Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cách hiển thị tiếng Việt không lỗi font trên miband 4 cho iOS và Android

aquarius
27/6/2019 10:27Phản hồi: 242
Hướng dẫn cách hiển thị tiếng Việt không lỗi font trên miband 4 cho iOS và Android
Mấy ngày nay anh em trong cộng đồng Miband Tinh tế rất sôi nổi về chiếc vòng đeo tay Miband 4Xiaomi vừa mới ra mắt trong 2 tuần qua. Vâng đây là chiếc vòng thông minh đáng giá để anh em nâng cấp với mức giá quá hợp lý và mình cũng đã mua được 1 cái phiên bản nội địa. Nhưng có một điều khiến anh em vẫn chưa được thoả mãn hết đó là Miband 4 chưa thể hiển thị đầy đủ tiếng Việt cho dù là phiên bản nội địa hay phiên bản quốc tế trên cả 2 hệ điều hành iOSAndroid. Tuy nhiên hôm nay mình sẽ hướng dẫn anh em đang dùng và chuẩn bị mua Miband 4 thoát khỏi lỗi font tiếng Việt khi nhận tin nhắn có dấu cách đơn giản nhất, trong khi chờ đợi Xiaomi cung cấp bản chính thức có tiếng Việt nhé:

Trên iOS thì anh em tải App Amaztools:

App Amaztools khi cài trên iPhone

Bước 1: Tải app về điện thoại theo link này :Amaztools

Bước 2: Sau khi tải app cài đặt xong vào More góc phải bên dưới > vào Watch language > Chọn Spanish

Bước 3:
Sau khi chọn theo các bước trên anh em thoát ra và nhắn tin tiếng Việt có dấu để thấy kết quả.

Phiên bản trên Miband 4 của mình là FW 1.0.5.10 nha anh em nếu ai chưa cập nhật thì cập nhật lên

Đây là thành quả khi Miband 4 đã hiển thị tiếng Việt có dấu đầy đủ không lỗi font

Trên Android thì hơi rối hơn trên iOS xíu anh em tải 2 cái app Mifit và Notify-fitness này về điện thoại

Bước 1: Tải 2 app Mifit Notify bản apk về máy theo link dưới đây.
Link: Drive.google.com
Link: Notify-fitness-for-mi-band

Bước 2
: Vào Mifit mới cài cập nhật Miband4 lên FW mới nhất nha anh em

Quảng cáo

Bước 3
: Vào app Notify đồng bộ với Mifit, rồi chọn công cụ > ngôn ngữ Miband > Espanyol .

Bước 4
: Sau đó anh em thoát Notify ra.

Anh em lưu ý đây chỉ là cách tạm thời để Miband 4 hiển thị được tiếng Việt, trong thời gian sắp tới sẽ có bản cập nhật chính thức thì chúng ta chỉ việc lên FW thôi nhen. Trong quá trình cài có gì khó khăn anh em cứ comment vào bài này nha!
242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuyeen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thanks bác
bác ko phải người thường nữa rồi, bậc thánh thần rồi 😃
Bay vù vù
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thánks bác
NSK1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá ngon. Thanks mod.
Cơ mà làm theo cách này là xài được tiếng Việt forever luôn chưa hay sau này Xiaomi ra bản tiếng Việt chính thức phải làm lại vậy mod?
Mình xài iPhone
@KhanhMUFC Ok vậy ngon rồi
noobvn2105
TÍCH CỰC
5 năm
@KhanhMUFC Vậy ok rồi, mình thì kệ đi, xài vui vài ngày rồi tính.
HSG17
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KhanhMUFC Tình trạng bác y như em, em xoá luôn amaztool rồi, bác khắc phục đc chưa??
NhưVăn01
TÍCH CỰC
5 năm
Bản nội địa sau này có up lên quốc tế được không bác
@Phạm Tài gtvt không những được mà có thể up lên được những watchface Avengers phiên bản đặt biệt của miband 4 nữa
NhưVăn01
TÍCH CỰC
5 năm
@aquarius Ngon quá vài hôm nữa lương về xách 1 em mới được
@aquarius Bạn ơi đt mìn ko sao tìm đc ngôn ngữ kia ý
@Nguyenla230396 Bạn xài ios hay sao?
Coicoc113
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình nâng cấp fw mà báo không có bản mới, làm như hướng dẫn vẫn lỗi font, lại còn quay về tiếng trung. Thôi set tiếng anh dùng tạm. Hàng nội địa vẫn ra tiếng anh trong khi đt để tiếng viêt
@Coicoc113 bạn dùng ios hay android?
Coicoc113
ĐẠI BÀNG
5 năm
@aquarius ios bạn ơi, lúc chỉnh sang spain thì lỗi chữ "đ" không hiện, còn ngôn ngữ mi band về tiếng Trung. Hiện mình để trong phần mềm là tiếng anh để mi bàn ra tiếng anh, đỡ phải chuyển đt sang tiếng anh 😆)
@Coicoc113 Bạn chọn thử tiếng nga xem còn lỗi đó ko
@Coicoc113 Bác làm thế nào để hiện tiếng anh vậy? Của e là tiếng trung
Coicoc113
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tran Nam Nam Để đt sang tiếng việt, sau đó mở amaztools đổi miband sang tiếng anh là đc bác nhé. Giờ mình đang để đt tiếng việt, miband tiếng tây ban nha để đọc tin nhắn tiếng việt
Ảo thế bác ơi
@hunghxist Ảo đâu ? Thật đấy chứ ảo gì
longvijp
ĐẠI BÀNG
5 năm
có bác nào thấy tháo cái miband 4 ra khỏi dây hơi khó ko nhỉ 😔
@longvijp Thấy dễ mà ta có gì khó đâu hay là bạn sợ hư sợi dây?
bourne6372
TÍCH CỰC
5 năm
40 tuổi mang cái này có thấy kỳ không các bác?
hongut
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bourne6372 54 tuổi còn đeo đẹp nè
@bourne6372 cũng đang phân vân như bác,thiết nghĩ nó mà mặt tròn hay vuông bự xíu thì ok hơn 😁
@bourne6372 chả sao cả chú, à sory anh
Sao của mình không hiện thông báo từ điện thoại nhỉ. Có bác nào biết cách khắc phục không?
zero1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trungnghiatnn vô mifit -> app khác, mở lên nó mới hiện thông báo bạn
@zero1986 trước đó mình có chọn của tin nhắn, cuộc gọi các thứ. Vậy là phải mở "app khác" lên hả
zero1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trungnghiatnn ok bạn
xversion1
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn còn bảo hành nên chưa dám thử.
@xversion1 Mình cũng mới mua đây vẫn bh mà cũng chơi luôn sợ gì hơizz
@aquarius ngưng đồng bộ với Mifit
đoạn này là chọn vào đâu hả bác vì mình làm theo bác thì không được , của mình làm xong còn bị chuyển về tiếng trung luôn
@hoangthienthanh Bạn dùng android hả
@aquarius mình đang dung android . trên mi8 se
@hoangthienthanh Ý ngưng đồng bộ là tạm thôi rồi đồng bộ lại mifit bth chứ ko xảy ra gì hết
zero1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình cài trên ip7 không được mod ơi
@zero1986 Được bạn
tuliem08
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có hiện đc tin nhắn zalo ko các bác ơi
huyhoangfam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@htc2704 IOS 13 các bạn muốn các bạn muốn nó push notification tới đồng hồ (trừ Apple Watch) thì phải chỉnh như sau trong phần: Setting - Thông Báo - Hiển thị bản xem trước - Luôn luôn./
Trước em up lên IOS 13, duy nhất mỗi Apple Watch báo noti thôi, còn lại tịt hết, mò mẫm nghịch thử chỉnh về như phía trên thì lại báo ngon lành.
milosam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@aquarius Bác cho hỏi ở đâu ạ? Em dùng Android em cảm ơn.
@milosam mình ở Q9 nhé
Handel
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuliem08 Mi Band nó hỗ trợ thông báo đẩy. Cái zalo tin nhắn tới nó cứ mở cái mini chat, đâu có thông báo đẩy nào xuất hiện đâu => Mi Band k nhận được
ae cho hỏi bản nội địa với bản quốc tế dùng có khác gì nhau k vậy?
@vqt907 Dùng y như nhau chỉ khác là bản nội địa rẻ hơn và là tiếng tàu còn bản qt là tiếng anh và mắc hơn vậy thôi. Nhưng khi có bản tv chính thức và có tools cài thì sau này nội địa cũng thành qt
@aquarius bản nội địa mình nghe nói cũng có tiếng anh đúng k?
@vqt907 Xác nhận có T.A bác nhé.
Mình xài mi band 4 trên ios. Mình thắc mắc vấn đề khi mình chỉnh không hiện thị bản xem trước thông báo trên iphone thì trên mi band cũng k nhận đc đúng k . Có cách nào mà mình vẫn nhận đc thông báo khi chỉnh như vậy không
@Vũ Doãn Nguyên Đúng roiif bạn khi mình set ứng dụng ko thoing báo trên ip thì cũng sẽ ko hiển thị trên miband nha
gammanano
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ Doãn Nguyên Được bác nhé. Bác tick vào Notification Center ở mục Alert và tắt Allow Notification rồi bật lại là được
@gammanano Bạn có thể chỉ rõ giúp mình bằng hỉnh ảnh không! Cảm ơn bạn
Khác 24
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao mình làm k được nhỉ. Nó nhảy thành tiếng xilo xi lào r
@Khác 24 Bạn xài ios hay sao?
Khác 24
ĐẠI BÀNG
5 năm
@aquarius Đúng r bạn. Nó hiện dc cuộc gọi nhỡ nhưng những nội dung mặc định nó vẫn là tiếng TBN thì phải
của các bác có hiện tên người gọi không ạ? của mình cứ incoming call thôi à 😔
@haddock_win Hiện tên ng gọi bth mà
@aquarius Của mình ko hiện 😔
@haddock_win Gỡ ra cài lại thử đi bạn ko ngại hư gì đâu
@aquarius Gỡ mifit hay gì
@haddock_win Huỷ kết nối miband vs mifit gỡ mifit cài lại
Cập nhật lên 1.0.5 ntn bác ơi. Mà ít nữa có bản cập nhật tiếng việt thì có cần mang ra cửa hàng không hay tự mk up dc ạ
@trungkienvbhp Bạn chỉ cần cài mifit trên ip rồi tìm miband 4 là nó tự cập nhật lên thôi bạn nhớ pải mở mạng mới đc nha. Sau này có bản chính thức thì lúc đó đã có tools cài dễ như cởi áo ngực người iu thôi 😃
@aquarius tks bác nha
lampard08
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn nào có link giá rẻ không cho xin
abin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lampard08 Mới đặt mua trên lazada 605k, có mã giảm 30k nữa còn 575k, free ship nữa
vanhopubp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lampard08 Mình mua có 471k
lampard08
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vanhopubp Ngon bác. Mình đặt 542
Handel
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lampard08 chẹp, mình mua hố mấy chục k sao. Mua 559k trên Lazada 😁