Tải app ShopBack

Honda winner x

Hướng dẫn cập nhật lên Windows 11 miễn phí, cách ép máy lên Windows 11 ngay hôm nay
Rất hay và hữu ích!/54 người
Duy Luân
2 thángBình luận: 693
Mượt mà luôn 😀😀😀
Dell Precision 5520-i5 không đủ điều kiện lên. Đú tải file ISO về cài đặt. Cũng update được mấy cái. Nhưng mỗi tội quạt gió nó chạy kinh hơn W10, mặc dù chỉ mới dùng Word vs excel. Chắc lại quay về với W10 cho ổn định!
bắc54
TÍCH CỰC
2 tháng
Nếu bạn đang ở Windows 11 Insider, muốn lên Windows 11 bản chính thức

Làm theo hướng dẫn ở topic này nha

Đang ở Windows 11 Insider, làm sao lên bản Windows 11 chính thức | Tinh tế
Ngày 5/10 Windows 11 sẽ chính thức ra mắt, chắc nhiều anh em sẽ muốn đổi về bản ổn định sau một thời gian sử dụng bản thử nghiệm (Insider). Có 2 cách để làm việc này.
tinhte.vn

tắt insider xong ko thấy có bản update mới nào
mọi thứ đều ngon, nhưng check update thì không thấy, chắc microsoft nó trừa mình ra, cay vkl 😔
@Hai Madrid Đã có qua OTA đâu mà thấy bác, bác tải cái công cụ trong bài này về rồi lên thôi
Update bằng Window assistant bị lỗi như thế này thì làm sao các bạn? có ai bị giống mình ko?
@Bi Huế Máy bác đủ điều kiện lên bằng cách này không, tải cái PC He..về kiểm thử
@BOT LOC Máy mình báo đủ điều kiện để lên đó bạn nhưng mình lên bằng Assitant thì khi download về xong lại báo lỗi như trên.
p3n_024.83
ĐẠI BÀNG
2 tháng
buồn dã man
Cảm thấy tổn thương
httanphat
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@p3n_024.83 Mình Surface Pro 5 chip i5 7300U nó cũng báo vậy, con đẻ mà như con ghẻ, giờ nó mới báo update Win 10 21H1, lâu giờ đâu để ý chạy Win 10 nào, check update không thấy gì @@
gagaxy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@p3n_024.83 Chỉnh sửa trong Regedit để vượt check minimum cấu hình nhé. Mình Core I5 6500 chạy khá ổn
anh em ơi có cách nào lôi được Internet explorer ra dùng trong w11 ko ạ? mình làm việc trên web nội bộ họ dùng chỉ trình duyệt explorer mới truy cập được...mình đã cài thêm explorer mà chạy lên nó cứ mặc định vào Microsoft edge...anh @Duy Luân và anh em ai biết chỉ giúp mình...tks all
breaduna
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@quocviet2912 Nó là một mà, EDGE là bản nâng cấp cũng từ thời win10 rồi
@breaduna lúc w10 nó vẫn còn song song 2 cái. khổ là cái web mình cần làm việc nó chỉ hoạt động đủ chức năng với explorer thôi...vô bằng các trình duyệt khác thì nó bị mất rất nhiều chức năng quan trọng hic
@quocviet2912 trên edge nó có mode IE cho từng web đó, bạn add website vào mục này rồi vào là nó tự chạy bằng IE. Mình đang dùng như vậy.
Thân.
@knight9fury_gmail cảm ơn bạn nhé
c2cancer
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cảm nhận Win 11 ngon, nhẹ, mượt
Mình update từ Win 10 lên, update rất nhanh, các ứng dụng văn phòng cũ đang sử dụng thấy vẫn dùng bình thường
Hiện chưa thấy lỗi gì, khuyến khích nên lên
Check update thấy nó báo có win 11 rồi nhưng đang hóng mọi người lên xem thế nào. 😁
@Quang Ngọc 2401 Ngon lành bác ơi
deepspace
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Alo, các bác lên win 11, các phần mềm cũ có tương thích ko , ví sụ altstore, sayatoo subtitle, thanks all
@deepspace Của em upgarde lên nên tương thích hết, mấy soft của bác không xài nên chả bít
Lên đi AE, chạy rất mượt, có 1 số lỗi nhỏ tuy nhiên k đáng ngại.
zoanak
ĐẠI BÀNG
2 tháng
mình ko rành lắm
bác nào giải thích hộ mình còn lỗi gì nữa nhỉ
mình tưởng là dùng file ISO là giải pháp cuối cũng mà cũng ko dc
@zoanak của mình check thì ko up được nhưng cài qua iso thì bt ko vấn đề gì, tải từ trang chủ luôn k phải mấy bản bypass này nọ nhưng máy chạy cực hơn, quạt gió rít ầm ầm. Về lại W10 cho lành
máy mình h110 msi i39100f nhưng không mở secure boot lên được, ai giúp mình với
@duchuy2203 convert ổ sang gpt vào bios bật cạy uefi là được b
@Xuân Trường18 hình như main của mình ko có uefi rồi
ducdl2
TÍCH CỰC
2 tháng
@duchuy2203 Máy mình cũng báo vậy XPS 9370 nản
@Xuân Trường18 mình bật UEFI lên được rồi, mình lên được rồi
nt8x
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đang ở bản Insider, chạy tool update assitant ko đc, chạy tool nó hiện rẹt cái là tắt ngóm tool. bác nào bị ko ạ
TungHs
ĐẠI BÀNG
2 tháng
active của win 10 và office có mang ra active win 11 khi cài lại từ ISO không các bác? máy em không đủ yêu cầu
TungHs
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Mrveevoo nó vẫn báo không đủ điều kiện khi đang chạy setup
Mrveevoo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@TungHs Bạn vào soure tìm xoá appraiserres.dll nhé , nhớ xóa đúmg tên mình hướng dẫn . Bạn làm đúng sẽ ko bị báo không đủ điều kiện nữa nhé
@TungHs khi setup, ở ngay bước đầu tiên nó hỏi có update patch mới không, ấn vào dòng đấy và chọn không update, rồi cài đặt bình thường. Nếu chọn update thì sẽ báo ko đủ điều kiện
TungHs
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nhimret mình thay đổi 1 số dòng trong file dll và đã update được rồi. Đang khám phá win 11
Không hỗ trợ 11 thì có cách nào lách để cài đặt không các bác ?
Mrveevoo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Khánh Vũ. Tải file ISO về giải nén file ISO của win 11 ra 1 folder sau đó bạn vào thư mục soure tìm xoá appraiserres.dll nhé . Xoá xong quay ra nhấp vào file setup.exe rồi chạy cài đặt nhé rất đơn giản .
Cài và nhớ chọn mục Keep personal files and apps ( Này như update Win ) tất cả dữ liệu không mất xíu nào
@Mrveevoo Thank bác !
zero_kl62
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Máy mình i5-3230M đã lên win 11 bằng file ISO, thấy cũng có vẻ ngon lành 😁
I7-4500U thì làm sao mà lên đây.
zero_kl62
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@NGUYÊN PHÁT BẠC LIÊU bác tải file ISO về, giải nén nó ra folder, rồi vô xóa cái file appraiserres.dll trong folder source, xong quay lại chạy file setup là được thôi
@zero_kl62 Có bị mất bản quyền win không bác?
zero_kl62
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@NGUYÊN PHÁT BẠC LIÊU Ko bác, nếu win 10 có bản quyền thì lên 11 tự nhận bản quyền luôn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019