Hướng dẫn cập nhật chống ồn chủ động Jabra Elite 75t / Active 75t thông qua Firmware miễn phí

abuchino
21/10/2020 4:59Phản hồi: 28
Hướng dẫn cập nhật chống ồn chủ động  Jabra Elite 75t / Active 75t thông qua Firmware miễn phí
Firmware mới nhất của Jabra Elite 75t và Elite Active 75t đã cập nhật thêm tính năng chống ồn chủ động hoàn toàn miễn phí cho người dùng hiện tại thông qua app Jabra Sound+. Đây cũng là lần đầu tiên tính năng lớn như chống ồn chủ động được cập nhật chỉ cần thông qua một Firmware. Dưới đây là cách các bạn có thể cập nhật khả năng chống ồn cho chiếc Jabra Elite 75t/ Elite Active 75t và một vài trải nghiệm của mình về tính năng mới.

1. Đầu tiên các bạn cần kết nối tai nghe với phần mềm Jabra Sound + (Download trên AppStore, PlayStore). Nếu phần mềm không tự nhận diện tai nghe đã kết nối thì chọn mục Pair New Jabra và làm theo hướng dẫn.
  2. Sau khi kết nối vào app, màn hình hiển thị sẽ hiện một thông báo cập nhật Firmware mới hoặc các bạn cũng có thể vào settings ở góc trên bên phải để Update New Firmware.

3. Sau đó việc update sẽ chia thành hai giai đoạn
- Download Firmware về bộ nhớ của tai nghe, giai đoạn này thường khá nhanh chỉ trong vòng dưới 5 phút
- Tiếp theo các bạn phải đặt tai nghe vào trong case sạc và đóng nắp lại, đèn case sạc nhấp nháy khoảng 15 phút. Sau đó khi đèn tắt là các bạn đã update xong Firmware mới.
Nếu các bạn không thể update thành công thì có thử lại ở giai đoạn 2 đặt tai nghe vào case sạc và thử cắm sạc trong thời gian update.

Sau khi update xong thì các bạn sẽ thấy một màn hình hiển thị 3 chế độ âm thanh Sound Modes: Active Noise Cancelling, Hearthrough và Off. Với Active Noise Cancelling (chống ồn chủ động) các bạn có thể điều chỉnh mức độ chống ồn.

Về trải nghiệm chống ồn trên Elite 75t thì tính năng này cũng có tác dụng tương đối tốt với tiếng ồn như quạt, máy lạnh và các tiếng ồn nhỏ. Tuy nhiên khả năng chống ồn của Elite 75t vẫn chưa thể so sánh với AirPods Pro hay WF-1000XM3 vì chỉ sử dụng microphone bên ngoài để lọc bỏ tiếng ồn (FeedForward) so với các phương thức Hybrid 2 chiều kết hợp micro bên trong và bên ngoài (Hybrid: Feedback + FeedForward) , cũng không có một chip xử lý riêng biệt.

Điều này dẫn đến những tiếng ồn xe cộ hay tiếng người nói vẫn chưa được lọc một cách hiệu quả nhất. Nhưng từ trước đến nay chưa có một chiếc tai nghe nào được cập nhật khả năng chống ồn chủ động chỉ thông qua Firmware, và thực tế cũng có những khác biệt trong khả năng chồng ồn. Nếu bạn nào đang có Elite 75t hay Elite Active 75t thì nên cập nhật ngay nhé.

Xem thêm các nội dung khác của Audio Tinhte tại: audio.tinhte.vn
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

andyueh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã cập nhật trên 75T Active 😁
protk2
TÍCH CỰC
4 năm
😁 dù s thì em này sinh ra cũng ko phải là 1 con chống ồn thật sự, mà đc update firmware vậy là đáng khen rồi! Đợi 85t "real" NoiseCancellation ra s!
Mod dùng máy Android nào mà nhìn màn ngon nhỉ 😃
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng như mod nói, có thêm vẫn ngon hơn không có
kienvunb
TÍCH CỰC
4 năm
Tiêu đề "Hướng dẫn cập nhật chống ồn chủ động Jabra Elite 75t / Active 75t thông qua Firmware" được rồi, chèn thêm miễn phí làm gì.
kienvunb
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Những thứ chuyên dụng thôi, mấy đồ thông thường như tai nghe làm gì có fw trả phí đâu bạn.
TyTysalon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kienvunb Yeah..chuẩn .
@kienvunb Cũng tùy thôi. Đến cái bản đồ của xe ô tô mà nó cũng giới hạn số lần cập nhật dữ liệu free.
kienvunb
TÍCH CỰC
4 năm
@spetsnaz GRU Mình chưa biết bản đồ nào mà giới hạn như vậy, mình đã dùng Navitel, vietmap s1 là những phần mềm trả phí và cũng chỉ trả 1 lần, update trọn đời. Chắc bạn đang ở nước ngoài rồi.
ngon vậy, up fw mà được hỗ trợ là gấu rồi!
Vừa cập nhật Active 75t : vẫn 1 tai chính, 1 tai phụ...
Chắc phải lên 85t mới bằng mấy cái tai tàu...🤣
Ken Bùi 93
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đọc bài viết, tính mua thêm 1 con dùng với android, song song với airpod pro. Nhưng vô xem cái giá thì...thôi 1 con airpod pro đủ rồi 🙁🙁🙁
revention
TÍCH CỰC
4 năm
@Ken Bùi 93 Giá xtay mới tầm 3tr chứ mấy đâu bạn.
Tự hỏi như vậy có thể cập nhật trên nhiều con cùng phân khúc hay cận cao cấp không (( :
thuong911
TÍCH CỰC
4 năm
Không biết chất âm active 75t so với noble falcon sao nhỉ vì thấy cả 2 cũng tầm giá tiền.
kingofpain
TÍCH CỰC
4 năm
firmware mà tính phí chắc ói máu
convoi9999
TÍCH CỰC
4 năm
Có update còn hơn ko có 😆
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Jabra nghe ngon hơn sony, jbl không ae?
Trí Travis
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bui Duy Loc Tuỳ nha bạn, riêng mình thì thấy hơn jbl . Còn sony cùng phân khúc thì mình lại thấy tuỳ loại nhạc bạn muốn nghe thôi. Mình đang xài 75t, hồi mua cũng so sánh vs sony dữ lắm 😆)
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@Trí Travis Mình thích nghe EDM so với sony thì bass tai nghe jabra sao bạn
Trí Travis
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bui Duy Loc Bass thì mình thấy sony hay hơn, mà bạn chạy ra ngoài cellphones nghe thử để có cảm nhận của riêng mình nha
CylNguyen
TÍCH CỰC
4 năm
cái nắp case mỏng nhìn bèo ghê
nhatminhmw
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thêm ANC vầy có xài tạm cũng được. App Jabra sound+ giờ xài được đa nhiệm rồi.
Giá con này còn mắc quá
hiepham
ĐẠI BÀNG
4 năm
Để mai update liền
Yêu quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095