Hướng dẫn cách bật tính năng bảo vệ ảnh đại điện trên Facebook

21/5/2018 3:46Phản hồi: 62
Hướng dẫn cách bật tính năng bảo vệ ảnh đại điện trên Facebook
Khi thiết lập bảo vệ ảnh profile cá nhân trên FaceBook, lúc này bên dưới ảnh sẽ có hình một chiếc khiên bảo vệ. Tính năng này giúp ảnh không thể bị người khác tải về dùng, chia sẻ, tự gắn thẻ và lạm dụng ảnh hay thậm chí là có thể bảo vệ khỏi việc chụp màn hình trong một vài trường hợp. Tính năng này mới được FaceBook triển khai tại Ấn Độ mà thôi, tuy nhiên có một cách khá đơn giản để thực hiện mà không cần đổi sang vùng Ấn Độ hay phức tạp khác, mình xin chia sẻ với anh em như sau:
  • Tải Add-on J2TeaM Security tại Chrome Store về. Add-on này mình từng giới thiệu trong bài [Thủ thuật] Đọc lại lịch sử trò chuyện Facebook, xem ai nhắn tin với bạn nhiều nhất rồi và mình cũng đang sử dụng vì nhiều tiện ích, nên anh em cứ yên tâm mà dùng không lo Add-on dởm nhé 😁
  • Sau khi tải về, lúc này sẽ có một logo chữ J bên góc cao bên tay phải, chúng ta click chuột phải vào đó, chọn Tools >> FaceBook Profile Picture Guard. addon.JPG
  • Sẽ hình lên một màn hình thông báo, anh em chỉ cần bấm vào Turn on. Lưu ý là trình duyệt phải đăng nhập FaceBook từ trước để Add-on làm việc với ảnh avatar nhé. Sau khi Turn on thì chúng ta chỉ cần tải lại trang là sẽ thấy avatar có một hình khiên bảo vệ ở bên dưới.
Chúc anh em thao tác thành công và bảo vệ tốt tài khoản xã hội của mình
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó dùng điện thoại chụp lại ảnh màn hình trên máy tính thì mod bảo mem đỡ sao 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Mercury 
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Hết đỡ
@crazysexycool1981 Guard với gẹo AC670FFC-4C5B-4ED7-A537-AC9FA7985CBB.jpeg CC7A6079-A0A5-492F-A3C1-F320EA1221AB.png
kietbull
TÍCH CỰC
6 năm
Ai rảnh tới mức đi tải cái avatar của cha nội già đầu còn trùm xai trính tã về trời?
@kietbull Không biết đọc hay ngu quá nên đọc không hiểu?
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kietbull Clone acc của người khác
@kietbull faceboook ổng đem bán dc trên 369 chai đó giởn
@kietbull phải viết là " chính tả " mới đúng chứ
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@kietbull là tại cái ip đó chứ đâu tại trính tã 😁:D:D
Chỉ là tạm thôi. Chứ thích thì lấy thôi.
@dualshoсk Gà không lông mà bày đặt cắm cựa.. Nhụt chưa mod! 😁
@dualshoсk KLQ - có cái nốt ruồi dễ thương 😃
denhun
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân :D
denhun
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân :D
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
XZ2 càng nhìn càng thấy đẹp.
Chi mình hỏi tý Bạn Trần Hiệp có phải trước đây là "Cu " Hiệp không nhỉ ?
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@Emranhieulam1990 trước là Trần Hiệp, sau là Cu Hiệp 😁
@Emranhieulam1990 Trước ổng hay ở Trần nên đặt trần hiệp.. Sau này ổng cũng để ở trần ...???! Nên đổi thành Cu Hiệp
@ufdb Lẳng nhằng khó hiểu quá..tóm lại ổng ấy là Cu hay là Trần
@Bão Sài Gòn Bạn này nói còn dễ hiểu một tý rồi . Tóm lại vẫn là Cu chứ gì .vậy còn chấp nhận được .
bựa ni i Hiệp sỹ mặc áo giáp rồi
Lấy dễ ko mà
CongDesigner
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bạn quản trị có vẻ tin mấy cái trình ứng dụng ba xàm này nhỉ.

Facebook nó KHÔNG muốn cho bảo vệ ảnh để tăng thêm nguồn thu quảng cáo thì mấy trình này tuổi gì mà đòi bảo vệ?
hp2013
TÍCH CỰC
6 năm
Mặc dù GG đã bỏ tính năng xem ảnh trên GG Picture nhưng người ta vẫn có thể lấy ảnh về từ cache ngon lành được dù cho hình gốc đã xoá thì cái avatar fb chẳng có gì khó khăn.
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hp2013 lấy ảnh từ cache như nào bác
Anh em lưu ý là cái Add-on J2TeaM Security trước kia đã có lỗ hổng cho phép hacker lấy cắp phiên đăng nhập của người dùng thông qua chính Add-on J2TeaM Security , nghĩa là nó không cần user và pass facebook của mình mà vẫn đăng nhập bằng tài khoản của mình được đó. Vậy nên đừng nghe lời chú mod xúi dại, mà thật sự có cái khiên thì vẫn lấy được hình dễ dàng nhé. Không tin chú nào có khiên đưa link đây mình lấy hình cho xem
@denmilu Vậy chứ đưa lên trang chủ nữa :v
@BigDargon Thì mod thấy phấn khích nên viết bài. Còn nhận thức về mối nguy khi sử dụng add on của mod coi như bằng 0
Anh em lưu ý là cái Add-on J2TeaM Security trước kia đã có lỗ hổng cho phép hacker lấy cắp phiên đăng nhập của người dùng thông qua chính Add-on J2TeaM Security , nghĩa là nó không cần user và pass facebook của mình mà vẫn đăng nhập bằng tài khoản của mình được đó. Vậy nên đừng nghe lời chú mod xúi dại, mà thật sự có cái khiên thì vẫn lấy được hình dễ dàng nhé. Không tin chú nào có khiên đưa link đây mình lấy hình cho xem
này thì bảo vệ 😁

Sonie95
ĐẠI BÀNG
6 năm
@buidoimiennui Vậy là chuyện đâu vào đấy...
ufdb
CAO CẤP
6 năm
cách bảo vệ tốt nhất là ko có avatar hoặc đừng có đăng ảnh mà mình ko muốn cho người khác lấy lên.
p/s: fb nó rất là bá đạo nha, mình xóa acc cả chục lần rồi mà sau này cứ đăng nhập lại là được, chả bít xóa kiểu gì, chả trách nó có cả tỷ người dùng 😔:(:(
Tin vào cái này cũng giống như tin vào phần mềm tăng tuổi thọ pin trên android vậy
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Cách bảo vệ duy nhất là fb loại bỏ tính năng avatar hoặc cho chọn avatar từ 1 thư viện chim chuột chó mèo gì đó chứ ko cho phép tải ảnh khác lên 😁
Tưởng có gì hay. Vào đọc thì ra dùng add-on => dừng luôn. Không nên tin vào bất kỳ add-on nào cả. Chrome còn chưa bảo mật thì add-on tuổi gì 😁
@kstn_hut_hat Dùng add-on mất tài khoản rồi lại khóc mà ko hiểu tại sao, chú mod này tiếp tay cho add-on mà chưa biết add-on nó có an toàn ko :D
@denmilu Thật sự chắc mấy ông mod cũng chả tìm hiểu cách thức bảo mật và nó tác động những gì vào đó. Cứ thấy có thể đăng là đăng thôi. Nói thật bài này mình đọc bên techrum lâu rồi, cũng chả có gì hay ho cả. Y rằng mấy hôm sau thấy cắp đít sang tinhte. Lol.
@huyanh995 Kiểu như thiếu bài nên đăng đại. Còn ý thức bảo vệ cho người dùng thì bằng 0 đó bác.
ai đó tạo thử faceboook ão cu hiệp thử được ko nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019