucky E đọc có hiểu ko e? A có bảo apple nó đi đâu ko? A đang bảo nó tạo ra su thế đó e ? Đọc lại 10 lần cho hiểu nha e
@Dong_ho_the_ky_com K dùng esim chẳng lẽ cái đồng hồ bây lớn đút cái micro sim vào hả cái thằng bại não
Conyzoides
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com "Su thế" có ngon bằng "su su" không? =)) về học lại tiếng Việt đi rồi comment nhé.
@Conyzoides Hâhha kệ a e ơi
deadjesus
ĐẠI BÀNG
6 năm
e đang xài ticwatch2 mà cũng có esim nè.VN mình có xài được đâu.màn 1.2'' thì nhỏ quá.nói chung là so với mức giá đó thì hơi cao
saocodon_t48
ĐẠI BÀNG
6 năm
@deadjesus Ticwatch2 bác xài bản nào thế? xài ngon không bác? Chống nước ổn không? Đang tính mua vì thấy nó có nhiều tính năng hay nhưng giá hơi cao nên còn lăn tăn
deadjesus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@saocodon_t48 e là bản Tic2 OAK https://techwear.vn/ticwatch-2-oak

chống nước tốt bác ạ.nhưng đồ điện tử nên hạn chế.đi mua thì bỏ vào túi.màn đẹp.thiết thế theo e thấy thì đẹp nhất trong các dòng SW.
xài android 5.1 tùy biến.cài app và mặt đồng hồ thoải mái.thích kiểu nào thì cài kiểu đó.bác ở HN hay HCM.e cho địa chỉ bác tới showroom trải nghiệm.ko mất phí.thích e nào thì hốt e đó
thibngoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@saocodon_t48 Mình đang xài, thiết kế và tính năng khá ổn, kết nối tốt, có loa nghe gọi, mua thì có nhiều shop bán lắm , ldstore.vn, gioshop.vn giá và bảo hành khá tốt !
Sam có thấy nóng gáy không!?!
@QLNN Nóng gì bạn ơi, Sam toàn bị xếp vào mục Khác từ năm ngoái, thua cả Tàu 😁 Giờ chắc khô rồi chứ nóng gì nữa :D
Liên quan một chút SW nhờ bạn Duy Luân một chút:
@duyluan bạn cho mình hỏi chút về pebble time round + ip ios11.
Để pebble qua đêm ko đeo là bị báo mất kết nối, trên điện thoại và trên pebble vào setting vẫn báo 1 kết nối, có thông báo tin nhắn, cuộc gọi nhưng không điều khiển pebble từ điện thoại được. Vào app pebble báo chưa kết nối. Để kết nối lại phải factory reset mất rất nhiều thời gian.
Tks!
https://photos.app.goo.gl/8zntIHwdS2YbFDO63 cứ thế này mãi
Đắt Há Mồm 😁 mua Gear S3 cũ xài thôi :D Chạy Tizen đỡ Lag :D
choi troll.jpg
deadjesus
ĐẠI BÀNG
6 năm
nếu mà bác lăn tăn thì có thể mua tic1.cấu hình thì y chang nhau.nhưng màn hình kém hơn.pin íu hơn
đã chơi thì chấp nhận bác à.chứ tiền nào của đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019