HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT CAMERA IP 360 FULL HD (HỖ TRỢ QUAY ĐÊM)

hoangvutran1994
19/10/2016 2:35Phản hồi: 57
HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT CAMERA IP 360 FULL HD (HỖ TRỢ QUAY ĐÊM)
Camera IP 360 Full HD (hỗ trợ quay đêm) là dòng camera đang được rất nhiều khách hàng lựa chọn sử dụng, vì giá cả rất hợp lý, mang lại trải nghiệm sử dụng tốt, chất lượng hình ảnh lên đến Full HD, và hơn nữa là khắc phục được một số nhược điểm của các dòng camera iP cùng phân khúc.

Hôm nay mình gửi đến các bạn bài hướng dẫn chi tiết về cách cài đặt sản phẩm này.

Bước 1: Tải App trên CHplay hoặc Playstore với từ khóa "360 smart camera", sau khi tải App xong bạn mở app lên click vào "Register" để đăng ký tài khoản.

Bước 2: Đăng ký tài khoản, chọn vùng là Việt Nam, tên đăng nhập là số điện thoại của bạn, sau khi nhập pass word xong bạn nhấp vào "send code", lúc này sever của Camera IP 360 Full HD sẽ trả về tin nhắn rồi 6 chữ số để bạn nhập vào ô mã xác nhận, cuối cùng là click vào Register để đăng ký.

Bước 3: Click vào biểu tượng dấu "+" bên góc phải màn hình, sau đó chọn "Local Camera".

Bước 4: Chọn "Green Light Blinking", sau đó tiếp tục chọn "Announcement Heard". (nếu bạn không thấy đèn màu xanh lá cây trên camera nhấp nháy, thì reset lại camera)

Bước 5: đưa điện thoại đến gần Camera chọn "Next", sau đó chọn "Send Sound Wave" rồi tiếp tục "Next".

Bước 6: Chờ điện thoại kết nối với camera, sau khi kết nối thành công bạn đặt tên cho camera của mình sau đó click "What a nice name!".

Bước 7: Kết nối thành công khi bạn thấy trạng thái "Online" hiển thị, để xem camera bạn chỉ cần click vào App.
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
7 năm
B cho mình hỏi trường hợp camera ở vùng không có wifi nó có lưu vào thẻ nhớ để sau có wifi thì vẫn xem lại được ko?
@tuanboy9xnd Đúng rồi bạn nhé
cám ơn bạn nhé
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này có gắn ngoài trời dc ko bác
@Deadpoool con nay su dung trong nha thoi ban nhe!
Bạn cho hỏi sao camera này trên ios cài pass thì sang máy khác vẫn xem bình thường mà ko bị hỏi pass là sao nhỉ.
@maxlibu chưa hiểu ý bạn lắm, sang máy khác đăng nhập tai khoản vào thì sử dung thôi
Reset camera về cài đặt gốc ở đâu nhỉ?
@Minhquang28 Ở phía sau camera có lỗ nhỏ đễ chữ reset, bạn dùng tâm chọc vào đó giữ khoản 5s nhé!
huahung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tk cũ mình quên pass, giờ tạo tk mới thì nó báo lỗi như thế này, có cách nào ko mọi người ơi?
@huahung Mình hiểu trường hợp của bạn, trường hợp quên luôn tài khoản thì không có cách nào để cài lại hết bạn, camera bắt buộc phải unlink với tài khoản cũ mới cài được tên tài khoản mới. Thông thường tài khoản sẽ cài bằng số điện thoại hoặc email, bạn cố gắng nhớ lại xem nhé!
@hoangvutran1994 ko co cach nao khac khi minh quen tai khoang cu de su dung het ha ad
@tai47 không bạn nhé, bạn có thể khôi phục lại tài khoản cũ bằng sdt hoặc email đã đăng ký!
thanhbinh84
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huahung Mình hay dùng login bằng sms code, giờ mạng mobifone không nhận được verification code nữa, phải gửi SN với số điện thoại cho cửa hàng bán camera nhờ họ unbind số điện thoại với camera thì mới dùng tài khoản mới add thiết bị lại được.
Mình mới mua lúc cài đặt xong xem ảnh nhưng lạ không thể mở cài đặt ra! Có thể xem giúp mình xem tại sao ko ?
@Tienvietkt minh chua hieu cau hoi cua ban
hunterval
TÍCH CỰC
6 năm
mình đang xài 1 cái, gắn thêm thẻ nhớ 32gb
mà sao nó lưu clip ngắn quá chỉ có 5-6mb và tầm chừng 1p. Mình muốn nó ghi 1 lần 30p mới chuyển sang ghi file mới có đc ko nhi
MAXY Tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi là camera này có thể lưu video trực tiếp lên cloud được không và mình coa phải mất tiền mua dung lượng cloud không ạ?
@MAXY Tran Phải mất tiền mua cloud bạn nhé, nhưng bạn mua thẻ nhớ 16GB là lưu được cả tuần rồi, nên không cần mất tiền mua clound đâu.
MAXY Tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn bạn mình định mua 2 cái về gắn
@MAXY Tran Mình nghĩ bạn nên mua camera yoosee xài ngon hơn, thứ nhất mình thấy 2 năm rồi mà phần mềm và cả cam xài rất ngon, thứ 2 nó xoay được 360 độ, khi bạn xem thì mình thấy nó connect nhanh hơn cam 360 nhiều!
@hoangvutran1994 Chuẩn
khanh911
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm thế nào để tắt đèn trên camera nhỉ ?
@khanh911 vào phần seting turn off light bạn nhé
khanh911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangvutran1994 Mình hỏi thêm. Mình dùng D606.
- mình đến gần chỉnh camera nó cứ kêu the thé rất chói tai.
- hay hiện thông báo remove object or light near camera mặc dù camera không bị vướng gì. Mình để trên giá sách trước mấy quyển sách.
- góc viền vẫn bị cong
- mở ra xem video trên laptop vẫn mờ mờ, không nét căng.
@khanh911 Bạn xem lại trong phần cài đặt, tắt cảnh báo chuyển động đi là được!
khanh911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangvutran1994 Vậy ah, tắt chức năng quan trong nhất thì còn gì là camera nữa.
@khanh911 Thật ra camera chỉ để quan sát thôi, k chống trộm được, cảm biến của nó k phân biệt được đâu là trộm đâu là vât thể chuyển động, nên nó cứ báo động liên tục.
Không kết nối được với camera là sao nhỉ ?
Đăng Danh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ha de Có thể chuẩn mã hoá của cục wifi khác nên camera không bắt được. Chuyển đổi thử giữa TKIP và AES nhé.
@Đăng Danh Hoặc là a xem lại anh đang kết nối băng tần 5ghz hay 2.4ghz, camera chỉ kết nối được với băng tầng 2.4ghz thôi a nhé
Remeinder this camera is already bound to user: 84****356 the use must unbind the camera before you add it. Hướng dẫn mình xử lý với. Xin cảm ơn.
@Bui cong doai Trường hợp này camera đã add với account khác, nếu bạn muốn kết nối lại, phải dùng acc 84****356 unlink với camera, sau đó reset mới kết nối được với tài khoản mới!
@hoangvutran1994 @hoangvutran1994 Sau khi mình kết nối với add cũ xong mình cứ thế nhấn reset là được đúng không bạn ?
Nhờ các Pro giúp!
Con qihoo D606 của mình đang sử dụng bị lỗi kết nối. Reset xong kết nối lại báo như hình.
Có ai biết cách khắc phục giúp mình với.
Thanks!
Screenshot_20190222-120855_360 Smart Camera.jpg
@vuhuynh07 anh kiểm tra lại điện thoại đang kết nối với wifi băng tần 2.5ghz hay 5ghz. camera chỉ kết nối được với băng tần 2.5ghz thôi a nhé!
clubxiangqi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuhuynh07 Bạn sửa dc lỗi đó chưa.chỉ giùm mình với
....cũng bị thông báo giống vậy mà ko biết làm sao 😔
clubxiangqi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangvutran1994 Mình kiểm tra vẫn 2.4ghz mà vẫn báo lỗi như ảnh bạn ở trên.😔
Nhờ anh pro giúp cái:
1. Cái camera này có phần mềm kết nối với máy tính PC không nhỉ? Nếu có cho em xin cái phần mềm ạ !
2. Tại sao ban đêm nó tối om (hình như không có hồng ngoại), không xem được ban đêm phải không?
@Phan Ngọc Tiếp 1. cái này em thấy chưa có cms cài trên pc, em thấy chưa có pro nào share phần này.
2. cam này có 2 bản có hồng ngoại sẽ xem được buổi tối, không có hồng ngoại k xem dc buổi tối ạ.
@hoangvutran1994 Vậy mà xưa giờ mình không biết nó có bản không có hồng ngoại, lạc hậu thật, hehe
@minhlc1958 dạ anh, anh ban hồng ngoại xem okie lắm a. nếu lần sau a mua có thê chọn camera yoosee chất lượng cũng khá okie đó anh.
@hoangvutran1994 Mình đang dùng cả hai, Yoosee bản full HD, Qihoo D606 bản có hồng ngoại
So sánh thì thấy Yoosee kém hơn Qihoo, nhất là khoảng ngược sáng. Yoosee được cái là xoay qua lại, lên xuống thôi
@minhlc1958 đúng rồi anh, hihi cam giá rẻ mà, nó phục vụ nhu cầu quan sát cơ bản nhất thôi
Gần đây mình sử dụng mạng 4G Vina để vào xem camera thì lúc được, lúc không. Vào xem bằng wifi thì ổn định là bị gì vậy các bác?
Cám ơn cả nhà
Nhà mình dùng fpt, đã kết nối wifi với băng tần 2,4 rồi nhưng toàn báo lỗi. Hướng dẫn mình cách chuẩn mã hoá giữa wifi và camera với. Thanks
Con này cực khoa kết nối. Mình dùng iphone kết noiis ko dc. Mang ra tiệm ko dc phải dùng cái dt của xiaomi mới kết nối. Nó cứ đòi 2,4ghz và 5 ghz ông bán ở xiao nguyen thien thuat xiaomi cung ko lam dc. Ko cho trả ổng vào nhà dùng dt làm cho mình bằng dt ổng moi dc. Nản.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019