Hướng dẫn cài đặt phần mềm vào WebOS

dihuta
5/8/2009 4:26Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chu0i_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
oh!
Ngon
thank's bác
helpmelove
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có cách nào vào lại dc cái catalog dc ko ạ .Máy em là palm pre Ơ2 .Vẫn sử dụng dc 3g bình thường mà .Unlock ko đúng cách thì làm thế nào sửa dc ạ
co' ai giup' em dơn file NovacomInstaller_x86. voi'. may' em không tự nhận ra nên phải dơn nhưng link die mất rồi huhu giúp em với...
của bác đây: http://www.mediafire.com/file/fvf84dshh4vd6nx/NovacomInstaller_x86_2.zip
tình hình là mình cần cái này đã rất lâu, bây giờ mới có bác giúp đỡ nhưng e không cần nó nữa rồi. thank bác rất nhiều nek :">
mấy bro giúp em voi....!.... tình hình là con palm pre p100ueu của em nó không kết nối với pc cài win xp được, mổi lần em chạy WebOSQuickInstall-4.03 là nó lại báo không tìm thấy palm....! mặc dầu em đả làm đủ các bước nhu bác Dihuta hướng dẫn....
hình đây ạ, em xin thank trước!
vespas
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao em bấm vào install mà nó chả chạy j/ chả có thay đổi j hết............
vespas
ĐẠI BÀNG
13 năm
help me................................đã ok,hehhehe
hahaha làm được rồi.........!
cho e hỏi thế làm sao mà tải nhạc, video cho palm pre ............?
chao moi nguoi cho minh hoi sao dt minh luot wed thi binh thuong nhung lai khong vao duoc app cataog vay?cminh mun cai chuong trinh thong qua cach nay nhung minh k vao duoc.co ai biet cach vao chi minh voi.cam on moi nguoi.
Chào dihuta,
sao mình làm các bước giống bạn lúc kết nối nó thông báo "bạn xem hình đính kèm"
solar.
TÍCH CỰC
13 năm
có 1 số lý do sau
thứ nhất: bạn chưa bật developer on
thứ 2: khi cắm cable vào bạn phải chọn là Just Charge
và thứ 3 là máy bạn sau khi unlock xong nó sẽ ko nhận usb bạn làm theo thế này
http://www.tinhte.vn/phan-mem-tro-choi-333/sua-loi-pre-pixi-khong-con-nhan-usb-drive-sau-khi-up-rom-hoac-unlock-476604/
chào bạn. mình mới sử dụng palm pre plus cdma thay bo sóng gsm 3g.
máy sử dụng bình thường. mình đã cài hướng dẫn theo bạn và cách khắc phục đối với win7 rồi (máy đã nhận driver palm rồi)
nhưng hiện nay mình nhấp đúp vào webosqickinstall thì không chạy được (máy chỉ bung file nén ra và trong file vừa bung thì không có mục nào chạy chương trình).
bạn giúp dùm mình nhé
em moi mua con palm pre ma em ga qua ko biet co bac nao online ko cho em cai yahoo em hoi ti
Anh em chỉ dùm mình, máy Pixi Plus lúc mình vào App Catalog thì nó hiện thông báo "The action could not be complete. Try again later." và mình ko cách nào vào trong đó đc để down soft về. Mong anh em giúp đỡ
mình cài phần mềm vào máy mà cứ install chay 1 hồi nó báo:error:6.connection reset by peer :socket write error
ai chỉ giùm với.
Mình sử dụng TouchPad, để cả 2 file jar cùng một thư mục, bật Developer Mode on, double click file "WebOSQuickInstall-4.2.3.jar" mà nó hiện màn hình WebOS Quick Install rồi đơ 😔
Mình xài "webosdoctorp302hstnhwifi.jar"
Xin chỉ giáo với
w0nderb0y
ĐẠI BÀNG
13 năm
up rom lại.. oki lun
w0nderb0y
ĐẠI BÀNG
13 năm
kết nối USB giữa Palm Pre và máy tính install pm thì connecting to device và đơ
Lỗi chưa Creat hoặc Log In profile , cài patched Show FirstUse App , Restart máy , dùng FirstUse để Creat hoặc log in Profile

Reinstall Novacom
Sao mình cài mấy cái phần mềm chặn cuộc gọi vào Palm Treo 680, máy cứ chạy một chút rồi khởi động lại hoài. Pleas....!
anhvu235
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng veer at&t
Mình cài phần mềm lunarcalendar bằng WOWI thành công, giờ muốn bỏ nhưng không được.
Mình vào: system \ software manager \
chọn lunarcalendar rồi chọn Delete rồi Delete thì nó ra lại menu software manager, lunarcalendar vẫn còn nguyên.

Chọn Device info/ More info/ Software , click soft cần xóa và chọn Delete. Theo hướng dẫn thì tìm hoài không có lunarcalendar để mà chọn delete.

Bạn nào gặp tình huống như mình thì chỉ giáo giúp với. Thanks nhiều
mình đang dùng touchpad, máy tính dùng win 7. mình k tài nào dùng dc webosquickinstall và webos doctor để cài app ipk từ máy tính dc, bạn nào biết dùng chỉ mình với thanks
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn cài java bản mới nhất chưa?
_NyX_
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình send file bị lỗi này là sao các bác 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế