Hướng dẫn đăng ký bis mobifone thành công 100%

cuongvcyb
24/7/2011 6:14Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ làm gì còn nữa mà bis..........đầu tháng 9 hoặc giữa tháng 9 mới có lại ợ...
luserbai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế là hết........! 😔(
Em đang xài mobi trên BB 9550 mà mất BIS hoàn toàn, sáng nay tháo sim chuyển qua máy BB8820 ... thế là lại có BIS xài tiếp. không hiểu tại sao....?
Nhưng em không biết cách setup mail trên 8820, chát Yahoo ngon lành.

Bác nào đã setup mail trên BB8820 chưa, chỉ em với.

Thanks
thuongson
ĐẠI BÀNG
13 năm
gửi đến 999 nó báo "câu lệnh không phù hợp..." là thế nào hả các bác?
có còn cho đăng ký đâu bác
những ai đăng ký mới ( dùng sim rác) sẽ không dk được! em thử cả buổi rồi 😔
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
13 năm
mới mua sim mobiphone. đăng ký mãi không được. Nó toàn báo: 'Goi cuoc BISM chỉ áp dung cho máy Blackberry..." Bộ máy mình là máy j....?
bác à. bác muốn dăng ký thì đừngcó lấy sim rác, nó không có cho dăng ký đâu. nếu đăng ký thì nó chỉ toàn báo lỗi thôi bác à. e làm hoài mà chẳng có được nè. chán hê luôn đó
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình định chuyển hẳn sang Mobi chứ có phải sim rác j đâu bác. Chắc nó không cho sim mới đăng ký chăng?
Hì hì. Lần này thì đăng ký thành công 0%
kum08
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi cái em dùng con 9630 dang ký bis thành công nhưng không thấy gì khi cắm sim vào máy 8700 thì lại có bis có phải tại máy không các bác
Đăng ký không được còn bị trừ tiền nữa chứ, hix.
Vấn nạn BIS của dòng máy CDMA có cao thủ nào giải quyết được ko?
kum08
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác gì ơi cho em hỏi cái em dăng ý bis thành công rồi nhưng cắm sim vào máy 9630 lại ko thấy chùm dâu hay EDGE gì cả o thấy hiện tượng của bis nhưng cắm sim vào máy 8700 bis về ầm ầm mong bác giúp đỡ em mất cả đêm hôm nay còn bỏ làm vì bis đấy
up rom lại cho 9630 rùi gắn sim vào lại em thế nào? up rom gốc đó nha>
Hac Long
TÍCH CỰC
13 năm
Ngon k các bak, đã test 9930 chưa
kum08
ĐẠI BÀNG
13 năm
từ tối qua đến giờ em up gần trục bản rom rồi nản quá. rom gốc giờ biết tìm thế nào đây khổ thân em có 2 con dual 9630 và 9650 đều không được cả mỗi con 8700 cù lại được điên qua. bác ở đâu đáy em qua bác em xin cơ quan cho nghỉ cả ngày nay vì cái vụ bis này đấy
Mình và thằng bạn trong cơ quan đều dùng mobi, hôm qua mình đăng ký thử thì nhận được tin nhắn đăng ký ok, kiểm tra tài khoản có hơn 300mb data nhưng khốn nỗi chỉ có mỗi chử edge chứ không có EDGE, chỉ có tin nhắn từ mobifone chứ ko có tin nhắn từ Blackberry, ko load được Service Book từ nhà mạng (mình dùng 8700, ROM thường). Sáng nay đăng ký cho bạn mình dùng 9000, làm cái được luôn, sau khi nhắn tin xong thì nhận được 2 tin nhắn, khởi động lại máy có 3G và biểu tượng chùm dâu. Mình đổi SIM 2 máy với nhau thì thấy khi bỏ sim mình qua máy 9000 thì vẫn có tin nhắn tự động có Service Book, nhưng chỉ có biểu tượng EDGE. Hôm nay tức máu hủy BAS rồi đăng ký lại thì có 608MB data hạn sử dụng đến 17/11/2011. Không biết do ảo hay không nhưng mà data đang gấp đôi đó, các bác có thể thử 😁.
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
13 năm
😁. Mãi mới đăng ký được. H không dám mạo hiểm nữa. Cứ để máy đấy, lỡ nghịch ngợm nó lại off bis của mình đi thì tèo
khanhkak
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình còn chả có data hay gprs j luôn, có mỗi cái chữ gsm mà cũng có đc đâu
Có ai bị giống mình không? Mình xài 7290Rs ROM 4.1.377. Trong HRT đã có:

Nhưng khi gửi tn đến 999 thì hoàn toàn không gửi được:

Anh em nào rành hướng dẫn mình tí! 😁
bangdp90
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nạp tiền vào đi, tài khoản chắc hết $ rồi phải hok? 200đ/tn tới 999 nên tk cần dư 1 ít đủ dùng nha!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019