Hướng dẫn cập nhật lên Windows 11 miễn phí, cách ép máy lên Windows 11 ngay hôm nay
Rất hay và hữu ích!/54 người
Duy Luân
2 thángBình luận: 693
Windows Installation Assistant mất bao lâu nhỉ
@mp0412 OK rồi bạn, mình mới down bản Bypass TPM cài được rồi bạn.
@Nguyễn Lưu Minh đức bạn thử down bản iso về rồi cài lên máy ảo thử xem sao?
@Bi Huế có cách nào để ko mất dữ liệu ko vì nếu dùng iso thì mất dữ liệu
@Nguyễn Lưu Minh đức Ko mất đâu bạn, chọn phần giữ lại app và dữ liệu Win cũ vẫn ok nhé. Mình từ Win 10 lên bằng file ISO thì dữ liệu Win cũ vẫn còn.
duongluc85
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cài lên xong check thì báo Xeon E3-1505M không được hỗ trợ. Có bác nào bị như em ko ah?
Quochtq
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Lên 11 bị disabled DirectX 12, không chơi được 1 số game, có cách nào khắc phục không các Bác?
Thấy trên trang chủ MS cũng nhiều người phản ánh bị lỗi ntn:
https://answers.microsoft.com/en-us/insider/forum/all/dxdiag-shows-directx-12-ultimate-as-disabled-how/8a5b797d-b472-4e65-b4af-b3bc6f690037
tung&my
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình thấy trong window update đã có bản cập nhật, liệu nâng lên windown 11 có bị lỗi gì không các bác nhỉ ?.
@tung&my Mạnh dạn lên đi bạn, lên để khám phá cái mới mẽ, ko thích thì về lại Win cũ thôi 😁
tung&my
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Bi Huế Nó là cái máy kiếm tiền, nên không chủ quan được, hic
cho mình hỏi sao máy mình hiện thị dòng "This PC can run windowns 11" vậy tại sao mình cứ check updates mà không có thông báo lên Win 11 vậy mọi người? xin cảm tạ.
Screenshot 2021-10-07 161230.png
nemo1560
TÍCH CỰC
2 tháng
AMD 2200 out từ vòng gửi xe. hóng có bảng ISO ngon thì cài vậy.
mình cài mới bằng file iso có bị mất bản quyền kỹ thuật số không vậy mọi người
Mình đã lên 11 nhưng cả quá trình cài bằng wintohdd và sử dụng đều không thấy nhắc đến về bản quyền như khi cài win 10 trước và phần activation hiện lên như thế này là sao add nhỉ? Tks.
Máy em là máy mới 2021 mà vẫn chưa tháy thông báo update lên. Chắc là phải chờ một vài tháng nữa model của em mới đươc up lên. Muốn trải nghiệm windows 11 mà do gà máy tính quá nên không dám vọc vạch cài intallation assistant 😔((
destroy230
ĐẠI BÀNG
2 tháng
mới có bài báo bên quantrimang, vtc bảo máy k đủ yêu cầu mà lên win 11 bị hỏng bios gì ấy ạ, em k rành lắm có nên lên k ạ
Pha_Le
ĐẠI BÀNG
2 tháng
thấy nhiều tin báo lỗi quá, ko dám lên!
Hiện tại em đang ở Win 11 DEV giờ em muốn chuyển sang Win 11 bảng chính thức thì cài như thế nào vậy anh? Mong Luân trả lời. Bảng Win11 DEV ko ổn định cập nhật liên yucj mệt mỏi lắm anh .
Các bác lên W11 kéo thả được không? Ví dụ như kéo 1 file từ Explorer xuống Zalo ở taskbar để gửi ấy.
@binhminhsom Không nhé, chặn luôn rồi, kéo xuống nó làm cái biển báo cấm màu đỏ liền
có ai bị lỗi ko kết nối tai nghe blutooth dc ko mọi người
Các anh em dùng Laptop Lenovo (máy đủ điều kiên lên window 11) thì đã có ai nhận được bản cập nhật Windows 11 thông qua Windows Update chưa ạ??
Lên w11 từ window update có bị mất dữ liệu không ạ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019