Hướng dẫn cập nhật Windows 11 Beta Channel
Rất hay và hữu ích!/9 người
Duy Luân
2 thángBình luận: 208
khangtn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình không những lên Windows 11 mà lên luôn cho Office 365 của mình rồi 😆
Screenshot 2021-07-30 101002.png
Screenshot 2021-07-30 100923.png
tuana1191
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@khangtn Ủa update Office 365 như nào bác, e cũng dùng 365 mà k thấy
@tuana1191 bạn cũng đăng ký Office Insider luôn là được
khangtn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@tuana1191 Chọn Office Insider Beta channel là được bác.
Lúc có cài đặt xong thì nó cứ lâu lâu back về giao diện cũ vài lần. Khởi động lại máy là sẽ ổn
tuana1191
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@khangtn tks bác, đã lên khá là sịn sò và mềm mại.
Hikaru0626
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@khangtn 365 enterprise ko tham gia insider đc nên bữa giờ em đang cay cú lắm này bác :v
Qua 8,10,11 thì thấy bản beta và dev của 11 quá ngon hầu như ko có lỗi lầm gì khác hẳn với beta của mấy đời win cũ. Mình cài lên cả 3 máy, 3 đời chip (5,6,8) mà sử dụng chưa thấy lỗi làm gì, cả làm việc lẫn game
@hoaikhong00 đầy lỗi...chả hiểu bác dùng kiểu gì?
@HDD18HAMLONG mình dùng làm việc hàng ngày thôi, office, game, hyper-V,oracle jeeveloper, sqldeverloper, thêm vài pm vặt nữa. Chắc do ít phần mềm nên tỷ lệ bị lỗi ít.
Mình thấy lỗi bản này là có nhiều lúc ấn chuột phải không có tác dụng
@Chameleon. Chuẩn, tớ cũng bị
wind1407
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@HDD18HAMLONG Đang bị lỗi này tức ghê mà không biết sửa sao
. Thỉnh thoảng mất mạng nữa
M$ cần mạnh tay nữa để giao diện nó đẹp hơn, hiện tại đáp ứng được 60% mong muốn làm đẹp của anh em windows rồi 😆 giờ windows cũng chẳng còn gì nâng cấp tính năng nên M$ buộc phải thiết kế chỉn chu giao diện
@Pisces.Mist Mấy cái như Registry Register, Device Manager, Service Manager, Group Policy,... là 40% còn lại đấy nhỉ? Có khả năng ông MS sẽ viết lại mới để nó đồng bộ UI lẫn framework của Setting luôn.
@noctunalguy Mình thì dân dùng cơ bản nên chẳng quan tâm lắm, giờ anh em dân chuyên nghiệp thì quen cái cũ rồi chứ người mới giờ tiếp cận thì cứ đẹp là thích rồi
@noctunalguy Mấy cái này mình nghĩ là cứ giữ nguyên cũng đc, vì chỉ có người dùng chuyên sâu mới cần đụng vào chứ người dùng bt ai cần mấy, mà đã chuyên sâu thì thao tác nó thành quen rồi, thay đổi bh lại rối
Pryms
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Dev ổn mà , đang xài rất ok
Đang download nè 😃 mình cũng ở Beta bao lâu nay 😁
Dùng bản Dev vẫn ổn, chưa thấy lỗi lầm gì. Sướng hơn W10 nhiều
h102t
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Khắc phục được lổi kết nối wifi là ok rồi, xưa sài win 10 toàn bị lỗi này
6922723pro
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thấy anh em review tốt mà nôn nóng quá, có vẻ Microsoft đã vượt qua được cái bóng của win 8 lẫn win 10 nhỉ
There were some problems installing updates, but we'll try again later. If you keep seeing this and want to search the web or contact support for information, this may help: (0x80070002) update báo lỗi này mấy bác, chỉ e cách lên với.
lap009
ĐẠI BÀNG
2 tháng
tin buồn nếu phần cứng không hỗ chỉ chỉ dùng được kệnh dev thôi
đang sài surface book đời đầu cũng không được
dacminhm
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đang dùng Teams sẵn rồi mà update lên 100 nó vẫn ra thêm cái Teams nữa, giao diện na ná không thấy phần tạo nhóm? Chắc một kiểu apps giản lược của Teams thì đúng hơn
Kéo thôi!
deocoten
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bác nào biết fix lỗi này ko? Em thử mấy cách mà đều ko đc.
Screenshot 2021-07-30 144935.jpg
crazyfox
TÍCH CỰC
2 tháng
Bản beta này chạy được app android chưa mod
Hình như font chữ trên win11 dày hơn win10 đúng không Mod?
Namhuynh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Cậu Ku Gôn Thấy vẫn vậy. Bạn muốn có font chữ đẹp thì cài thêm MacType nha. Bao đẹp
@Cậu Ku Gôn Nó đã thông báo từ đời nào là chuyển sang font mới rồi mà. Segoe UI hỗ trợ tốt cho chữ nhỏ và cả độ phân giải cao.
ldp_33
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có bản win 11 nào cài được trên con máy cổ Legacy/MBR không nhỉ :3 BIOS không hỗ trợ UEFI
Namhuynh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ldp_33 Chắc thử dùng ghost thôi
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hôm trước lên thử xong cuối cùng phải về lại Win 10 vì Win 11 chưa hỗ trợ Oracle, ko cài dc! Hơi nhọ :v
@dvd_nasa Bạn xài pm gì của oracle mà ko cài được nhỉ.
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoaikhong00 Oracle Database bạn ạ. Nhưng mình giải quyết dc rồi. Mình dùng docker! :v
Vẫn chưa có thuốc cho Bootcamp nhỉ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019