Hướng dẫn cấu hình thiết bị mở rộng sóng WiFi TOTOLINK EX200
TOTOLINKVN
4 nămBình luận: 411
Cái này tối đa bao nhiêu người xài v ad???
Mình vừa mua và sử dụng totolink được 1 tuần mà hiện tại nó lại không nhận kết nối. Máy mình nó báo là không tìm thấy địa chỉ id. Thế có nghĩa là sao ạ. Mình có cần reset lại k và làm cách nào để reset lại ạ.
Và đèn bên system nhấp nháy còn bên extend màu vàng giữ nguyên nó như vậy là đường truyền ổn đúng k
heobubi
TÍCH CỰC
10 tháng
@ha235 Dưới đáy nó có cái lỗ nhỏ như lỗ khe sim ý. Bạn chọc giữ 5-10s để nó rset lại cho bạn.
Ad ơi em mới mua con ToToLink Ex200 , em mua hộ ạ , em thử bắt trong nhà thì được chứ bác ấy về nhà bắt không được , không hiện sóng wifi có cách nào lam nó bắt wifi mạnh hơn không ạ
@BanHoangAnhGiauten Về bạn phải reset lại và cấu hình lại từ đầu nha bạn
heobubi
TÍCH CỰC
10 tháng
@BanHoangAnhGiauten Wifi gốc ở nhà bạn hay ở nhà bác đó. Nếu cấu hình tại wifi nhà bạn về nhà bác đó có bộ phát wifi khác nó sẽ không vào được mạng, phải cấu hình lại. Còn nếu muốn kéo dài từ nhà bạn qua bác đó thì bạn đến nhà bác đó, bật wifi điện thoại lên xem có bắt được wifi nhà bạn ko. Nếu ko bắt được thì bộ mở rộng không có tác dụng. Nếu muốn bắt bạn nên để lại wifi nhà bạn ở vị trí khác (bạn dò xem để ở đâu mà bên kia vẫn có 1-2 vạch sóng) lúc đó bạn mới dùng bộ chuyển tiếp sóng đc.
ko biết sao nhưng m mua đập hộp mới tinh mà ko sài dc. cài y như hướng dẫn các kiểu mà test mạng còn yếu hơn cả mạng chính. lắm lúc còn k tìm thấy cục totolink. vứt 1 xó
ad cho mình hỏi với. mình gắn EX200 kết nối mạng LAN khi trước dùng bình thường nhưng được đâu vài tháng thì gây xung đột làm mạng wifi modem gốc bị không ổn định. khi rút điện EX200 thì bình thường. hỏi nhà mạng VNVT thì bảo do xung đột. vậy có cách nào giải quyết được k ạ. (hay do nhà mạng cố tình khóa chia sẽ của mình?) trường hợp này có cách nào giải quyết k chứ được cái này lại mất cái kia. nản...
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@EX200 Điệu "mình gắn EX200 kết nối mạng LAN", mình chưa hiểu câu này ý bạn đang kết nối như thế nào ạ? tình trạng xung đột cụ thể biểu hiện như thế nào bạn mô tả kỹ giúp nhé. Để chi tiết hơn, bạn có thể gọi hotline 18006078 để được hỗ trợ trực tiếp.
cái này có giới hạn được thiết bị truy cập không vậy mọi người?
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Hoangtrongcb Thiết bị này không thể giới hạn thiết bị truy cập được bạn nhé, tính năng này chỉ khả dụng trên router chính có hỗ trợ, thông tin đến bạn. xin cảm ơn
@TOTOLINKVN vậy có cách nào để mình quản lý các thiết bị truy cập vào được không vậy shop?
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Hoangtrongcb bạn chỉ có thể quản lý từ router chính thôi bạn nhé.
@TOTOLINKVN vậy nếu mình cho một thiết bị vào danh sách đen ở router chính thì thiết bị này còn truy cập vào đc totolink ex200 kích sóng từ router này không?
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Hoangtrongcb Nếu router chính có tính năng cấm được bằng địa chỉ MAC thì ok bạn nhé.
Ad ơi mình bị lỗi không truy cập vào ip được. Reset chục lần rồi vẫn vậy giúp mình với
Cục wifi của mình ở đầu nhà mà pc thì lại ở cuối nhà nên không kết nối được. Mà phòng mình thì lại có cái cổng gì gì ấy mà có thể gắn dây mạng vào được. Khi mình kết nối dây mạng giữa cục wifi với cái cổng trên tường ở trong phòng có wifi và kết nối dây mạng giữa pc và cái cổng trong phòng mình, cho mình hỏi cần thêm bước nào nữa ko ạ
Mình dùng ex300 sau khi reset thì không tìm được mạng chính để kết nối nữa, lỗi này thì khắc phục như thế nào ạ
Mình đang dùng ex 200, sau khi srt thì mình vào lại wed thì không tìm được mạng chính để kết nối nữa, có cách nào khắc phục không ạ
mình có 1 vấn đề là xài ex200 lâu lâu lại bị chấm than phải chờ 1 lúc mới bình thường lại thì cách khắc phục như nào ạ
Ad cho xin fw 5891 vs 6781
Để up lại cái
Chứ đag bị lỗi ko cấp ip
Gmail: tinhvu28101998@gmail.com
Cảm ơn!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019