Hướng dẫn cập nhật FW cho Nokia

Cuong85
28/2/2009 9:29Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luongitvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Để chạy NSU trên win7 ace làm theo cách sau
Chuột phải vào file NokiaSoftwareUpdaterSetup_en.exe và chọn như trong hình

Kết quả.
mrfuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
hôm qua làm rồi mới đọc topic này 😁
hiepbeo
ĐẠI BÀNG
14 năm
em làm theo hướng dẫn trên diễn đàn,NSu bao up thành công nhưng sao máy màn hình đen thui, tắt máy đi khởi dộng lại cũng chỉ rung một tiếng rồi màn hình vẫn vậy
Các bác cho em hỏi, em đã dow NSU về máy và cài đặt, nhưng khi khởi động NSU thì lại báo lỗi. Em dùng win vista. Có bác nào gặp lỗi như em không? có thể chia sẻ cách giải quyết với em ko?
@bnquang: tôi cũng dùng Vista, chạy ngon lành... bạn thử cài lại nhé (có thể máy bị virus hoặc ko đủ cấu hình yêu cầu).

Chủ topic cho tôi hỏi, máy tính cài NSU chạy ok nhưng ko tìm được bản cập nhật firmware mới nhất (chạy đến phần tự đông nhận thiết bị và soft thì hiện lên tên máy và firmware rồi báo ko có bản mới bắt mình try again ). Tôi dùng E63 (xanh) , bấm *#0000# thì firmwre là 100 , lên web nokia thì báo có bản 400 là mới nhât (đánh đúng code máy luôn). Vậy lỗi NSU hay máy điện thoại ko hỗ trợ up firmware .... thanks....!
các bác giờ xóa NSU cũ đi nhé....chuyển qua ovi suite mà dùng
http://www.nokia.com.vn/ho-tro/tai-phan-mem/nokia-ovi-suite
Tôi đang chuyển qua dùng OVI để up phiên bản firmware mới thì bị tình trạng sau: sau khi load một lúc thì OVI thông báo là có phiên bản mới có cài đặt ko... tôi ấn cài đặt thì OVI load tiếp rồi thông báo kết nối USB bị ngắt thế là hoàn thành... nhưng tôi chẳng thấy gì thay đổi cả mà quay lại trang khởi động OVI.

Mong bác nào đã up bằng OVI thì hướng dẫn tôi.

Cám ơn!
bác làm lại lần nữa xem sao, nếu vao phần update ma không thấy báo có phiên bản mới cần update thì quá trình update đã thành công rồi
em làm theo cách này gần 2 tiếng được có 20% lâu quá vậy trời
Cũng theo cách đó, máy mình nó chạy từ 12 giờ đêm đến giờ mà chưa xong được bước 3/3, chỉ được chừng 1/3 thôi, lâu kinh, không biết có gì sai không các bác ạ, lo quá trời.
Có thể do NSU không thể kết nối với server nên không thể hoàn thành được việc update FW. Nếu chờ quá lâu thì các bro rút cáp ra xem có lên nguồn không? Nếu không thì phải chạy lại bằng box rồi
bài viết hay quá đang tìm cái này 😁
thế em hỏi tí là khi nó đang update, mình ko rút cap, cũng ko sử dụng điện thoại ... nói chung là ko làm gì cả nhưng nó vẫn báo là disconnect. Ấn connect mà vẫn ko đc. Vậy thì phải làm sao ?
tmhung
TÍCH CỰC
14 năm
e72 có dùng dc cái này ko bạn , hay phải dùng ovi
hihi.e mới update FW mới nhất cho con N82-Black của em.em chỉ úp có 15 phút là xong.up xong mọi phần mềm vẫn còn nguyên mới hay chứ.giờ thì em đã có FW 31.0.016 rùi.he he
bác ơi cho e hỏi tí.e đang dùng e71 fw400 mà cái fw400 của e nó lại bị lỗi ko thể hackphone đc,giờ e muốn cập nhật fw410 theo cách cuả bác,vậy fw410 có hack đc ko bác?khi mình đang nâng cấp,cắm đt vào máy tính mà có cuộc gọi hoặc tin nhắn đến thì có ảnh hương đến quá trình nâng cấp ko?giờ e mới dám tự nâng cấp thế nên cũng thấy lo lo.nó mà ngủ luôn thif chết.bác chia sẻ giúp e nha.
Theo mô tả thì PC của bro thiếu driver rồi, cài lại Nokia PC Suite rồi gắn cáp vào xem coi PC có nhận E71 không?

Cái này cũng được cả bro à 😁

FW 400 và 410 hackphone bình thường bro à. Khi mình đang nâng cấp, cắm đt vào máy tính mà có cuộc gọi hoặc tin nhắn đến thì không sao, chỉ không rút cáp ra thôi
cuongg8
ĐẠI BÀNG
14 năm
lâu vậy sao?

mình chưa đọc qua bài này nhưng đã có kinh nghiệm update firmware của samsung, ngay cả con E61 của mình cũng mang ra thử rồi. Nhìn chung thì update firmware của samsung làm offline được nên có lẽ an toàn hơn còn của Nokia thì phải kết nối mạng, không may rớt mạng thì bó tay luôn.
như này là làm sao đây các bác ơi (hình minh họa bên dưới ) em cũng làm đúng như bác hướng dẫn mà,sao khi vào NokiaSoftwareUpdaterSetup_en thì nó lại bị thế?các bác giup em nha.
trung226
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũg bị tình trạng như trên, mọi người giúp đỡ dùm ạh 😔
vui lòng kiểm tra xem ngày tháng trên máy PC đã được chỉnh chính xác chưa ....
ha shas.chán quá.con N82 FW v35.0.002 là hết rùi ko có FW mới nữa thì phải a e ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019