Hướng dẫn đăng ký và dùng thử dịch vụ stream nhạc Hi-Res Mora Qualitas của Sony

abuchino
24/10/2019 6:10Phản hồi: 54
Hướng dẫn đăng ký và dùng thử dịch vụ stream nhạc Hi-Res Mora Qualitas của Sony
Dịch vụ stream nhạc Hi-Res Mora Qualitas của Sony vừa chính thức bước vào giai đoạn thử nghiệm dùng thử miễn phí cho người dùng tại Nhật. Mức giá dành cho dịch vụ này lên đến 1980 yên/1 tháng (khoảng hơn 450k VNĐ) với chất lượng nhạc lên đến 24-bit/96kHz. Tuy nhiên nếu người dùng đăng ký vào thời điểm này sẽ có đến 2 tháng dùng thử (1 tháng chạy beta, và 1 tháng dùng thử chính thức). Mình sẽ hướng dẫn các bạn đăng ký tài khoản Mora-Qualitas để trải nghiệm nhé.

Lưu ý: các bạn cần có một chương trình VPN để đăng ký địa chỉ IP Nhật Bản (mình khuyên nên sử dụng Express VPN, VPN Area hay VyprVPN). Mình cũng nhờ một bạn đăng ký ở địa chỉ IP Việt Nam tuy nhiên không thành công. Tiếp theo là một thẻ thanh toán quốc tế như VISA và MasterCard. Các bạn nên sử dụng trình duyệt Google Chrome để dịch tiếng Nhật dễ đăng ký hơn. Cuối cùng là phần mềm Mora-Qualitas đang trong giai đoạn dùng thử beta trên Mac và Windows 10, vẫn có khá nhiều lỗi và các tính năng sẽ được cập nhật sau.

Bước 1: Vào trang web Mora-Qualitas.com. Các bạn chọn vào mục góc trên bên phải ngay dấu mũi tên để đăng ký tài khoản.

Các bạn phải ghi địa chỉ email của mình để nhận đường link đăng ký tài khoản. Sau khi nhập email, tick vào ô ở dưới để đồng ý Terms of Services, nhấn ô màu xanh. Sau đó các bạn kiểm tra trong email của mình, trong email sẽ có đường link đăng ký bắt đầu bằng mora-qualitas.com/signup/…………

Bước 2: Chọn vào link trong email các bạn sẽ đến trang đăng ký tài khoản chính thức:
Dòng đầu tiên được điền sẵn là email của các bạn, hai dòng dưới đó là Password và mục xác nhận điền lại Password. Dòng thứ 4 là nickname bạn muốn đặt cho tài khoản

Ở dưới là các lựa chọn giới tính (trái là Nam, ở giữa là Nữ, phải là ...), ngày tháng năm sinh, Tỉnh (chọn tỉnh nào cũng được). 2 mục dưới cùng là phần đăng ký email nhận thông tin sản phẩm và các ca khúc, nghệ sỹ nổi bật.
Hoàn thành captcha và chọn nút màu xanh là xong.

Bước 3: Nếu mọi chuyện êm xui không có lỗi lầm thì các bạn sẽ được chuyển qua một trang thanh toán. Mấy cái này hết sức đơn giản nhưng do mình quên screenshot lúc đăng ký nên các bạn chịu khó giúp mình.
Dòng đầu tiên là tên chủ thẻ, sau đó lần lượt là số thẻ, tháng hết hạn và mã CVV của thẻ. Nếu hoàn thành thì các bạn sẽ được tự động chuyển đến trang thứ 3 thông báo đăng ký thành công.

Quảng cáo

Bước 4: Chờ một chút các bạn sẽ chuyển tự động sang phần download phần mềm trên Mac hay Windows. À lưu ý nếu không download được hay gặp lý do kỹ thuật thì bạn cũng có thể vào trực tiếp (mora-qualitas.com/app_download) để download phần mềm.
Các bạn sẽ được tải file exe hay pkg sau đó cài đặt như các phần mềm bình thường chỉ lưu ý là đa số toàn tiếng Nhật, việc cài đặt cũng rất đơn giản.

Bước 5: Sau khi setup các bạn sẽ thấy phần mềm Mora-Qualitas, khởi động phần mềm và đăng nhập bằng tài khoản email và password đã đăng ký. Sau khi khởi động các bạn sẽ thấy toàn bộ bằng tiếng Nhật tuy nhiên có thể điều chỉnh tiếng Anh bằng cách vào mục cuối cùng dấu răng cưa ở góc bên trái. Ở mục thứ 3 các bạn thấy một menu drop-off thì chọn English và cho phần mềm khởi động lại là đã có thể sử dụng bằng tiếng Anh. Nếu có DAC rời thì các bạn có thể chuyển đổi audio output sang chế độ WASAPI/ASIO (trên Windows) hay Exclusive mode (trên Mac) trong mục 'Settings', tab 'Player'.

Quảng cáo

Trong tuần này mình sẽ có bài trải nghiệm dịch vụ stream nhạc cao cấp này cho mọi người. Do nghe mới được vài tiếng mà phê quá có khi bỏ xài TIDAL luôn. Trong máy của mình có khoảng hơn 400GB nhạc mà hơn 80% là nhạc Nhật nên có lẽ Mora Qualitas là dịch vụ stream nhạc phù hợp nhất với gu mình.

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thưởng thức mà đi đường vòng này nọ khổ d*m thế này thì chán lắm :rolleyes:
protk2
TÍCH CỰC
4 năm
@nnkjsc "...Dịch vụ stream nhạc Hi-Res Mora Qualitas của Sony vừa chính thức bước vào giai đoạn thử nghiệm dùng thử miễn phí cho người dùng tại Nhật. "

😁 đang test ở Nhật, đâu ai ép đăng kí đâu
vvt03hp
CAO CẤP
4 năm
Tốt quá
LuuVanCM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khó quá bõ qua đi
Làm phát để tận hưởng nào ae.!
Có ai tìm được thị trường nào mà giá thuê gói Qobuz là rẻ rẻ hơn ko nhỉ?

$25/tháng tương đương 570k hơi chua.
Nhưng lại thích nghe hơn là Tidal.
@TYA Qobuz chỉ có vài nước thôi và giá các bên gần như là tương đương nhau. vẫn đang dùng so song với tidal 20$/ tháng vì bên tidal nhiều rock hơn. tidal các nước giá khác nhau nhưng thư viện nhạc cũng khác nhau kha khá
dino_su
CAO CẤP
4 năm
Cc cho hỏi, tivi nhà em w800c chạy android tv, tự dưng mấy hôm nay xem tivi toàn hiện quảng cáo phim ở google play phim. Bật kênh nào cũng hiện cái phim quảng cáo hiện ở màn hình 😔. Ko biết bấm nhầm gì nữa
Huân Huân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dino_su Cái này em trước cũng bị này, bác vào phần app tìm cái gì em quên mẹ nó rồi play film hay gì nó liên quan đến cái quảng cáo kia đấy tắt đi là được. để tối về em tìm phần đó xem chứ quên bà nó tên rồi.
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@Huân Huân Điên vcc bác ak, cứ bật kênh mẹ nào nó cũng hiện qc cái phim người nhện (thuê giá 45.000) 😁. Tắt tivi bật lại cũng vẫn bị
Huân Huân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dino_su Bác thử tắt bỏ cái này đi xem.
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@Huân Huân Để làm về e thử xem, thank b
Mình tai trâu nên cứ spotify mà triển thôi 😁
@ephemeral55 Đồng quan điểm :D
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tí về dk thử xem sao
Carnage
TÍCH CỰC
4 năm
Quá ngon mà giá cũng khá chát
Thấy Japan là muốn thử ngay :p
1 thời đốt thận vào cái trang khỉ này chỉ vì mấy cái tem vàng
Tôi gọi đây là "cần sa vàng"
@Seraphic_Wingz Nghe File download từ Mora trên Audirvana/ Jriver hiện tại vẫn hay hơn stream trên Mora Qualitas nhé. Với lại giờ Anisong thiếu nhiều nghệ sỹ lắm 😆)
mEnO 22
TÍCH CỰC
4 năm
Chưa hấp dẫn đến mức mọ dùng thử 😁
Thôi có spotify rồi khỏi chơi
không có gì hot
Ngon nhỉ, Việt Nam là nhất về khoảng thích nghe, xem miễn phí
Lằng nhằng quá. Next
Nghe hay!
Mỗi tội ngồi ôm laptop (chủ yếu mất công bật và đợi)
talala
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA Làm sao nghe được thím chỉ em với ạ, em đã đăng ký đăng nhập rồi mà chả thấy nhạc đâu.
@talala Đăng nhập xong ko nghe đc vì nó ko phải nghe qua web site.
Sau khi đăng nhập thì tải file về cài rồi chạy ứng dụng mà nghe
talala
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA Cảm ơn thím.
forever8895
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chủ thớt cho hỏi làm thế nào để cancel subscription vậy? Hết 2 tháng mà k biết cắt thế nào thì nhọ lắm ạ 😁
@forever8895 Đăng nhập trên browser: https://mora-qualitas.com/login/
Ngay trang đầu tiên プラン (là plan) rồi sau đó chọn chữ '解約' (cancel) là xong
mickeynuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@forever8895 mà cancel luôn là nó cắt luôn chứ không như những dịch vụ khác đâu b ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019