[HELP] Hub Hyperdrive 11 in 1 không chạy được cổng HDMI khi dùng dây dài

Tuấn Vỹ
15/11/2020 15:4Phản hồi: 11
Em đang dùng con Hyperdrive 11 in 1 ( nó đây ạ https://www.hypershop.com/products/hyperdrive-ultimate-usb-c-hub-for-macbook-pc-usb-c-devices?variant=362482728985)

HyperDrive ULTIMATE 11-in-1 USB-C Hub

Universal USB-C hub for MacBook, Chromebook, and PC. This ultimate USB-C docking station adds 11 ports: Gigabit Ethernet, 4K HDMI, VGA, UHS-I MicroSD/SD, 3 x USB-A, 60W USB-C Power Delivery, Mini DisplayPort, 3.5mm Audio Jack.
hypershop.com

Các cổng đều dùng bình thường, riêng cổng HDMI khi cắm dây dài tầm 4 5m thì không truyền tính hiệu lên được, dây ngắn 2 3m thì được. Ngoài ra khi cắm dây dài máy có hiện tượng giật tung chảo, mặc dù em cấp nguồn cho hub luôn rồi.

Các bác có cách nào xử lý không ạ?
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Help me
thegioia
TÍCH CỰC
3 năm
dây dài bạn thử chỉnh cho nó là 50hz xuất ra dc
@thegioia Chỉnh như thế nào ạ, trên macbook hay trên màn hình. Bác chỉ giúp em với
nnquangit
TÍCH CỰC
3 năm
Xuất từ Macbook phải ko ?

Cách 1: Bán macbook, mua laptop bèo bèo xài.

Cách 2: Vứt cục Hyperdrive lên mạng kiếm cục Hub 200k-600k xài
@nnquangit Hahaha, mình cũng tính vậy, nhưng mọi người kêu hub dỏm dùng dễ hư máy nên sợ quá
Cấp thêm nguồn cho hub qua cổng type-c trên hub xem? Một vài hub cần thêm điện từ nguồn ngoài
@gauto988 Mình có cấp thêm nguồn vẫn bị ạ
Dây dài nào cũng bị hả bạn?
@Duy Luân Vâng, em chả biết sao sợi dây nào dài cắm vào máy giật giật, hình ảnh không xuất ra được. Còn dây ngắn tầm 2 3m em cắm vào bình thường ạ
@Tuấn Vỹ Vạy chắc hub không đủ cấp nguồn để đưa dữ liệu đi hết sợi dây. Mình nghĩ là bạn phải đổi hub, hoặc đi bảo hành thử xem. Nên đi bảo hành đòi họ check thử coi sao
@Duy Luân E cảm ơn, e cũng nghĩ như anh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019