Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Hướng Dẫn Cài Recovery & Root Galaxy S7/ S7 Edge Chi Tiết (Video)
giapvn33vn
5 nămBình luận: 95
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
4 năm
S7 G930F treo logo ngay sau bước đầu flash Odin cái mục AP twrp-3.0.1-0-herolte.img, quỳ hướng dẫn =))
thôi song, treo logo rồi 😔(
quy211
ĐẠI BÀNG
4 năm
DHQ_2085.jpg Hi các bạn, sao làm hoài nó vẫn ra giao diện như này vậy, ?ĐT mình là bản exynos. Thanks,
daucua001
ĐẠI BÀNG
4 năm
đọc hết 4 trang chưa thấy ông nào cài được twrp ? Có bác nào cài được twrp cho s7 t-mobi không ? xin hướng dẫn cái
mình làm cài xong twrp nhưng khi khởi động máy lên thì treo logo samsung chỉ còn cách reset factory. có cách nào khắc phục tình trạng treo logo sau khi cài twrp không bác
danhbai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LuanPC1 Mấy ông chỉ không tới nơi tới chốn, tôi làm mãi và vô tình được thì ra là cứ cài bản rom gốc mới nhất của dòng máy ấy rồi cài sẽ ok. Tôi bị và hỏi chục lần cũng đâu ai chỉ.
danhbai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LuanPC1 Bạn xem cái #63 của tôi luôn nhé nếu gặp lỗi ấy ;)
@danhbai Link die rồi bác ơi
@LuanPC1 Hi. Bạn Reset factory bằng cách nào vậy ?. Vì cái logo Samsung nó treo hoài, máy thì nóng ran ??
Bạn có thể hướng dẫn chi tiết thì tốt. Tks
ai cứu em với ạ. E cài driver xong, mở odin lên, chọn file tmw, mở recover cắm cáp vào xong ấn STAR. xong nó reset đthoai em. mà không lên các bác ạ, bị treo logo luôn rồi. máy e s7e ssvn
@tranvinhloc6879 Thế rồi sau đó bạn xử lý thế nào ?
@ltrdong bạn odin
Download twrp-3.0.2-3-hero2lte.img.tar không được thì bạn tai
https://drive.google.com/file/d/0B2M63E7DHd2IME5mbThnNktROTg/view?pageId=108558860219404591531
twrp-3.0.1-3-hero2lte.img.tar (bản thấp hơn)
sau khi odin hoàn tất khởi động lại cần bấm nhanh
Nút nguồn + nút home + phím tăng âm lượng > vào Recovery
lephap9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho em hỏi là root máy có mất bảo hành hãng không?
Mà rom nào đang ngon ạ, hay cứ lên xda forum thấy feedback nhiều của cái nào ngon thì lấy xài? 😆
cứu em với. máy e load xong odin cứ khởi động đi khởi động lại không lên được
thankiem0606
ĐẠI BÀNG
4 năm
mấy bạn sau khi up rom qua odin khởi động lại máy,sau đó bật OEM UnlockUSB Debugging.rồi up TWRP.Vào chế độ twrp,flash file no-verity-opt-encrypt.zip.Sau đó flash file supersu-v2.82.sẽ khởi động được máy.nhớ chép file no-verity-opt-encrypt.zip và supersu-v2.82 vào thẻ nhớ.nếu muốn bỏ root thì flash file superstock-kernel
Bác cho e hỏi là e chạy twrp tới 5 lần báo ok mà sao khởi động lại ra twrp gốc của máy vậy
xeom_vt
CAO CẤP
3 năm
cảm ơn bác nhiều, e đã thử và thành công
treo máy thì sao anh
Các Bác cho hỏi máy em :Nút nguồn + nút home + phím tăng âm lượng > vào Recovery thì như hình cứ đơ như thế không vào Recovery được
deathclock
ĐẠI BÀNG
14 ngày
làm theo hướng dẫn này và con S7 của mình màn hình tối đen. không làm gì được nữa. ai cứu mình với
datlui
TÍCH CỰC
14 ngày
@deathclock
Cười vô mặt
deathclock
ĐẠI BÀNG
14 ngày
Cầu mong anh em nào chuẩn bị làm theo cách này thì né ra. flash TWRP xong thì boot vào recovery lỗi, boot lại rom thì màn hình tắt luôn. hiện tại điện thoại của mình mất boot hoàn toàn, không thể nào boot bằng các tổ hợp phím....cay đắng thật sự.
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@deathclock https://diendan.ssv.land/threads/video-huong-dn-s-dung-s-updates-va-cp-nht-firmware-qua-odin.5355/

HƯỚNG DẪN - [VIDEO] Hướng Dẫn sử dụng S-Updates và Cập nhật...

Sau một thời gian TOPIC Update Firmware này cũng của SamsungViet hoạt động khá sôi nổi thì song song đó BQT diễn đàn cũng đã cố gắng tiếp thu và lắng nghe những ý kiến chân thành nhất từ phía các...
diendan.ssv.land
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019