Hướng dẫn chụp ảnh tốt hơn bằng Camera của HTC U Ultra
tuanlionsg
3 năm trướcBình luận: 112Lượt xem: 81.289
Thế nó lấy súng để vào đầu mấy thánh à, thấy toàn lê lết chê ổng chê eo, thôi về với đội úp bô hay ss gì đó đi
@heobanhki ^,^ nó rẻ mà còn chất hơn , hấp dẫn hơn mới đáng nói ..
@hoanghaidang Đó là quan điểm/nhận xét của riêng bạn chứ có phải của toàn bộ người dùng đâu mà bạn áp đặt ?!!!!
@heobanhki Áp đặt bao giờ và áp đặt cho ai ?!
@heobanhki Chả ai mua thì nói thôi, sau 1 tuần mà chưa đến 25 đơn đặt hàng, chả bù với S8, chỉ sau 48h đã có hơn 5000 đơn đặt hàng
Ảnh chụp đẹp. Thực màu hay ko thi ko rõ nhưng thấy thực hơn ip7 + và note7.Hay do ông nội này ông chụp đẹp nữa.ở thời điểm này flaship đều cho ảnh tươg đồng.
.Đã thử chụp con HTC Ultra này và so với iPhone 7Plus. Kết luận một điều: Chụp thiếu sáng kém và nói chung độ chi tiết khi chụp những không gian ánh sáng phức tạp hoặc hơi yếu là không ăn thua gì. Màu sắc tương đối chân thực nhưng có tấm ngon tấm dở, độ hên xui!
Bài viết khá hay và chi tiết, công nhận là lần này HTC rất trau chuốt cho phần camera, màu sắc và lấy nét đều rất tốt
Cụm camera sau lấy nét rất nhanh, và tái tạo màu tốt, dễ dàng kích hoạt máy ảnh, phần mềm hỗ trợ cho người ko chuyên tốt khá dễ sử dụng, Ứng ý nhất về phần camera của HTC Ultra
Dù mấy mod có khen thế nào đi chăng nữa thì e thấy mấy cái chế độ Manual trên smp là thừa thãi nhất...
Phần cứng đt có giới hạn, nên chỉnh tay 1 tí cx ko hơn auto là mấy đâu; như bọn táo kìa, chả có cái Manual hay Pro nào cả, hay GG pixel đó, phần mềm ngon đập chết bọn nào là f1.7, kích cỡ cảm biến này nọ... đấy thôi.
smp tầm trung thì có Manual cx như ko, còn mấy e cao cấp này bỏ ~20tr ra để dùng mấy cái Manual của nó, r mất công chụp raw xong quăng vào trong lr chi cho mệt, thì bỏ tiền ra mua máy ảnh cho r, ảnh chụp = đt chỉ quan trọng yếu tố chụp nhanh bắt trọn khoảnh khắc thôi ( ip số 1 cmnr)
E thấy TT nâng bi cho e Htc U ultra này hơi quá đà, lộ mùi qc r đó, vì xem review bên mẽo chả thấy ai khuyên là mua e này cả ( tk ko = htc10, ko còn bbomsound, màn hình phụ copy từ lg mà méo ngon =, .....)
Nói thật nhé chả ai bỏ ra 18tr để mua e này về chụp chế độ Pờ Rồ đâu ạ, chưa kể những thứ khác của nó cx chẳng ngon, à còn vụ mấy cái tính năng "for u" j đấy nhảm hết sức, có 4 mic thu âm liên tục thì an toàn riêng tư để ở đâu, mà TT đăng nhièu bài về e U ultra này r mà chưa thấy ns đến nó 😆))
*** chia sẻ từ 1 fanboy sony chờ 2 năm từ thời z5 r mà mấy ông mod TT ko làm 1 bài review tử tế nào cả, concept ảnh để đánh giá camera thì mấy ổng mang ra cái lò gạch bị anti chửi quá trời... là fan thì e cx phải công nhận là sony ít thay đổi nhưng lấy đó là li do để review sơ sài thì vs cương vị là 1 web công nghệ lớn nhất vn: quá tệ. Bên Mĩ đt sony chẳng có nhà mạng nào bán nhưng reviewer vẫn làm tử tế đó thôi, vì họ làm cho người xem chứ không vì SỞ THÍCH, QUẢNG CÁO.
@Ác thần_ls Em có xíu ý kiến là không biết bác có trải nghiệm hdr+ chưa chứ nó thật sự rất rất ngon, chụp thiếu sáng iso có đẩy lên 1000-2000 thậm chí hơn nhưng vẫn không nhòe tốc chụp vẫn đảm bảo và noise cực kỳ thấp. Và đó là auto em chỉ có ý kiến là với người dùng bình thường hdr+ là quá đủ còn bác vọc vạch này nọ chỉnh tay thì em không dám nói
@Pinochio Pinochio HDR thì mình lạ gì ...cái này dùng nhìu...cách chụp hdr mỗi hãng làm khác nhau....tốt thì ko phải ko tốt..nhưng nói gì thì nói....vs cảm biến bé xíu của smartphone..nếu ko có manual thì rất nhọ trong nhìu dk...giới hạn phần cứng càng nhìu..thì phải dc hỗ trợ càng cao mới bù trừ..dc..chứ..95% những smp hiện tại...cái nào ko có manual chụp đêm đều dở....có manual để kiểm soát mọi thứ theo ý muốn....ng chụp là chính chứ tự cái máy ko cho ảnh đẹp dc....
@Pinochio Pinochio Vd nhé....nếu ko có manual ..chụp auto đi...chấp tất smp hiện tại chụp auto hoặc hdr dc ntn...cái này chỉ phơi manual có 4s thôi.... C1608.jpg
Thích mỗi cái máy ảnh leica mà bác chụp, nhưng mà giá của nó thì chỉ biết nhìn thôi, k có lúa
Khúc này Bác Tuấn copy lại bài của M8 hay sao vậy???? em thấy trên hình phơi sáng lên đến 16s mà bác
HTC U quá tuyệt vời. Giá lại rẻ hơn dòng S
Đẹp hơn dòng S. Đáng mua hơn dòng S
Sao nhiều nhà android thông thái chê HTC thế nhỉ? Chê nó vì giá cao, không thấy quảng cáo hay nghe người ta nói HTC pin yếu? Thực tế thì quảng cáo hầu hết là nói quá mà con người ta thì thật tình, dễ tin nên dần dà làm mình lú lẫn mà không biết.
Và một thanh niên cứng của trung tâm bảo hành một hãng lớn đã nói :" chết vì xem quảng cáo" liệu có nhắc nhở được chúng ta rằng đừng quá tin vào quảng cáo.
mid
ĐẠI BÀNG
3 năm trước
Lại nhớ Lumia
htc ngon nhỉ😁
Bài viết khá hay và chi tiết, công nhận là lần này HTC rất trau chuốt cho phần camera, màu sắc và lấy nét đều rất tốt
bạn này rảnh thật.
Thanks mod, bài viết hay giúp cho các bạn mới , HTC làm camera là nhất
Màu đẹp và trung thực hơn không còn bị đẩy iso lên quá cao như các dòng sản phẩm trước
đợi 1 bài hướng dẫn về chụp ảnh đẹp bằng LG V20 của anh <3
Làm bài tương tự cho LG V20 đi mod.
Bài viết bổ ích, thanks anh mod, camera HTC có vẻ xịn
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.277 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
777 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.801 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM