Hướng dẫn cơ bản về máy in laser đơn sắc đa chức năng trên HP M1212NF

sonlazio
8/9/2011 2:55Phản hồi: 51
Hướng dẫn cơ bản về máy in laser đơn sắc đa chức năng trên HP M1212NF
Máy in là một công cụ thiết yếu trong cả văn phòng và nhà riêng nhưng có cũng gây ra khá nhiều khó khăn cho người dùng trong suốt quá trình thiết lập. Trong video này, chúng ta sẽ tìm hiểu sơ qua một chút về các cơ chế điều khiển [TAG]máy in[/TAG] laser đơn sắc đa tính năng, các cổng kết nối cũng như phương pháp thay mực. Máy in phun cũng có cơ chế điều khiển tương tự, tuy nhiên thay mực thì hơi khác một chút vì ta phải thay cả 4/6/7/8 hộp mực nhỏ còn máy in laser đơn sắc thì chỉ 1 hộp mà thôi.

Đây là cụm phím điều khiển cơ bản của máy in, bạn chỉ cần quan tâm đến các nút Ok, trái, phải, back, cancel và setting, các nút còn lại có máy có có máy không

Cụm điều khiển máy fax, tùy loại máy mà sẽ khác nhau

Khu vực cuộn giấy nằm phía trên

Khi cuộn mà bị kẹt thì bạn mở nắp này ra để tháo giấy kẹt nhé

Máy in đa chức năng có nhiều nấc, nấc đầu tiên chính là máy quét

Bạn nhấc 1 nấc nữa lên thì ta sẽ thấy các đầu cuộn đẩy giấy ra sau khi in/copy

Nhấc tiếp lên ta sẽ thấy hộp mực xuất hiện

Quảng cáo

Bạn cầm vào thanh được đánh dấu trong hình, kéo nó ra là sẽ được hộp mực

Khi gắn lại bạn cũng làm đúng theo chiều tháo ra, chú ý 2 bên đầu hộp mực có các 2 ngàm, bạn phải đặt đúng vị trí như hình trên mới có thể lắp mực thành công, ấn mạnh cho hộp mực kêu cạch là được

Đây là hộp mực đen cho máy in đơn sắc

Các cổng kết nối, máy nào có thêm tính năng fax thì có thêm RJ11

Quảng cáo

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

he he bài viết hướng dẫn của bác rất hay, mình xin nói thêm vô 1 chút là con trong hình là máy in HP M1212nf ( in,scan,copy,fax ) thích hợp cho văn phòng.
thanks bác, bà chị đang nhờ thay mực mà chưa sờ đến cái máy in bao giờ
với các máy in HP thì thấy thiên hạ bảo nhau thay mực cũng dễ dàng thôi.
nhiều chức năng vậy làm gì cũng dc rồi. Ngoài ra con này có thể in bằng chức năng Apple AirPrint nữa.
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích cái máy mà bác Sonlazio đang trên tay thôi, còn có rồi thì tự vọc, khi mô ko biết lại lên hỏi bác Sơn
tự voc coi chừng lỡ hư phải bỏ tiền sửa nha bác :rolleyes:
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai biểu vọc ko I-ốt cho nó hư
0rigami
TÍCH CỰC
13 năm
Anh này nói FAX nghe cứ như FUCK. Máy in có tính năng FUCK 😁
Người Việt nói tiếng Việt mà bạn😆 tiếng Việt ko có từ đó😃
http://1tudien.com/?w=fax
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
e cũng đang định nói haha, cái này mà nói chuyện vs sếp ng` nước ngoài chắc đuổi việc sớm hehe
máy in HP M1212nf trong bài viết theo mình tìm hiểu thì nó có ưu điểm : Nhỏ gọn. Bộ nạp giấy tự động (ADF). In, scan, fax trên cùng một hệ thống mạng. Có thể dùng làm máy copy và máy fax riêng biệt.
tìm được link test tốc độ của máy M1212nf này so với mấy con khác đồng giá nè

http://www.pcmag.com/image_popup/0,1871,iid=266027,00.asp
con M1212nf này thích hợp cho ai xài văn phòng mà cần nhiều chức năng khác nhau và muốn tiết kiệm không gian
mình thích các máy in HP ở chỗ nó hỗ trợ nhiều HDH, kể cả Mac Os
máy in đa năng văn phòng công ty nào cũng có . HP hầu như chiếm lĩnh thị phần này . tỉ lệ in trắng đen ngta dùng máy in HP nhiều hơn hiệu khác
máy in HP laser M1212nf được đánh giá là máy in đa năng cho văn phòng có giá hợp lý, rẻ nhất hiện nay mà chất lượng trang in lại tốt và đủ độ tiêu chuẩn.
cảm ơn bac nhiều .cho em hỏi 1 vấn đề với em muốn học máy in buổi tối các bac biết chôc nào giới thiệu em với ah em cảm ơn
chất lượng đầu ra của máy in M1212nf trong bài viết thì với chữ có khoảng cách hẹp, dính vào nhau, được in ra khá tốt trong khi hầu hết các máy in laser trắng đen khác không làm được
Chú ý Ngàm trong việc thay mực .
Cái máy in này có cái gì đặc biệt nhỉ........ Sơn phải làm 1 bài trên tay máy in đơn sắc chứ,. trên tay mà nặng quá, làm 1 bài trên bàn máy in đơn sắc
máy in trong bài là HP M1212nf

Ưu điểm: Nhỏ gọn. Bộ nạp giấy tự động (ADF). In, scan, fax trên cùng một hệ thống mạng. Có thể dùng làm máy copy và máy fax riêng biệt.

Điểm cốt yếu: Máy in laser trắng đen LaserJet Pro M1212nf sở hữu tốc độ in cao, chất lượng đầu ra vượt trội hơn các máy in khác, mang đầy đủ tính năng của một máy in đa chức năng dùng trong gia đình hoặc doanh nghiệp.
Mỗi lần cài máy sợ nhất là cài driver máy in mà không có đĩa! Nếu ở đấy không internet thì chỉ biết ngồi khóc và hẹn cài sau! Đôi khi có internet mà gặp máy hàng hiếm thì cũng ngồi cả buổi!
máy này cài driver ko cần đĩa mà không cần có kết nối mạng, bác chỉ việc nối cổng USB với máy in và máy tính là nó tự động cài rồi.
Thì đó! Có cái này đỡ vô cùng!
Cái máy HP M1212nf này cũng rất được nước ngoài ưa chuộng đó các bác. Máy được chứng nhận là “Top 5 Low-cost B/W Laser Printer” (Top 5 máy in laser trắng đen tiết kiệm nhất) của PC World Australia. Ngoài ra còn đạt chứng nhận Vàng năm 2010 của Note Book Magazine Thailand nữa. ;)
ceddtu
TÍCH CỰC
13 năm
thank bác nhé, mấy cái này ko để ý là ko biết đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019