Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cập nhật FW cho Nokia

Cuong85
28/2/2009 9:29Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh cho e hỏi, có up lên fw bằng Nokia Ovi Suite dc ko ạ? e dùng 5233, đang tìm cách up lên mà NSU báo lỗi, ko mở dc lên, thx a
huybach84
ĐẠI BÀNG
14 năm
hay qua minh cung co em e71 fw 200.21.18 27-11-2008 co ve la fw phien ban cu thi phai.
ve minh thu lam nhu ban xem sao.nhung cung cam on ban da pót bai nay cho nhung ng ko biet con hoc hoi
FW mới nhất của E71 hiện giờ là 500.21.009 bạn nhé
Ngoài cách này ra thì hiện nay những dòng máy mới của Nokia có hỗ trợ việc update FW qua không trung, có nghĩa là up bằng wifi hoặc 3G.

Cách làm như sau:
Tại màn hình bàn phím nhấn mã *#0000# --> Ok. Cái mã này để kiểm tra phiên bản FW, tại màn hình hiện thông tin về FW bạn nhấn "tùy chọn"(Option) rồi chọn kiểm tra phần mềm, nếu có FW mới thì máy sẽ báo là cập nhật fw mới này còn không thì thôi.
Nếu có fw mới hơn bạn chọn cập nhật và làm theo hướng dẫn của máy là update được FW mới ngay.

Lưu ý: Trước khi up cần phải sao lưu dữ liệu lại, để máy ở chế độ Offline và đảm bảo sóng wifi mạnh và không bị đứt khi update.

Cách này rất thuận tiện vì chúng ta không cần đến cáp hay phần mềm nào nữa. Good luck
bạn cho hỏi E63 mình không thấy có phần Up FW qua y5 và 3G, vậy là máy không hỗ trợ đúng không?
các bác dưng làm kiểu này chêt máy khi dis mạng hoặc mất diện dó
chết máy thì cứu lại , có sao đâu bác ..........
khi nào FW đã được tải về đầy đủ thì phần mềm mới bắt đầu flash máy,lúc down FW nửa chửng có dis mạng rút máy ra không sao hết.
vấn đề mất điện thì tốt nhất là up bằng laptop thì thành công 99,9%
sao kon N82 của em úp len FW v35.0.02 lâu rùi mà ko thấy co FW nào mới hơn các bác nhỉ 😁
Đối với các bản fw đã ổn định (fix lỗi) thì thường là NOKIA ko ra bản fw mới nữa hoặc sẽ có bản mới nhưng khá lâu.

Thân!
đây có lẽ là bản FW cuối cùng rồi bác ạ, điển hình như mấy con N73 , N70 , N78 , chạy ổn định rồi nên Nokia không tung ra FW mới nữa mà sẽ tập trung phát triển những dòng điện thoại mới ..........................
ai có cách up offline chi tiết thì up cho anh em xem với. mình đọc mà chẳng hiểu gì cả ( Hoi ngu trong vấn đê này)
Bài viết đã hướng dẫn chi tiết từng bước 1 rồi mà bạn còn muốn chi tiết như thế nào nữa vậy :eek:
hic, mình cũng làm theo cách của ban chỉ bảo nhưng khi up, cài đặt thẻ nhớ vào. khi khởi động lại máy cứ tự cài đặt tất cả trong thẻ nhớ rất lâu. Đặc biệt là khi tiến hành hackphone không thể nào hack được.Ai biệt chỉ dùm mình với ( cần gấp).
Máy bạn lỗi FW rồi, giờ chạy lại FW là hack OK 100%. Cố gắng làm lại đi bạn. Chúc bạn hack fone thành công!
cho em hỏi là em muốn Úp FW cho con E50.nhưng lúc NSU báo seaching for divece thì lại báo kà ko tim thấy thiết bị mặc dù Pc suite báo vẫn có kết nối
mình có con e63 đã hack rồi nhưng quên tạo folder Y:/sys/bin và chép file installserver vào đấy tạo folder Y:/sys/bin và chép file installserver vào đấy nên lo tay format giờ không hack được nữa, lam cài mấy cái ứng dụng.six không được, buồn lắm. mình muốn tự up fw nên rất cảm ơn topic này rất nhiều mình hy vọng se thành công như lần đầu hackphone vậy.
mình có vào trang nokia.com.vn thấy có bane Nokia E63 software version 500.21.009 rồi, các ae có link ko gửi cho mình với. vì mình nghĩ dong e này nokia sẻ không up bản khác lên nữa đâu no dành cho các dòng khác như c3 vậy đang rất hot. xin cảm ơn các bạn
Hiện tại bản FW 500 chưa phải đã hoàn thiện nên bạn nói không ra bản FW tiếp theo là không có cơ sở. Không phải máy mới ra thì sẽ bỏ cách máy khác như bạn nói nhé. Nếu muốn load FW mới thì bạn dùng Navifirm tải về.
thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
đơn giản nhất là cài phần mềm update lên PC rồi kết nối lên trang web của nokia rồi update
nếu điện thoại của mình đang cài mật khẩu mà quên mất mật khẩu,muốn phá pass bằng cách up fw thì phải làm sao bác
hitapass
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao con N97 của mình firmware là V12.0.024, mình dùng NSU check sao nó kêu ko có cập nhật, trong khi trên trang chủ kêu là có V21 rồi, ai biết giải thích hộ mình với thanks
Bạn xem lại product code của bạn có trùng với code của trang chủ không, không thì bạn phải đổi code mới up được. Thân
đổi sang code này : 0576122 rồi up lại , bảo đảm sẽ lên FW mới nhất 22.0.110 và có kèm tiếng Việt .
sao em làm cách này cho con c5 cua e lai ko dc vây các bac
sao hình die hết rồi anh ơi, up lại chi anh em dễ thấy đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019