Hướng dẫn cài đặt tiếng Anh - tiếng Việt không dấu cho Mi Band 3

2/7/2018 4:37Phản hồi: 137
Hướng dẫn cài đặt tiếng Anh - tiếng Việt không dấu cho Mi Band 3
Hiện tại Mi Band 3 đang hoạt động bằng tiếng Trung nên sẽ khó khăn cho anh em nào muốn sử dụng. Trên mạng có nhiều cách khá đơn giản để chuyển đổi ngôn ngữ này. Mình xin chia sẻ cách cài đặt tiếng Anh và tiếng Việt không dấu để nhiều bạn dễ dùng hơn. Cách cài khá đơn giản, anh em chỉ cần tải về ứng dụng đã được mod từ CH Play hoặc file .APK, cài vào điện thoại Android rồi để chúng nó tự đồng bộ với nhau là xong. Dưới đây là link tải:
Cám ơn bạn @mrche_a1 đã chia sẻ vấn đề này trong cộng đồng https://tinhte.vn/xiaomi/. Nếu anh em có kiến thức muốn chia sẻ hoặc thắc mắc có thể vào đây để thảo luận nhé 😁

137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MashiXx
ĐẠI BÀNG
6 năm
đúng cái mình đang cần đây rồi, nhưng nếu dùng điện thoại iphone thì làm thế nào?
Mindzi
TÍCH CỰC
6 năm
@tethien lắp não vào !
chienfz
TÍCH CỰC
6 năm
@badbug Thằng @tethien nó đéo nói sai !
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tethien Xài iphone 5 cũng gọi là đẳng cấp à
Mindzi
TÍCH CỰC
6 năm
@chienfz Nó nói xàm chứ có ai nó nói sai đâu ! Đọc phải hiểu chứ !
Xin anh em góp ý cho mình một số smart watch hoặc thiết bị để tập thể dục tốt mà bây giờ xài ổn. Mình cảm ơn 😃
1ink
TÍCH CỰC
6 năm
@@nh Phú Đã dùng Apple Watch chưa mà phán để làm cảnh?
@Thien Quoc Ơn giời, con s3 mình lấy ngay ngày đầu mở bán ở mainguyen, tới giờ vẫn chạy tốt. Lỗi xạc pin khi lên tizen 3 là bị, xạc quá nhiệt rồi tự xả pin. Giờ mình để dock trong phòng ngủ, T#25-27 độ, ko bị nữa
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@Uthuong050713 Vậy có cách nào sửa re rẻ không ông, tui đang ôm 2 con luôn, nhưng chắc chỉ lấy 1 con nếu sửa được. Tui xài con Sony Smart3 mấy năm rồi, cũng háo hức con S3 mà nhiều tiền quá. Nếu sửa được tầm 1 chai đổ lại thì tui sửa rồi xài luôn.
@Thien Quoc Ko bít, mình là ng xài thôi. Nhưng theo mình nghĩ, có lẽ mấy ông kia xạc qua đêm, máy nóng, xả đến kiệt pin. Nếu là mình, mình đem vô phòng máy lạnh xạc thử cả ngày đêm, hay đem nhờ ai kích pin lại. Mình nghĩ vậy thôi, còn có tháo pim ra kích đc hay ko, mình ko bít
caubekeen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bác nào dùng MiBand3 rồi cho em hỏi với:
Mua Dùng MiBand 3 như đồng hồ
Từ màn hình nghỉ + hiện giờ đồng hồ lên nhanh ko ( nhanh hơn Miband 2 ko ) - ẹm xem review hơn 10 videos rồi ko ai nói cái vụ này 😔
unsigup
TÍCH CỰC
6 năm
@caubekeen Nhanh hơn miband 2, khoảng hơn 1s là hiện. Mình thấy cái này để báo thức êm .
duytrinh0
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caubekeen Như band2 thôi bạn. Giơ tay lên là màn nó sáng rồi. Còn nhanh hay chậm thì chỉ khoảng nửa giây thôi. Ko quan tâm vụ đó lắm
beboylqt
TÍCH CỰC
6 năm
@caubekeen Dùng như đồng hồ thì mua Amazfit Bip đi, mình cũng đang dùng có đo nhịp tim, GPS, pin xài hơn 1 tháng...
M.A.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caubekeen Ok nè , nó có chức năng chỉnh time giơ tay lên ví dụ 7h sáng tới 22h tối , mấy giờ khác giơ tay xem không hiện tiết kiệm pin 😁 , với khi mình ngủ nó sẽ tự biết bật chế độ không làm phiền
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
Nên đưa vào mục chia sẻ kinh nghiệm. Không nên đưa lên trang chủ
andox_206
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heorung52 Lên làm mod đi rồi muốn làm gì thì làm. 😆
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
@andox_206 vẫn có quyền góp ý đấy thôi 😁:D
myviet123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này mua ở đâu vậy ad giá bao nhiêu
@myviet123 qua mình mới mua Cellphones ở HN, 760k...trên Shopee rẻ hơn bữa mình coi là ~700k nhưng sợ về mấy cái chế độ BH nên mình mua Cellphones
longluffy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@myviet123 mình đặt hàng sớm ở mistore.com.vn là 650k 😁
Định mua mà không thấy bài đánh giá chi tiết nhỉ.
iphone dùng miband có fix dc không thớt ơi
ĐANG ME EM NÀY KHOẢN 1TR THÌ XÚC LIỀN , MIBAND MÀN HÌNH CHÁN QUÁ ! English-Version-Xiaomi-Amazfit-Cor-.jpg
Là cài tiếng Anh cho app trên điện thoại hay cho Miband vậy mod?
@@nh Phú bạn cài lên đt là nó tự làm cho đồng hồ đổi ngôn ngữ 😁
amour_bk
TÍCH CỰC
6 năm
Bản chính thức có Tiếng Anh rồi.
tblog
ĐẠI BÀNG
6 năm
@amour_bk Đâu ra bạn 😔
Cuahangtcs còn 650K...
Nhưng Mi Band 2 chắc đủ rồi!
Mua 500K, Ai mua tui bán 200k, bù tiền mua Mi Band 3
@Thien Quoc lazada còn 600k kìa. đầy hàng
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@tongkien TCS nó bán 650k á.
long.nd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ides bác còn muốn mua ko, mình gửi inbox ko dc 😔
ides
CAO CẤP
6 năm
@long.nd Bác ib xem :3
qua mới down cái bản mod tiếng Anh trên youtube xong, mọi thứ vẫn ổn, chỉ trừ thông báo hoặc tin nhắn tiếng Việt có dấu thôi. Gỡ bản download từ CH Play, download cái bản apk trong mô tả về cài rồi đăng nhập tài khoản vào chờ cho nó upload firmware là xong
ngghuyy
CAO CẤP
6 năm
Mình định mua miband 3 nhưng thấy tình trạng miband2 sau 1 năm mang hình không còn nhìn thấy ảnh nữa. Siêu mờ... nản quá
@ngxhuy ờ, cái con Miband 2 càng ngày nó càng mờ , chỉ nên đeo làm thứ đo bước chân thôi bạn
@ngxhuy Cái Mi Band 3 màn liền 1 mảng thế dùng chất đánh vết xước Mica hay kính gì đấy ngon lành luôn, Mi Band 2 khó đánh hơn nhiều!
LinhChi94
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho m hỏi cái đt màu vàng kia là đt gì v. Nhìn đẹp quad
hvt2.0
TÍCH CỰC
6 năm
@LinhChi94 Iphone X đeo ốp vàng
Mấy bạn mà cần tính năng xem thông báo có tiếng việt thì cân nhắc đợi bản quốc tế nhé.
Mà mình cũng ko hiểu sao thường hàng quốc tế của Mi dở hơn hàng chính quốc, bọn sida
Nó mới update lên không cho hiển thị tiếng anh nữa. Mình đang sử dụng tiếng anh mới update lên chuyển qua thành tiếng trung luôn. Mấy bạn đừng update lên nhé...?
@Thanh winner150 Bạn chuyển ngôn ngữ điện thoại về tiếng anh thì miband 3 cũng sẽ thành tiếng anh bạn nhé
ides
CAO CẤP
6 năm
Em thấy mib2 đủ xài 😆
Ghét cái việc xạc phải tháo nữa thôi 😃)
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy cái smart band dùng hơn năm là pin đã chai rồi. Nên chu kỳ sống cũng ngắn.
@Lulu tetinh Xài 1 năm pin vẫn > 20 ngày
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jojolonelycat Dùng 1 năm bật chế độ đo nhịp tim sport realtime. Rung nhiều.... 1 năm cái 75mah rất dễ chai. Mình mua 5 cái band 2 từ khi mới ra đến cuối năm ngoái. Bạn dùng ít thì cứ quẩy đi. Vài trăm nghìn thực sự ko có gì để phàn nàn.
Mình đang phân vân em tichwatch e này, mọi người cho ý kiến với
@hoangphi551990 Đang xài, noí chung ok. Ngon bổ rẻ
Chạy Wear Os của Google nên full tính năng
Xài hàng lướt của ng khác nên chỉ còn 2,6 triệu, pin 1,5 ngày
Hết pin có thể sạc bằng pin dự phòng khoảng 1h là full
Bác lên hội smart watch trên FB mà rao mua đồ cũ, ai bán thì tìm hiểu profile, dân bán hànf chuyên nghiệp thì cảnh giác, còn dân ham hố mua về trải nghiệm rồi sang tay, nếu giá dc thì nên mua
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangphi551990 cũng đang định mua ticwatch này, ko biết xài ổn ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019