Hướng dẫn cài đặt WebOs

zonzonvn
17/12/2010 14:33Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vespas
ĐẠI BÀNG
13 năm
up ko caần tháo pin la như nào các bác.e lam mãi ko dc
itdk
ĐẠI BÀNG
13 năm
+ Nhấn và giữ Nút tăng Volume, trên màn hình điện thoại hiện dấu hỏi ?. Bạn vẫn nhấn và giữ Nút tăng Volume đồng thời cho pin vào, trên màn hình điện thoại chỉ hiện biểt tượng USB màu trắng lớn.

E làm bước này ( ấn nút tăng volume) mà chả thấy có biểu tượng dấu hỏi gì cả ? Gắn pin vào bật nguồn thì vẫn chạy bình thường .... Ai chỉ giúp e với, mới mua con pixi về chạy thử WebOS nên chưa biết gì 😔
bước đó nghĩa là : nhấn giữ nút âm lượng UP + gắn pin

máy sẽ vào chế độ Recovery mod , 1 biểu tượng USB sẽ xuất hiện
itdk
ĐẠI BÀNG
13 năm
không được bạn ơi, mình cắm cable vào, nhấn nút volume , volume + gắn pin thì màn hình nó đều đen thui hết 😔
bạn đem qua mình xem thử bị sao ....!
itdk
ĐẠI BÀNG
13 năm
em chạy lên được rồi nhưng mà lúc đang chạy thì cứ bị disconnect ( cable usb) , thử mấy lần đều o được . o biết là bị cái gì ?
mang qua mình kiểm tra cho .

chứ nói thế này khó biết lỗi từ đâu
giup do voi
may tui la hang test danh S/N no bao ko dung nen ko up rom dc
vay phai lam sao may ban
tui o thu duc

---------- Post added at 07:25 PM ---------- Previous post was at 07:23 PM ----------

ban o dau de tui mang den

---------- Post added at 07:29 PM ---------- Previous post was at 07:25 PM ----------

buzichitno oi,ban o dau vay giup tui voi

---------- Post added at 07:30 PM ---------- Previous post was at 07:29 PM ----------

buzichitno oi,ban o dau vay giup tui voi<br>
hic , trong sign mình ghi rất đầy đủ mà

bạn mang lên mình xem thử cho nhé
Cài Webos doctor lên laptop Win7 thì như thế nào vậy các bạn ?
Mình muốn cài WebOS cho HP Touchpad thì phải tiến hành như thế nào ? Mong được hướng dẫn chi tiết. Thanks
zonzonvn
TÍCH CỰC
12 năm
Bác @antondat ơi vào trợ giúp bạn í nè. Em ko có TouchPad nên chưa biết hướng dẫn thế nào
mình xài Veer không biết phải làm sao để up ROM nhỉ, tại vì cục bin nó nằm trong máy không tháo ra được với lại không down được webOS Doctor, ai biết giúp mình với
Veer ko mở nắp lấy pin ra được nên bạn chỉ cần bấm volume và cắm cáp vào chờ mấy giây là nó hiện lên cái usb to thật to trên màn hình veer thui à.

sau đó thì mở webosdoctor (chứa ROM tuơng ứng cần up) và làm theo hướng dẫn thui. Nên sạc pin (khoảng trên 50% thì phải) trước khi chạy webosdoctor để khỏi phải chờ webosdoctor sạc pin.
zonzonvn
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã cập nhật lại bài viết rồi các bạn nhé 😃
Đánh dấu thôi 😁
automatic
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix tình hình là dùng palm pixi plus cdma, up xong rồi nó bảo tạo acc hoặc vào acc cũ, mình tạp acc nó báo ko đăng nhập đc, máy ở tình trạng no sevice, cũng ko có cách nào bỏ qua bước này hay làm bất cứ thao tác gì, trừ goị cứu hộ
Bác giúp mới
máy của mình mạng version
Giúp mình với mình nhập serial number vào nó báo lỗi

Error: Sorry, that is not a valid serial number.

mình nhập chính xác mấy lần rồi mà vẫn vậy.
bác cho em hỏi chút, pre 3 là pin rời chứ ạ?
híc, bác cho em hỏi chút, em dùng palm pre bt, cài cái uberKernel vào thì không bật đc wifi, giờ chạy lại cũng không bật đc wifi thì phải làm thế nào ak? 😔
em dùng java để download về máy thì không biết nó để webdoctor ở chỗ nào ý các pro nhỉ?
toanmht
ĐẠI BÀNG
12 năm
nó để shortcut ngay trên màn hình desktop ý.
Ủa sao em không thấy nhỉ? để em nghiên cứu xem 😃. thanks bác
capuchino92
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 bác ơi 2 bác cho em hỏi :
em cài xong rồi nhưng đến phần enter phone settings , em nhập v-internet ở phần apn rồi nhưng ở dưới nó bảo nhập username với password thì phải nhập cái gì ạ ? em bỏ qua 2 dòng dưới ko được , nó báo invalid internet APN settings , các bác giúp em với bây giờ ko dám tháo sim ra mà máy như cục gạch chẳng liên lạc được với ai rồi 😔
@capuchino92 vậy là bạn đang ở bước tạo profile rồi
search trong diễn đàn bài viết về bypass active nhé 😃

thân
capuchino92
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang ở màn hình này nhưng mà cần cài lại phải ko bác ? em mới dùng nên không biết nhiều lắm 😔
@capuchino92 ko cần cài lại đâu , tìm đọc bài viết hướng dẫn bypass là ok nhé
@buzichitno @__@ đông vật về đêm hả ông 3h42' sáng mà còn thức bữa nay rảnh ko cafe, bida nè 😃 ( capuchino92 search bypass đc chưa)
capuchino92
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng ở cái màn hình ấy ko tắt máy được bác ạ, em rút thẳng pin ra rồi lại làm theo hướng dẫn bypass 😔
capuchino92
ĐẠI BÀNG
12 năm
E làm được rồi bác ạ 😃 hôm qua làm rồi nhưng quên ko để nó reboot , bây giờ thì lại ko cài được 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019