Hướng dẫn cài đặt Microsoft Office cho điện thoại Android ở Việt Nam

Duy Luân
25/6/2015 9:6Phản hồi: 238
Hướng dẫn cài đặt Microsoft Office cho điện thoại Android ở Việt Nam
Microsoft Office hôm nay vừa ra mắt chính thức cho điện thoại Android, trong đó bao gồm Word, Excel, PowerPoint, đáng tiếc chúng ta không thể tải trực tiếp từ Google Play được do chưa hỗ trợ Việt Nam. Nhưng không sao, chúng ta vẫn có thể cài đặt được ba app này một cách thủ công bằng cách dùng các tập tin APK cũng như tập tin dữ liệu của ứng dụng. Sau khi làm theo hướng dẫn bên dưới, bạn sẽ được sử dụng đầy đủ tính năng của Word, Excel, PowerPoint trên chiếc điện thoại Android của mình, tất nhiên là miễn phí hoàn toàn. Chúc mọi người thành công.

Cách thực hiện (lưu ý làm đúng trình tự, làm ngược là không chạy được):
  1. Tải về file ZIP này, trong đó chứa 3 file APK và 3 thư mục
  2. Sau khi tải về xong, giải nén ra, chép 3 thư mục có dạng com.microsoft.office.xxx vào thư mục /Android/obb nằm ở bộ nhớ máy. Lưu ý là để nguyên 3 folder này mà chép thôi, không cần chỉnh sửa gì thêm
  3. Giờ thì lần lượt cài đặt cả 3 ứng dụng Word, Excel, PowerPoint bằng 3 file APK
  4. Sau khi cài xong thì bạn chạy một trong ba app đó lên, đăng nhập tài khoản Microsoft vào là có thể sử dụng đầy đủ tính năng của ba phần mềm
Cảm ơn bạn @hugnvn87 đã chỉ mình. Mọi người cứ làm theo, không được hay bị lỗi gì đó thì đăng lên để mọi người cùng giúp đỡ nhé.

238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá! Thanks!;)😃
Ngon....
Quá hay! Vừa tiễn tạm một em Nokia Lumia 930 để chuyển sang Sony Z3 và đang hụt hẫng vì vụ này... Xin cảm ơn @Duy Luân. 😃
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
@ndkhoivtv Dùng Sony là chuẩn rồi bạn ạ. Đang dùng M4 Aqua thấy phê hơn cả em 5S của mình. Ko biết nên cho em nào làm vợ chính đây =))
@ndkhoivtv Vừa tiễn 920 sau gần 3 năm để sang sử dụng zen 2 trải nghiệm thử. Phải nói là android tùy biến cực tốt nhưng cũng chính vì thế mà nó rối rắm kinh khủng, đã thế vừa app của GG lẫn app Asus chồng lên nhau
@ttthanh14 bạn dùng M4 aqua thấy như thế nào vậy bạn? mình đang phân vân giữa M4 aqua với C4 không biết mua cái nào
caotrien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ndkhoivtv Mình cũng thế
Dùng HTC quen dùng Polaris 5 nên chuyển qua Z3 kiếm mãi cái excel cho ngon mà ko đc . Tải được thằng excel này thì cứ là mừng hết nước mắt 😁
Có điều sao nó bật file chậm thế , nào là send MS , rồi xác nhận gì rồi mới bật file
netmeohoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay đấy..mỗi tội là mình không có acc vip để down thui
@netmeohoang Bạn lên linktocdo.com hoặc linksvip.net hoặc vnzleech.com mà get link
Cool
trungdoanzh
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thì dùng tiện ích ZenMate trên trình duyệt chuyển IP sang Mỹ rồi vào google play trên trình duyệt tải gián tiếp 3 app đó về điện thoại cũng đc
P/s: sử dụng cùng 1 tài khoản google trên cả điện thoại và trình duyệt
kojimatsu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Potter257 Mình cũng dùng cách này. Đã tìm thấy phần mềm nhưng báo không tương thích với tab Dell Venue 8 HSPA+ 3830 😔

/Đọc yêu cầu của phần mềm là ram>=1GB và hdh Kitkat 4.4 trở lên trong khi máy mình có 2GB ram và đã up lên 4.4 từ lâu rồi... hay GG Play store nhận tên máy rồi phán cấu hình theo lúc xuất xưởng...
Cuns2ga
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Potter257 bạn hướng dẫn chi tiết hơn 1 tí cho mình và nhiều ng biết được ko, tks 😁
Cool
kienvunb
TÍCH CỰC
9 năm
Của mình tải về đc luôn chả phải làm gì cả. Bộ 3 ứng dụng này chính là bộ 3 ứng dụng trc đây chỉ dành cho MTB android.
em dùng phần mềm polaris office cũng thấy như hình trên. nghe chừng giống nhau k ad?
Mình down openvpn xong vào trang vpngate lựa server Mĩ rồi vào store down 3 app này về. Tiện thể update luôn trò Monster Strike 😁
HuyDJ07
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi về vấn đề font ạ..thiếu font thì làm sao ạ
hungtt7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ad cho mình hỏi MTB Lenovo Tab S8 có cài được không?
Mình đã thử cài bằng cách tải file apk trên play về cài được nhưng khi chạy nó báo lỗ không chạy được. Không biết làm theo cách chủ topic có được không, vì hiện giờ mình không cầm máy ở đâu nên không thử được?
hungtt7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungyennct Xác nhận là Chip Intel vẫn chạy tốt.
Có thể do lúc sáng mình cài từ file apk nên em Lenovo Tab S8 không chạy được
Mình vừa cài lại trực tiếp từ play google và kết quả đã dùng ngon cả Word, Excel và Powpoint.
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
@hungtt7 Mình dùng Memopad 8 con CPU y chang, MS nó ghét intel nên không cho chơi
lockhomes
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungyennct Pác cài lâu chưa , trước giờ chỉ dùng được các CPU khác ngoại trừ Intel.
hungyennct
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lockhomes Mình không nhớ rõ nhưng sau lần update hồi tháng 4 hay tháng 5 ấy đã hỗ trợ chip intel 😁
HuyDJ07
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi về vấn đề font ạ..thiếu font thì làm sao ạ
huypronb08
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có acc fshare đắp chiếu cả năm h có cơ hội dùng 😁
ONE NO!
TÍCH CỰC
9 năm
@huypronb08 bác up lên google cho em ké với em ko có acc fshare down chậm quá
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
@ONE NO! Sử dụng link này nếu fshare chậm, link fshare chính là file zip link này của mình https://drive.google.com/open?id=0B9hsvqns6CCbfkJCZ3Q5RWJaWEUzU1RQVTFpUnZFRjNrSGsxS0I2UTVsTGR2SmpPT3ZFcGc
huypronb08
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ONE NO! inbox facebook mình đưa tk cho mà sài 😁
tungtuantu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này có dùng được cho MTB ko bác
giao diện Word coi bộ lu bu hơn wp nhỉ
@cardmanhinh.com Bác cài được chưa giúp e với
xenonnt
ĐẠI BÀNG