Hướng dẫn cách xác thực để mở lại tài khoản Facebook khi đột ngột bị khoá

Quang Thái nè
16/12/2016 4:15Phản hồi: 70
Hướng dẫn cách xác thực để mở lại tài khoản Facebook khi đột ngột bị khoá
Tài khoản Facebook của mình vừa bị khoá sáng nay mà không rõ nguyên nhân, mình cũng không hề nhận được bất kỳ cảnh báo vi phạm nào trước khi bị khoá nên cũng hơi bối rối chút. Tuy nhiên sau khi mình xác thực thông tin tài khoản cỡ 1 tiếng 30 phút thì đã được mở lại.

Lướt newfeeds sau khi mở lại tài khoản, mình thấy có khá nhiều anh em khác bị tương tự như mình. Vì thế mình xin chia sẽ cách xác thực tài khoản để anh em nếu bị khoá thì có thể thực hiện ngay để có thể nhanh chóng mở lại được tài khoản Facebooksống ảo.

Không riêng gì mình, còn nhiều bạn bị nữa
Đầu tiên các bạn cần chụp hình rõ nét cả hai mặt của chứng minh dân dân để xác thực thông tin bạn là chủ sở hữu của tài khoản Facebook đang bị khoá.

Sau đó các bạn vào đường link này https://vi-vn.facebook.com/help/contact/260749603972907 rồi điền Email hoặc số điện thoại di động, họ tên (như được ghi trên tài khoản) và đính kèm hình ảnh 2 mặt chứng minh thư vừa chụp ở trên.

Phần thông tin bổ sung các bạn có thể ghi vấn đề đang gặp phải, mình điền “Tài khoản Facebook của tôi đột nhiên bị khoá không rõ lý do. Vui lòng kiểm tra và mở lại giúp tôi.”

Cuối cùng chờ khoảng 1 đến 2 tiếng sẽ nhận được email hoặc sms thông báo đã xác thực và mở khoá tài khoản thành công. Từ giờ bạn có thể đăng nhập lại và sử dụng như bình thường.

Chúc anh em sống ảo vui vẻ!
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrbekei
TÍCH CỰC
7 năm
ae nào biết đổi tên khi quá số lần cho phép ko nhỉ @@
@mrbekei Dùng cmnd up rồi nó đổi tên theo cmnd, fake đc cmnd
@mrbekei :v dùng link 333 spam tên giả để fb quét đi bác
Chắc facebook truy quét tài khoản ảo đây.
vicki_iphone
ĐẠI BÀNG
7 năm
đột ngột khóa dẹp mịa luôn chứ mở chi 😃
bomcoi1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ nó lại còn đòi có cả ảnh CMT nữa cơ đấy 😁
Các bạn đoán xem khi nào thì nó đòi tiếp sổ hộ khẩu? =))
Tài khoản mình không (chưa) bị, nhưng nếu nó đòi thì nghỉ khỏe luôn nhé.
hungbya
TÍCH CỰC
7 năm
@bomcoi1402 Sổ hộ khẩu thì không đâu bạn ơi, vì theo mình biết chắc chỉ có Việt Nam mới đẻ ra sổ hổ khẩu thôi.
ubslum
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bomcoi1402 chả có thằng khùng nào đòi sổ hổ khẩu đâu, yên tâm nhé 😆
anhdetinh
TÍCH CỰC
7 năm
tưởng đâu có cách nào fake được tên fb luôn thì nhờ bạn giúp đỡ, chứ chụp cmnd thật thì dễ quá rồi. Nick mình cũng đang bị khóa và nó đang yêu cầu giấy tờ thật nhưng đang cố làm giả :d
lethetung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhdetinh cơ bản là bản fake cmt của bạn như nào thôi . fake mà bị phat hiện là đi chơi luôn đó
anhdetinh
TÍCH CỰC
7 năm
@lethetung Nếu như có thể, bạn giúp mình được không ?
lethetung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhdetinh bị khoá lâu chưa . gửi thông tin đây . và hên xui là lần trước bác gửi rồi mà ko đc thì chỉ 50-50 thôi
em đợi hơn 3 tuần và chưa thấy thông tin lại từ fb supporter...😔
@ThjxD4Th4 acc của bạn đã mở lại đc chưa vậy? bày mình với
Khả năng là quét acc ảo hoặc acc đã bị hack để lọc bớt user active.
Thà làm fb mới, chứ éo đưa cmnd cho nó, d
nerdyL
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 @Airblade14 Bác search trên mạng cụm từ khóa "file psd chứng minh thư" nhé. Về để dành edit mà xài dần
@Airblade14 Ok đưa cmnd cho fb làm con mịa j, fb chết tiệt
capuchino92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nerdyL
Bác ơi bác làm hộ e cái cmnd fake dc k , e muốn đổi tên luôn , e gửi bác cái thẻ 50k , giúp e với 😔(
nerdyL
ĐẠI BÀNG
7 năm
@capuchino92 Cái này bạn phải tự tìm hiểu làm thôi. Thực chất rất dễ. Nếu người khác làm cho bạn, không xác định được mục đích dùng, dễ bị vướng vào vòng lao lí. Bạn có hỏi 10 người họa may có 1 người làm cho bạn thôi. Mong bạn hiểu.
đệt.đổi tên face rồi mà h bị khóa acc chắc ăn cmn hành qá.tên khai sinh 1 kiểu vs tên face 1 kiểu ko biết mở lại kiểu j nhở ?.ms đổi sang tên ms đc 1 tháng mà h có vụ này.hoang mang vãi nồi
vipk31
ĐẠI BÀNG
7 năm
tên face không đúng thì bị mất fb luôn ah ?
Năm ngoái mới bị. Thường là với những acc nào lâu khoảng 5 năm trở lên nó mới chơi. Còn acc mới nó chưa xử đâu, để còn câu khách nữa.
Cũng tính vứt luôn vì FB của mình chả có thông tin gì đáng kể, đến ảnh thật cũng không có. Tuy nhiên cần làm vài trò nữa cho nên giữ lại.
Yên tâm đi. Sổ hộ khẩu hình như trên thế giới này chỉ còn 1 vài chỗ có thôi. Tây nó không biết đâu mà đòi. :D
Đưa CMND cho nó & xác thực qua mail dùng đăng kí FB là xong.
kill-you
ĐẠI BÀNG
7 năm
photoshop CMT rồi quăng cho nó vẫn được nhé
ví dụ: https://www.facebook.com/dmlangnhangvkl?ref=ts&fref=ts
những acc FB đã verify bằng CMT sẽ không thể báo cáo cho FB
@kill-you link die mất rồi
của mình đổi tên 1 lần cũng bị 😆
Ở đây có bác nào biết Facebook của mình bỗng nhiên giờ vào timeline người khác thì bị phân ra thành 2 dòng. Dòng Timeline và dòng bài viết. Máy mình để nhà rồi nên không có máy để chụp screenshot. Mình sẽ bổ sung hình sau.
khóa càng tốt, đỡ tốn time, mở lại làm gì

https://.........../lgkbyh;1.png https://.........../hvnztl;1.png
tienanbich
TÍCH CỰC
7 năm
sáng nay em có email thông báo acc fb bị có truy cập ở máy nào đó xài win7, 20p sau thì có mail thông báo bị hạn chế tính năng fb (chứ ko phải bị block). Vào đổi pass luôn và kiểm tra thì thấy bị khoá chức năng tag trong 1 ngày thôi :v
Mấy ông dùng ip vn gửi thì có mà hết tuần nó mới rep =)))
VN k bảo vệ dân mình bằng cách bắt fb cho đặt tên giả thay vì tên thật nhỉ. Chán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019