Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng Dẫn Cài CH Play Cho Các Máy Trung Quốc Huawei, Xiaomi, Zopo, Meizu....

sweet_life
19/6/2018 4:47Phản hồi: 7
Hướng Dẫn Cài CH Play Cho Các Máy Trung Quốc Huawei, Xiaomi, Zopo, Meizu....
Hiện tại đang có rất nhiều anh em sử dụng các dòng máy điện thoại xách tay từ trung quốc khác nhau như Huawei, Meizu hay Xiaomi. Trong thời gian vừa rồi có nhiều anh em hỏi mình các để cài CH Play (Play Store) cho các dòng máy này, hôm nay Mobile-Tech xin hướng dẫn anh em cách để có thể tự cài được CH Play cho chiếc Smart Phone của mình.

Để cài được CH Play có rất nhiều cách như Root máy rồi chép trực tiếp file vào System hay flash file dạng *zip thông qua Recovery nhưng với nghững người dùng thông thường thì để làm được điều này không hề đơn giản.

Mobile Technology hôm nay sẽ hướng dẫn các bạn cách đơn giản nhất để cài CH Play qua vài cú click.

*** Đọc hết bài hướng dẫn để tránh lỗi phát sinh không mong muốn

Trước hết các bạn tải về file Google Installer v3.0 mới nhất tại ĐÂY

Sau khi tải về các bạn coppy vào điện thoại (với người đang xem hướng dẫn trên máy tính 😆
Các bạn cài đặt Google-Installer-v3.0.apk vào điện thoại của mình sau đó mở ứng dụng (ứng dụng có mấy chữ Trung Quốc nhé)

Mở ứng dụng bạn sẽ thấy giao diện như hình bên trái, bạn click vào phần màu xanh khoanh đỏ máy sẽ chuyển qua giao diện hình bên phải. Việc của bạn là chờ nó chạy lên 100%
Xong cái CH Play.
Một số máy sau khi cài xong sẽ chưa vào được CH Play ngay thì các bạn cần bật Wifi, 3G, 4G, GPS (để máy tự động cập nhật vị trí Việt Nam) rồi khởi động lại điện thoại.
Sau khi cài đặt được CH Play các bạn cần cài thêm Google Contact Sync Adapter để có thể đồng bộ danh bạ từ tài khoản Google về điện thoại và ngược lại.

Tải Google Contact Sync Adapter tại ĐÂY

*Lưu ý: Một số máy bị báo cài Core GMS thì các bạn tải thêm GMSinstaller tại ĐÂY

cài xong GMSinstaller bạn có thể cài Google Installer bình thường nhé.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xiaomi thì vào thẳng store Trung Quốc, tìm Google installer nhấn cài rồi next next là xong thôi cho nhanh.
hq123s
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuhungkt881 Không được bạn ah!
Cũng khá đơn giản đây là Hướng dẫn cài dịch vụ Google (có CH Play) cho máy Mi 5X bạn có thể tham khảo nhé 😁
vẫn bị lỗi gms
hq123s
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã tải làm mới bước chờ phần trăm màu vàng cho nó chạy, mà cứ đứng im. quay hoài không lên % nào cả. Hay Bị Chặn rồi ??
hoanggiang00
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các thao tác thực hiện rất dễ. Nhưng mình không hiểu tại sao lại sử dụng bản Ch Play trung quốc. Mà không dùng bản CH Play Việt Nam. Mình thấy phiên bản Ch Play của anhnbt dùng rất tốt. Tôi nghĩ bạn nên tham khảo: anhnbt.com / tai-ch-play.html
seeseo69
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoanggiang00 Bất cứ điện thoại nào đã cài bảng Rom của Trung+ thì phải cài cái này bác nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019