Tải app ShopBack

Honda winner x

Hướng dẫn cập nhật lên Windows 11 miễn phí, cách ép máy lên Windows 11 ngay hôm nay
Rất hay và hữu ích!/54 người
Duy Luân
2 thángBình luận: 693
Đã lên và giờ là về 10 cho ổn
dhphucs
TÍCH CỰC
2 tháng
Mới xong cài win 11 trên laptop bằng Installation Assistant. Cảm giác mới mẻ, mượt mà, nhưng thanh taskbar phía dưới và thanh menu phía trên khá rộng có cách nào chỉnh nhỏ lại không nhỉ ? màn 14" mà phía dưới phía trên đều rộng chiếm hơi nhiều màn hình.
@dhphucs https://tinhte.vn/thread/doi-vi-tri-va-sua-kich-co-taskbar-tren-windows-11.3413401/

Đổi vị trí và sửa kích cỡ Taskbar trên Windows 11 | Tinh tế

Hiện tại với Windows 11 thì Taskbar không còn được linh hoạt như xưa tức là chúng ta không thể chuyển vị trí của Taskbar sang dọc màn hình hay lên trên, không thể chỉnh kích thước dày mỏng.
tinhte.vn
lg gram 2020 chưa thấy mn nhỉ.
đến con đẻ của nó mà vẫn chỉ hiện lên dòng chữ này. chán
styleizzme
ĐẠI BÀNG
2 tháng
PC Heath Check thì báo ok hết, nhưng vào Window Update lại bảo không đủ điều kiện là sao các bác
cấu hình máy ko đạt chuẩn nên giờ có nước chờ bản LTSC của Windows 11 rồi lên 1 lần xong chờ 1 thời gian cho bản LTSC có nhiều thay đổi đáng kể hơn rồi cài lại luôn
dunglun
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@batrung2906 Hi bạn, cho mình hỏi là windows bản LTSC mình cũng sài, mình ko thể kết nối với Projector được, có đúng vậy ko bạn? tks bạn nhiều
@dunglun sorry bạn, tui đang xài bản Pro à, hok có LTSC 😁
Mình đang ở insider tuy nhiên đến bước này mình không thực hiện được. Add hỗ trợ tôi trường hợp này với.
Ảnh chụp màn hình 2021-10-05 205613.jpg
Máy mình i5 series 7000 nó dội cho cái message không đạt yêu cầu trên windows updates.
Screenshot 2021-10-05 090210.jpg
Máy mình Dell XPS 15 7590 chip 9300H mà check mãi sáng giờ cũng chưa thấy. hix
hungnvpro
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@AV Việt Nam Ép nó lên thôi, cũng XPS lên từ sáng, ngon ko thấy lỗi gì
Mình đang sử dung dell 7510 đã up tpm lên 2.0 mình thử cài win1 bằng Windows11InstallationAssistant nhưng không được. mọi người ai đã làm được chỉ giúp mình với
Đã lên 11, mình thấy nhanh và mượt hơn 10 😆
Anh em cho hỏi đang ở bản Dev này thì lên trực tiếp bản chính thức được không nhỉ?
2021-10-05 23 08 001 1633450086.png
Ko cần, lúc nào nó tự lên thì lên, có cái os để làm việc cần mỗi ổn định thôi.
Có ai thấy màn hình khi shutdown máy màu đen khó chịu không, hóng cách thay đổi
ducdl2
TÍCH CỰC
2 tháng
Máy mình báo lỗi như vậy,nhưng vô BIOS không mở đc Scure boot
Screenshot (1).jpg
garungnb
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Các bác cho mình hỏi nhờ với
máy mình là Precision 5520: i7-6820HQ
đã làm như sau nhưng vẫn ko lên được 11
1. đã xóa file appraiserres.dll
2. cũng đã thử thay file appraiserres.dll của win 10 vào
3. tắt net
cài đi cài lại đến đoạn chọn phiên bản win11 là mất tích luôn 😔
có bác nào dòng máy này lên rồi hướng dẫn dùm mình với, thanks cả nhà ạ
@garungnb Up thẳng trong win dc nhé
Mrveevoo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@garungnb Bạn đã tắt windows security chưa bạn
Mrveevoo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đã lên 11 bằng file ISO . Máy chạy ổn chưa thấy lỗi lầm gì mặc dù cấu hình CPU I5 3337U , Ram 8GB
nhjkute
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Mrveevoo lên bằng cách nào ạ ! mình lên file iso tới phần hỏi key mình bấm vào phần không có key nó out trình luôn ?
Mrveevoo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nhjkute Máy bạn windows trước đó có bản quyền ko , nếu có thì update bình thường nhé rất đơn giản
Có anh em nào thấy giao diện animation các kiểu thu phóng nó còn khựng khựng không? Kiểu mac nó làm animation vẫn mượt mắt hơn. Hy vọng cải thiện này nữa là hài lòng
nhjkute
ĐẠI BÀNG
2 tháng
tải file iso về cài cho máy cấu hình yếu ! xóa file install của win 10 và thay vào đó file install win 11 chạy usb lên đc cài đặt tới bước điền key bấm vào phần tôi không có key nó hiện báo lên rồi tự động thoát ra luôn. có cách nào khắc phục đc bỏ qua phần đó không mấy xếp !
Mrveevoo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nhjkute Làm chi phức tạp vậy bạn , giải nén file ISO của win 11 ra 1 folder sau đó bạn vào thư mục soure tìm xoá appraiserres.dll nhé . Xoá xong quay ra nhấp vào file setup.exe rồi chạy cài đặt nhé rất đơn giản
win 11 có nặng hơn win 10 không nhỉ ? Thinkpad x260 không biết có chạy nổi không ?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019