TIKI Freeship June

TIKI Freeship June

Hướng dẫn cài app cho Deebot DD35: fix lỗi không tải được.
Rất hay và hữu ích!/5 người
vuhai6
1 nămBình luận: 48
DD35 là chiếc hút bụi - lau nhà bán chạy nhất của Deebot vì giá rẻ mà đầy đủ đồ chơi từ hút bụi tới lau nhà với bơm nước tự động. Ở VN muốn dùng được máy này thì bạn cần tải phần mềm của nội địa về. Hôm qua mình tải thử lần đầu nhưng lại gặp một số vấn đề không tải được nên note ra đây để nếu có anh em nào gặp lỗi tương tự thì tham khảo.

Bài này dùng iPhone làm mình hoạ nhé.

Về cơ bản, hướng dẫn tải sẽ như sau:
  1. Dùng camera của iPhone quét mã QR Code có trên máy (hay trên hộp cũng có), máy sẽ tự động mở ra phần mềm trên Appstore.
  2. Tải phần mềm về là xong

Lỗi đầu tiên - Nhấn tải báo lỗi phần mềm này không dành cho quốc gia của bạn.
  • Cách khắc phục là đổi vùng sang China
  • Vào Appstore -> nhấn vào icon user góc trên phải -> chọn mục Country/Region -> Chọn China.
  • Nhập 1 địa chỉ bất kỳ bên đó vào. Ví dụ như hình dưới là được.
  • Sau đó quét QR code và tải lại app.

Quảng cáo

Lỗi thứ 2 - Lỗi Acc của bạn không sử dụng được ở China (như hình dưới đây)

Lỗi này xảy ra do acc của bạn đã add thẻ visa / master và bạn đang có đăng kí 1 dịch vụ nào đó trả tiền theo tháng (Subscriptions) - ví dụ như Nettflix hay Apple music hay bất cứ dịch vụ trả tiền nào.

Do đó nếu có báo lỗi này thì cách khắc phục là kiếm 1 acc trắng (chưa sub gì cả) để chuyển vùng qua china và tải lại app là được.

Phần mềm sau khi tải xong ở đây:

HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN

1./ Mở app và làm các bước như hình dưới.

2./ Chọn sang +84 của Việt Nam

Quảng cáo

3./ Nhập sdt của bạn vào (bỏ số 0 đi) sau đó nhấn vào dòng chữ đỏ ở dưới. Nhấn vài lần khi nào nó gửi mã OTP thì thôi. Có thể nó sẽ hiện ra cái hình bên cạnh kêu bạn kéo trái táo vào giỏ hàng, cứ làm theo thôi.

4./ Đăng kí thành công, chúc mừng bạn!

HƯỚNG DẪN KẾT NỐI APP VỚI DD35

1./ Mở app nhấn dấu + và chọn vào dòng DD35

2./ Làm theo hướng dẫn trên hình
3./ Đợi 1 lúc thì màn hình này hiện ra là bạn đã kết nối thành công.

Quảng cáo

HƯỚNG DẪN DÙNG PHẦN MỀM CỦA DD35
Rất hay và hữu ích!/5 người
BÁc cho em hỏi. Em đã cài app và sử dụng thành công trên 1 máy android. Bây h em muốn sử dụng app này trên 1 máy ios nữa thì làm thế nào bác
@trieutuan1987 bác cài app này lại trên ios và đăng nhập với sdt đang dùng trên app android xem.
@vuhai6 E sang phần đăng nhập = sdt mà ko thấy chỗ nào nó cho chuyển sang +84.
Mà ấn thẳng vào chỗ đăng nhập +849xxxxx thì ko dc 😔
@vuhai6 bác ơi con này bác mua giá bao nhiêu thế, mình thấy có con ghi là hàng trưng bày giá 3tr7 thì có nên mua ko?
Hiện tại mình đã đang xài Mop-P rồi nên cần mua 1 con giá hợp lý, đơn giản để xài 1 phòng phụ
@chuoitaykohot Con này mình bán :v giá hàng mới new fullbox là hơn 4tr chút. Hàng trưng bày nghe vậy mà ko phải vậy 😃
@trieutuan1987 Coi lại kỹ xem giống như hình minh hoạ ở trên bài không.
Smowtion
TÍCH CỰC
1 năm
Ai fix dc con rock T6 ko nhỉ , ko đổi múi giờ là ko dùng dc
Tham khảo được đấy
sẵn tiện post e hỏi luôn, trong tầm giá 3tr5+- thì có mấy mã này, deebot dd35, de55, de53. Các bác thấy con nào ok nhất ạ, định mua 1 con rẻ rẻ cho ông bà ở nhà dùng
@satthuvip777 ông bà thì chả quan tâm app hay không app đâu, nhấn là chạy. Nên mua con dd35 ok vì giá này mua hàng mới nguyên seal. Chứ mấy con kia nếu là hàng trưng bày thì tỷ lệ lỗi sẽ cao hơn.
@vuhai6 Con dd35 e thấy chỉ có cảm biến, ko có camera hay laser nên cũng ngại
@satthuvip777 Ù, được này mất kia, vì giá nó cũng rẻ
winxp2007
TÍCH CỰC
1 năm
Em này có lưu được nhiều bản đồ, vẽ tường ảo được ko ad?
@winxp2007 không bác ơi, map nó để làm cảnh thôi, con này hàng giá rẻ mà 😁 Bác quất em T5 cho phê.
phuocauduy
ĐẠI BÀNG
1 năm
@vuhai6 Nhờ bác tư vấn con T5 và cón S5 max , con nào ok hơn. Thank bác
@phuocauduy bác coi video mà bên kênh này người ta so sánh nhé:
Mod mò ra, chứ tay ngang thì chấp tay luôn
Thks Mod
Smart-home
ĐẠI BÀNG
1 năm
unamed8x
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Smart-home Đọc hiểu có vấn đề à bạn hiền, nhìn lại cmt thì bạn mới chính là người hung hăng nhất đấy 😁 Đồ tung của nhái thì mình nói nó nhái, không lẽ nói nó chính hãng. Nội cái tên còn nhái thì làm ăn được gì. Đưa link youtube người ta review chứ có chứng mình họ toàn xài đâu bạn ơi. Tôi là nói chuyện sạch sẽ nhất rồi đấy, chỉ có bạn máu không lên não để tay cmt thôi. Không thân.
Smart-home
ĐẠI BÀNG
1 năm
@unamed8x Chán nhỉ. Dân VN mình còn nghèo nữa...
@Smart-home Ở nước ngoài người ta có chỉ số tử tế trong kinh doanh và sản xuất. Việt Nam nói chung là giàu đấy và thành phần nghèo là độ tử tế chưa đủ.
Như thông tin tôi có đọc ở trên thì tạm suy đoán bạn đã công tác tại việttel nhưng tử tế chưa đủ nên bị đuổi việc và về bạn phải kinh doanh con robot Liectroux và vẫn chứng nào tật đó giả Đức lừa anh e. Cái tiếp theo là các cmt trên hoàn toàn ném sít ném đá vỡ đầu ko có cmt nào đồng tình kể cả mod. Tiếp theo là chính quần sịt bạn đang vận chí ít cũng nguyên liệu tàu sao phải xính Đức cho rằng Liectroux là Đức. Nếu bạn giàu sao phải sống ở vn sao ko qua Đức mà ở.
Chán nhỉ bảo sao 1 số thằng nó cứ kêu nghèo mãi.
kira0212
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Smart-home Hàng Tàu nhưng nó bảo là Tàu bác ạ, còn cái chuyện Tàu lại cứ bảo Đức thì nó là chuyện khác. Mặc dù thằng Đức cũng chả nổi tiếng j về robot hút bụi cả nhưng quan điểm của e là e éo thích và đây là quan điểm cá nhân chứ cũng chẳng ảnh hưởng gì đến ai và đương nhiên cũng đếch ảnh hưởng đến việc kinh doanh của bác. Vẫn đầy người dùng Liectroux của bác nhưng trong đó ko có e. Bao giờ thừa tiền e mới mua về nghịch xem Tàu mác Đức nó khác thế nào. Còn hiện tại e đang dùng Deebot T5 Hero chứ ko chọn mấy con Liectroux 😤
bakery00
TÍCH CỰC
1 năm
Mình cũng xài con DD35 nhưng app tải bằng barcode là app Ecovacs bản tiếng trung ( do hàng nội địa ). Bữa đk acc k đc, cuối cùng phải mua ID và PASS đk 100k trên mạng. Nhập vào nó mới kích hoạt để điều khiển bằng app đc.
Sao bảo Ecovacs giờ có tiếng anh rồi nhỉ @vuhai6?
@asterix0108 Có 1 bản nội địa và 1 bản quốc tế nhé bác 😃
@trieutuan1987 Mình nghe ng bán quảng cáo bản nội địa có tiếng anh đó bạn T5 Hero
@asterix0108 T5 dùng app khác bác 😃 app này của dd35 thôi
@vuhai6 Ồ vậy hả, mình đang tìm hiểu để mua thôi
Cảm ơn bạn rất nhiều
transyhongvn
ĐẠI BÀNG
1 năm
mua cái điều khiển 160k về là xong khỏi cài app, mà người nhà cũng dùng đc khỏi hướng dẫn
@transyhongvn Có mấy cái ko chỉnh dc = điều khiển đấy đâu bác. Chỉnh lượng nước là 1 ví dụ, 2 là cái app đấy điều khiển qua 3g dc bác nhé
@trieutuan1987 Chuẩn rồi, app mới chỉnh dc lượng nước. Mà đăng kí app cũng ok mà 😁
Trùng hợp vãi, nhà m đang hỏng con này 😔
@cunatvechai hỏng sao bác?
@vuhai6 Sạc ko vào điện nữa, đang cho đi sửa b ơi
Xưa em mua về cũng mầy mò app này nọ. Sau 1 tháng, các bác biết không, em ấn đúng On để nó chạy, sau nó tự về sạc. Hết! 😐
@cunatvechai mục tiêu của nó làm ra cũng để dùng đơn giản như thế thôi mà 😁 thích hợp với người già hoặc những ai chỉ cần đơn giản.
Cám ơn bác chia sẻ
nvanh2611
ĐẠI BÀNG
1 năm
E đang có 1 con Deebot DR95 hàng xách tay Đức mà mày mò mãi ko kết nối đc wifi. E đọc hướng dẫn là tải app Deebot 2017 trên store mà app ko nhận diện đc con này. Có khi nào phải tải bản của Đức về mới cài đc ko ạ? Bác nào biết hướng dẫn giúp em. E cám ơn

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019