hướng dẫn chụp hình gia đình

nguyenthevuong
25/11/2014 14:36Phản hồi: 7
Xin chào tất cả các anh chị em trên tinhte
mình mới mua máy và hoc chụp choẹt
Tiện thể mình muốn chụp cho a chị mình 1 bộ ảnh gia đình gồm 4 người mak ko biết pải làm sao, nên chụp trong nhà hay đi thuê pòng chụp
chụp ban đêm có được ko hay ban nhày thì tốt hơn
có ai có những hình mẫu để học hỏi ko ạ
mình xài 50D + canon 18-135mm + flash
Xin chân thành cảm ơn,
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

terran
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn chụp ở nhà cũng được nhưng phải chọn chỗ sáng sủa, đồ đạc sắp xếp đẹp mắt. Mới chụp thì nên chụp buổi sáng. Quan trọng nhất là những người trong ảnh tự nhiên và tươi tắn là được, không nhất thiết cứ phải nhìn vào máy mà nên tạo những góc chơi đùa hay nói chuyện tự nhiên.
gia đình gồm những ai bác. Nếu có người già thì nên chụp ở nhà vì người già đi lại khó khăn. Nếu nhà có sân vườn thì quá tốt. Còn nếu gia đình có trẻ con thi nên chụp ở công viên, vườn bách thú. quan trọng là giữ được nét tự nhiên của các thành viên
@duykhoa.ag mình muốn chụp rồi ghép hình lên thảm cỏ hay j j đó , nhà có 2 vợ chồng với 2 thằng nhóc thui ak, thằng to thì k sao chứ thằng nhỏ thì mới bít đi thui
Minh nghi gia dinh nen di da ngoai cuoi tuan o thao cam vien hoac khu du lich nao do vua vui ve tu nhien ma vua co ky niem gia dinh.chu chup trong nha roi gep phong nen thi hoi mat tu nhien.lau ngay lay ra coi lai cung thay no binh thuong qua. (Len bang dt nen ko tien danh dau bac thong cam)
@duykhoa.ag hihi, mình đang muốn chụp hình póng to để treo như hình cưới cô dâu chú rể ấy mak bạn
cái đó không phụ thuộc chụp ngoài trời hay trong nhà bác ơi. nếu muốn phóng to thì càng phải chụp ngoài trời. ánh sáng mạnh ảnh nét hơn. Con 50D của bác có thể rửa khổ A3 hoặc lớn hơn đó
johanlinber
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kinh nghiệm của mình là mới chụp nên chụp buổi ngày, chọn nơi nhiều sáng và cuối cùng là bấm nhiệt tình. Bây giờ thẻ nhớ cũng rẻ, bạn chụp ảnh gia đình tậu 1 cái 8GB loại bình thường cũng chỉ 100-200k, lưu được cỡ 2k ảnh JPEG, bấm thoải mái luôn. Chụp nhiều bạn sẽ có kinh nghiệm giữ máy và chọn góc chụp. Mình cũng còn non tay lắm chỉ giám khuyên bạn thế thôi ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019