Hướng dẫn anh em chọn quà 8/3: từ món bình dân cho đến cao cấp

Chill With Dan
4/3/2021 8:38Phản hồi: 107
Hướng dẫn anh em chọn quà 8/3: từ món bình dân cho đến cao cấp
Mỗi năm cứ đến các ngày đặc biệt của phụ nữ, thì cánh mày râu đa số lại có vô số topic về việc tặng quà. Tâm lí chung không biết mua quà gì, quà thế nào để vừa bất ngờ nhưng cũng phải chắc chắn rằng chị em sẽ thích.

Nếu bạn không phải là người quá am tường về các sản phẩm nữ giới thì hãy thử tham khảo sang các món đồ công nghệ (vốn dĩ là thế mạnh của các anh) nhưng các chị em cũng sẽ thích nhé!

Sản phẩm công nghệ làm đẹp (Beauty)

Nhắc đến đồ công nghệ làm đẹp thì chúng ta dễ nghĩ ngay đến các dụng cụ chăm sóc da mặt, làm tóc,…

Về da mặt, bạn có thể xem qua các loại máy rửa mặt có mức giá từ bình dân đến sang chảnh như: Xiaomi Inface (khoảng 300k), Pebble Lisa (khoảng 550k) và cuối cùng đắt nhất là Foreo tùy dòng nhưng mức giá của Foreo giao động từ 4 triệu 3 - 6 triệu

Về chi tiết các loại máy rửa mặt, anh em có thể xem review tại đây:
Máy rửa mặt Xiaomi Inface
Máy rửa mặt Pebble Lisa

Về tóc tai, bạn có thể mua tặng chị em máy sấy tóc và máy uốn tóc. Lưu ý nhỏ là với máy sấy tóc bạn nên chọn mua những loại có thương hiệu như Panasonic, Philips, Dyson, Xiaomi, …

Lưu ý nên chú ý vào công suất sấy (vì mua loại rẻ công suất thấp xài cũng không hiệu quả, tốn thời gian mới khô), nên mua loại có cả sấy nóng và lạnh để quá trình sấy có thể thay đổi mà không làm ảnh hưởng đến tóc vì nhiệt.

Một số loại máy sấy tóc mà Tinh tế đã trên tay:
Trên tay máy sấy tóc 10 triệu Dyson Supersonic: Cái gì cũng có giá của nó!
Trên tay máy sấy tóc Xiaomi Soocas H3S, Thiết kế hiện đại, màu sắc đẹp, hoàn thiện ngon

Quảng cáo

Nhắc tới Dyson bạn có thể đầu tư hẳn bộ máy làm tóc bao gồm: sấy, uốn, chải có giá khoảng 15 triệu, bộ này thì không có gì để chê mà hẳn là chị em nào cũng thích khi được nhận 😁

Sản phẩm gia dụng

Nhắc đến gia dụng, anh em đừng nghĩ chỉ có toàn đồ bếp núc. Hẳn là 8/3 ít chị em thích nhận được đồ dùng nhà bếp đâu, trừ vài người đam mê căn bếp. Thay vì thế, anh em có thể chọn các loại đồ gia dụng hướng đến sự chỉn chu, tươm tất mà các chị em luôn ưa thích.

Chẳng hạn như bàn ủi thông minh để giúp chị em nhẹ nhàng ủi đồ mỗi sáng dễ dàng hơn chứ không phải các loại bàn ủi truyền thống cầm nặng tay hoặc dễ cháy.

Bạn cũng có thể tặng một chú robot hút bụi đáng yêu, hiện đại hoặc loại cầm tay mini tiện lợi để chị em mỗi ngày về nhà đề không mất quá nhiều công sức dọn dẹp, chắc hẳn các nàng sẽ rất vui.

Quảng cáo

Một vài lựa chọn bàn ủi hơi nước:
Trên tay bàn ủi hơi nước Philips Azur Elite: ủi bất chấp, không lo cháy đồ

Trên tay bàn ủi hơi nước Xiaomi Mijia
Trên tay bàn ủi hơi nước cầm tay GT-301W: Hoàn thiện tốt, gọn gàng, ủi hiệu quả, giá 550 ngàn

Vài lựa chọn máy hút bụi:
Robot hút bụi màu hồng: Trải nghiệm Robot hút bụi ROBOTEK W750 : có giọng nói tiếng Việt, vận hành êm ái

Trên tay máy hút bụi cầm tay Black+Decker: gọn nhẹ, đầu hút gập rất linh hoạt, 1,6 triệu VND
Trên tay và dùng thử Robot hút bụi Deebot OZMO 960

Máy hút bụi giá rẻ:

Trên tay máy hút bụi cầm tay Mini Baseus Shark One Car Vacuum Cleaner: lực hút tốt, giá rẻ.

Máy hút bụi cầm tay Mini Baseus Capsule Cordless

Sản phẩm công nghệ

Một viên pin sạc dự phòng để chị em bỏ vào túi xách mỗi ngày khi ra đường và phải xịn để các nàng luôn yên tâm dùng lâu dài, hay một chiếc đồng hồ đeo tay thông minh theo dõi sức khỏe cũng là cách bày tỏ sự quan tâm tinh tế.

Trên tay pin dự phòng AUKEY 10000mAh Wireless Charging: nhẹ, đa năng, thiết kế giá đỡ sạc không dây\

Đồng hồ đeo tay thì có thể chọn các series Apple Watch, thể hiện sự quan tâm sức khỏe cho các chị em một cách tinh tế.

Mức giá cao cấp, mọi người có thể chọn Apple Watch Series 6 dòng đồng hồ mới và thông minh nhất của Apple nhất hiện tại, ngoài ra bạn có thể tham khảo Apple Watch SE giá tốt và chức năng không kém cạnh, đặc biệt là các tính năng theo dõi sức khỏe.

Trên tay Apple Watch Series 6: chưa có đo SpO2 cho VN
Review Apple Watch SE: Chiếc đồng hồ thông minh đáng đồng tiền nhất

Ở phân khúc giá rẻ, bạn có thể xem qua chiếc đồng hồ thông minh mới mẻ Amazfit GTS 2 mini, chỉ khoảng 2 triệu hơn. Có thiết kế đẹp, đeo vừa tay cho nữ, không bị thô, to, nặng. Đặc biệt màn hình cảm ứng nhạy, có tiếng Việt và dễ sử dụng. Chiếc đồng hồ này cũng sở hữu các tính năng theo dõi sức khỏe rất tốt với giao diện dễ dùng.

Amazfit GTS 2 mini: Thiết kế gọn nhẹ, hỗ trợ luyện tập, theo dõi sức khoẻ và pin trâu
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.acu.
TÍCH CỰC
3 năm
vẫn không biết mua cái gì hết 😔
có gần hết rồi
.acu.
TÍCH CỰC
3 năm
@minhtienbk 3 năm 2 đứa. Ớn lắm rồi =.=!
.acu.
TÍCH CỰC
3 năm
@<3PTBD Ngoài nhẫn cưới ra còn 2 cái nữa, mà tay có đeo cái nào đâu =.=!
.acu.
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng tính mua lắm rồi mà tìm hiểu thấy bảo ba cái máy massage giảm mỡ đó nó không có tác dụng. 3 năm 2 đứa =.=! đứa sau mới tròn 6 tháng =.=! Nên tập thể dục cũng không có thời gian, thiệt là không biết mua cái gì hết
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@.acu. Tớ 2 năm 2 đứa , vui mà 😁
Xài ké mấy cục rung rửa mặt của bạn gái thấy rung đã lắm.
@tiethanhung Bác cho rung cái gì thế 🤣
@tiethanhung Vậy bác cho e nó rung cái gì 😂
Nhiều khi chỉ cần tặng polyme thì chị em cũng vui cả ngày 😁
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyễn Tùng Dương thiết thực nhất
8/3 đưa tiền là thích ấy mà 😆 đồ đạc gì tầm này.
rongict
CAO CẤP
3 năm
@bomduc Chỉ dc cái đúng của nó
Cười vô mặt
@rongict Mua cho về còn bị ăn đòn ấy chứ.
8/3 này tôi đi công tác rồi
@Nam Air chúc mừng anh =))
@Nam Air Có trùng hợp quá đáng zậy hông!!!
anhtkl
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air trốn đc 1 lần, ko trốn đc cả đời đâu sếp à 😆
Xá Xíu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lo nghĩ mua quà mấy ngày này mỗi năm thôi cũng bạc mớ tóc
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
Mua máy rung(có điều khiển từ xa). Một món quà thật hư hỏng nhưng thú vị :3
Đan Anh thích gì, mình tặng nè. Mình có sổ hộ nghèo, ba bích, gia đình có công với cm
convoi9999
TÍCH CỰC
3 năm
Mình mua serum estee láuder
8/3 mà tặng bàn ủi máy hút bụi gái nó đấm k trượt phát nào
N.H.D.12
TÍCH CỰC
3 năm
@hoanglong0712 haha chuẩn rồi, mua qua để ở nhà cho bạn gái dùng thì đc chứ làm quà thì ... sai sai 😆) Cũng tùy sở thích nhưng mà ở đây có mỗi Apple Watch là hợp lý, máy rửa mặt có thể xem xét thôi
@hoanglong0712 Tặng vợ hay mẹ thì hợp hơn!!!!
Cởi trần truồng mồm ngậm bông hoa rồi ngồi trong cái thùng to vào =)). Tay có thể cầm theo chai diệu vang với 2 cái ly cho ló chất.
Bài viết hay mà ít like quá, like cho em 2 like luôn, thanh kiu ve ry mát
Mình tặng ghệ 1 chai nước hoa Charme (hàng việt) do bữa ẻm làm đổ hết chai nước hoa lúc đi làm rồi!!! :v
@Đổ Lê Ngọc Hải Cho xin link mua hàng nào b ;)
Shine.shin
TÍCH CỰC
3 năm
@Đổ Lê Ngọc Hải Cái hãng nhái trắng trợn thế cũng mua đc :v
@<3PTBD À mình mua của cô bạn học á thím
@Shine.shin Đánh đổi thương hiệu thì được cái giá cả á bạn. Mình thấy chai nước hoa = 1/3 tháng lương thì hơi xa xỉ với mình. Chất lượng rất ok do mình cũng đang xài 1 chai nam. Hương thơm nhẹ nhàng chứ không nồng, lưu hương tầm 5-6h. Quá ok so với giá của nó
Shine.shin
TÍCH CỰC
3 năm
Thiếu gì brand nước hoa trong nước kể cả mấy chai nước hoa adidas chính hãng giá cũng xêm xịt bao thơm bao lâu trên 10h mùi k xuất sắc chia 3 tầng nhưng nịnh mũi. Hãng charme nhái trắng trợn tới cả cái vỏ. Mùi đc 30p đầu còn oke khá giống cái chai gốc về sau chuyển mùi rõ chán
Mua ví Sen rồi...
Chắc mua chuối
@ViệtCộng07 Chuối không cần mua nha 😆
Máy rửa mặt hữu dụng quá
Hai đứa chuẩn bị yêu nhau thì nên tặng quà j hở bác? thấy gái chủ động nhắn tin suốt còn em thì hơi ngại và bị hai bên đang dục em tán để cưới luôn 😆
Lúc đầu mình tấn công em ấy thấy chán rồi và giờ bị em ấy tấn công lại thì em chạy đi đâu dc 😃)
@tyhn Mình nghỉ lần đầu nên mua bó hoa là đc bác ạ
@tyhn Nếu chốt rồi thì cầu hôn, 1 công đôi việc như mình. Vừa ý nghĩa, vừa đỡ tốn kém
@tyhn hoa của bác đây
@Shine.shin Đây này, câu trả nời này là tỉnh nhất, đáng xem nhất trong ngày nè.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019