Hướng dẫn "bắn" phim offline từ máy tính lên TV bằng phần mềm Plex: miễn phí, đơn giản, dễ làm
TDNC
5 nămBình luận: 142
Heo83vnn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cắm cái dây HDMI từ máy tính lên TV là xong chứ có gì phải loằng ngoằng.
1ink
TÍCH CỰC
4 năm
@Heo83vnn Máy tính ở xa TV thì sao?
Plex này không chơi được file mkv hả các anh
@Oriental_Noodle Vô tư.
@TDNC mình chơi ko được, nó kêu ko play được nhé anh
neoking13
ĐẠI BÀNG
5 năm
Androi có bản plex ..... nào ko nhỉ
Cần trợ giúp nhé các pro
Em có cài plex về máy tính rồi install .Trên nền wed có đăng kí thành công rồi vào thanh đăng nhập . sau đó trong trang này vòng quay tìm kiếm sever cứ quay mãi không thôi
Tv nhà Em thì cso plex
Ngặt nỗi trên laptop Em không rành lắm cấc thủ thuật
Các pro hưỡng dẫn giúp Em nhé
LBtw
Trứng
5 năm
Ngoài lề chút: cho mình hỏi chút là mẫu tv samsung ua40ju6600 có hỗ trợ để chơi được file m2ts hay h265 của video 4k hay không, hay phải convert sang mkv hay avi mới có thể chơi trên tv đó được?
Liên quan đến bài viết thì mình hỏi thêm là: nếu stream từ máy tính ra tv bằng plex, nhưng máy tính hay laptop của mình không chạy đc file video 4k thì app plex có chạy stream đc file video 4k đó không?
Mình xin cảm ơn các bạn
@LBtw Đối vs plex thì mọi định dạng nó đều có thể chơi. Chỉ là nếu bạn phát qua DLNA (phát trực tiếp) thì định dạng này vẫn còn hạn chế. Đa phần các smartTV đều ko hôz trợ. Còn phát qua app Plex thì nó sẽ tự động convert ko cần phải lo về khoản đó.
Cảm ơn mod mình cũng mới làm được cách đây 1 2 năm khi tivi có ứng dụng này mình đã mò dk ra hahaa
lephap9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy tính em win 10, đăng nhập ngon lành, mã pin đã điền.
Và sau khi chạy ra cái tv để hưởng thụ thì thì nó báo "This server is not available"???
Nhà e là samsung smart tv t_t!
Có ai chỉ cho e với không???
Nhà tôi có WD My Book Duo Live nên muốn dùng Plex, nhưng khi tải về không được (tải đến 99% thôi)
Làm sao đây?
Mod cho hỏi làm thể nào để phần miêu tả Phim bằng tiếng việt vậy ?
Đã tai plugin Wiki về rồi mà, trong setting không có phần cho Tiếng việt mặc dù có các ngôn ngữ khác.
Vitanguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nó cái dấu chấm than đỏ rồi địa chỉ ip là sao hả mod
Thanks mod, mình đã làm theo và thành công, rất dễ dàng.
Nhưng mình có 1 cách khác, trên mac OS có phần mềm sofaplay, có thể stream phim, ảnh, nhạc từ máy mac lên bất kỳ smartTV nào có hỗ trợ DLNA/UPnP, chỉ cần kết nối máy mac và TV chung 1 mạng wifi là sofaplay nó nhận ra tv và stream lên tv thôi, mình đã test khá ok, đơn giản hơn plex nhiều, chỉ có điều file mkv hình như nó ko hỗ trợ, trong khi phim của mình toàn file mkv, nên mình phải chuyển qua cách của mod, nếu mod xài thử app sofaplay thì cho ý kiến thêm nhé 😃
Mình cũng bị xem trên tablet đc 1 phút là thoát ra, phải vào lại và cũng chỉ xem đc 1 phút nếu dùng TK free. Máy mình ko hiện màn hình 4 chữ số đăng nhập từ app trên tablet để đăng nhập trên PC như mod nói. Ứng dụng này rất tuyệt tiếc là chẳng hiều sao mình lại bị vậy.
@Eric Passion Vì bạn xài bản free nó ko cho xem qua app chỉ xem thử thôi. Còn muốn xem mở trình duyệt web lên xem 😃 hoặc sử DLNA
@vanthoi1991 Thanks bạn, mình dùng Android ko biết app nào có DLNA nên mình xem bằng web.
Android đa số các app đều có mà. Mục mạng nội bộ ý 😃
huuloc12
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái Plex này so với share thư mục trên pc bằng ftb thì cái nào lợi hơn mọi người?
tomcathp
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình không làm sao để hiển thị subtitles tiếng Việt được. Mặc dù đã copy file sub việt vào cùng chỗ với phim trong NAS Plex server đã cấu hình đầy đủ theo hướng dẫn. Trên máy tính xem phim chỉ hiện được sub tiếng Anh hoặc là không hiển thị tí sub nào. Mọi người trợ giúp với?
@tomcathp Đổi tên sub giống tên video đuôi là .vi.str hoặc tên.vi.định_dạng-sub
Sau đó vào Dasboard chọn cài đặt --> server --> Sub và language --> Vietnamese
Nếu vẫn chưa ra nửa thì vào Phần Thư viện chứa phim update toàn bộ lại hoặc chọn phim rồi chỉnh!
LTHMedia
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đang loay hoay với con này mà chưa biết làm sao, có bác nào thử chưa ạ https://alodia.vn/product/terramaster-nas-f2-221/
mario11
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình cài Plex trên tivi Samsung, chạy ngon lành đa số các định dạng, Nhưng chạy 1 lúc lại bị Out phụ đề, không hiện phụ đề nữa. Bác nào biết cách xử lý chỉ mình với
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019