Hướng dẫn cài đặt và sử dụng Push Mail trên Nokia

TDNC
9/3/2010 11:11Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zeroabs
TÍCH CỰC
14 năm
Không biết pushmail của Viettel có phải bật GPRS không nhỉ? Nếu bật thì tại sao BB lại ít tốn pin? Không lẽ BB quản lý GPRS ít tốn kém hơn Nokia?
HNT24681
TÍCH CỰC
14 năm
Mình không nhớ đã đọc ở đâu có người nói công nghệ pushmail của BB thực chất khác hẳn Nokia, vì nokia cần một kết nối GPRS hoặc 3G liên tục, còn BB thì không. Với BB, khi nào có mail mới, máy chủ BB tự động gửi 1 đoạn mã đặc biệt tới BB như một dòng lệnh (vì mỗi BB có 1 địa chỉ IP riêng), và BB tự động kết nối GPRS và nhận mail nên sẽ không cần kết nối liên tục.
Nói thế thôi chứ mình vẫn yêu Nokia E72 của mình lém, hehe. Mọi người cứ nói tốn Pin nhưng mình thấy cũng chẳng tốn, mỗi ngày nhận 5-7 mail, thi thoảng lướt wep vô tư mà vẫn được hơn 3 ngày mới phải sạc. Chỉ có khi nào mất mạng mà dùng JoikuSpot thì mới là đốt Pin kinh khủng, tẹt ga chắc chỉ được 5-6 tiếng.
Hi anh Tài,em đang xài E72 và đã làm đúng thao tác như anh chỉ nhưng hộp mail của em hoàn toàn ko kích hoạt được gì...huhuhuhu
anh Tài cho em xin số phone em sẽ gọi điện thoại trực tiếp với anh và đãi anh 1 chầu cafe.Mong anh giúp...Thân
SDT em là: 0989.888.199
Địa chỉ LH: 22/17 Nguyễn Hiền P4-Q3 TPHCM.
dâttom
TÍCH CỰC
14 năm
đã thử thấy hay hay ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
anh Tài ơi cho em nick yahoo và SDT di em noi chuyen truc tiep dễ hơn,cám ơn anh,mong anh giúp ...Thân.
Nick yahoo em la: anhtuan_0312@yahoo.com
mình dùng yh mà sao lúc setup email nó báo là " Unable to connect to sever. Try again later". ko hiểu tại sao luôn, hay là cần phải configure lại email setting trên nokia
Của mình thì inbox vẫn trống trơn, dù đã làm theo hướng dẫn. Minh dùng e72. Nó hiện 2 cột (inbox va date) rồi tiếp theo là cái vòng tròn mầu xanh mà chẳng có thư nào cả? Ai biết cách khắc phục chỉ minh với. Mình chỉ cần lấy thư qua wifi thôi..Thanks
em mới chỉ dùng É61 để check mail vài lần ! bây giờ thì không còn nữa.mong ban quản trị co thương em trang sv nghèo đam mê công nghệ mà thưởng cho em 1 cai e72 thì tốt quá !
ncy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trường hợp của mình thế này: Mình đã từng cài đặt thành công yahoo, gmail và pop3 trên e72, đã từng chạy rất ngon lành, nhận và gửi mail vù vù. Nhưng ko hiểu sao dạo gần đây pushmail lại ko hoạt động nữa. Mình đã thử connect hay synchronise all & cả update vẫn ko có tín hiệu, mình vào remove mailbox thì máy báo là phải connect mới remove đc. Connect là connect thế nào ạ, mình đã thử connect mà ko chạy đc luôn 😔

Bác nào biết giup mình với ạ. Cho mình hỏi luôn là pushmail này hoạt động dựa trên gprs hay wifi ? Lúc trước mình có xài gprs, nhưng giờ bỏ rồi, ko biết có phải vì nguyên nhân này ko. Còn nếu là wifi thì chắc fảii chỗ nào có wifi thì máy mới tự động đc phải ko các bác ... Mong các bác giúp cho ........
Có thể kết nối Wi-Fi có vấn đề nên máy cứ kết nối mãi mà không tải email về được. Bạn thử vào lúc khác xem sao.

Bạn vào Options > Settings > General và chọn Reset data, sau đó connect lại xem sao nhé. Còn không được nữa thì bạn gỡ và cài đặt Nokia Messaging lại xem có khắc phục được không. Nếu bạn kết nối qua Wi-Fi thì tất nhiên xung quanh phải có sóng Wi-Fi thì máy mới tự động tải email được.
Tình hình là em đã kinh qua cả reset và remove như bác đã chỉ bảo nhưng vẫn ko được bác ạ. Cái email acc muốn remove đi vẫn ở đó và vẫn yêu cầu connect để remove acc mà chẳng hiểu nó định nghĩa thế nào là connect.

Mong cao kiến của bác!

Đa tạ!
Ngoài việc quản lý các hộp thư trên điện thoại, Nokia Messaging còn có 1 "cơ sở" quản lý khác trên web tại http://email.nokia.com. Bạn thử đăng nhập vào trang đó và remove hộp mail mà bạn muốn nhé. Hiện nay mình cũng đang rất đau đầu vì cái Nokia Messaging không chịu làm việc, không thể push mail > gần như "sống thực vật" mà vẫn chưa tìm được cách giải quyết. Cứ push mail được vài ngày là nó lại xảy ra lỗi. Mình sẽ có câu trả lời sớm nhất ngay khi mình tìm ra cách giải quyết.
Tình hình là em không nhớ user name và pass (mà thật sự là chẳng nhớ đã đk chưa nữa) thì làm sao để log in vào cái trang nì hả bác?
Username chính là tên hộp mail đầu tiên mà bạn đã add vào Nokia Messaging (abc@gmail.com) và password chính là pass hộp email đó.
E đã dùng chính xác email và pass của lần đầu tiên rồi mà vẫn ko log in đc. Bó tay luôn. e đag tính chắc phải chạy lại phần mềm quá!

Chán lém rồi!
vin263
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nexus one và Iphone có chương trình pushmail như BB không các bác?
trando
TÍCH CỰC
14 năm
Em có một hộp mail POP3 cơ quan, không biết thiết lập thế nào? các pro chỉ em với.
Em đã điền đầy đủ thông tin cần thiết như user name, pass, incoming server, outgoing server .. nhưng đến bước Completing email setup thì chạy rất lâu rồi báo lỗi Unable...
ncy
ĐẠI BÀNG
14 năm
@TDNC: Em cảm ơn bác. Em đã giải quyết đc rồi. Bác cho em hỏi thêm là, những mail tiếng việt, dạng như có html, trong pushmail có cách nào đọc được tiếng việt ko ah?
pussmail của nokia bị lỗi phần tệp đính kèm

hihi mong các bác giúp em.
Em cài puss mail của nokia thành công. những mail nào ko có tệp đính kèm và tệp đính kèm là file.doc thì đọc bình thường.
nhưng mail mà có file.xls thì nó tự chuyển đổi thành file.eml và khi down xuống mở lên lại là file note.
em xài máy nokia e71, fw 300, đã hackphone, và cài quickoffice và adobe pdf.
em tưởng phần mềm quickoffice bị lổi nhưng ko phải, vì khi em mở file.xls trong thẻ nhớ vẩn bình thường.
ai có cách nào khác phục được lỗi này ko, chỉ em với.
thank....................!
Các thông số của server thì bạn hỏi bên kỹ thuật của công ty bạn để biết chính xác các thông số của hộp mail công ty. Nếu sử dụng hộp mail @tên-công-ty.com dùng trên Google thì cứ chọn loại "Other" trong lúc cài đặt email. Còn lỗi Unable.. gì đó như bạn nói thì mình chưa hiểu lắm, bạn có thể ghi cụ thể lỗi đó ghi gì không?

Bình thường thì Nokia Messaging đã hỗ trợ sẵn tiếng Việt rồi bạn à 😃.
katorissvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác toàn e-series ko à @@......bác nào chỉ e cách push mail cho N82 với...e nhìn và làm theo bài bác TNCD nhưng ko có đc 😔....
thanhhuu85
ĐẠI BÀNG
14 năm
tôi cũng cài NM trên E71 nhưng bây giờ không log in vào NM được nữa. lúc nào nó cũng đòi pass nhưng khi đánh pass thì lại báo là "Cannot connect to sever" dù tôi đánh đúng pass. vào ovi check thì thấy NM của tôi chỉ là trial. vậy là sao? hiện giờ tôi không xài NM được nữa. xin các bro chỉ dẫn dùm. THANKS!
Mình cũng bị lỗi giống bro này. Nếu vào email setup thì nó sẽ add các địa chỉ mail vào messaging nhưng cũng k tự báo mail khi có mail đến mà fai thao tác bằng tay. CÒn vào email thì luôn bắt đăng nhập pass, gõ pass vào thì k đc. CÒn tài khoản ở trên email.nokia.com thì k add thêm đc các hòm mail khác, chỉ login vào đc. Bro nào giúp mình cài push mail cho E71 với, cài cả đêm qua k đc 😔(
sao em làm như hướng dẫn mà không đăng kí được account nhỉ,
Rất bổ ích,thank chủ thread
Mình làm ở FPT, có cái mail ở đó. Nhưng mình chưa biết cách nào config mail cho con E của mình cả.
Mình biết là phải dùng cái Mail Exchange, nhưng chưa biết thiết lập thông số thế nào.
Bạn nào biết bày tớ với
Trong Nokia Messaging có cho cài đặt FPTMail đó, bạn thử làm theo hướng dẫn như trang đầu nhé, còn muốn sử dụng Mail for Exchange thì sử dụng thông số sau:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019