Hướng dẫn điền mã bưu chính 6 số của Việt Nam: gửi hàng tiện lợi và nhận hàng dễ hơn

Trung Dt
22/9/2015 7:58Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gtvtkid
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này để tham khảo thôi chứ dùng mà mua hàng online nước ngoài gửi về thì dễ mất hàng lắm, cứ phải qua trung gian có đảm bảo mới an toàn
Nếu ai đã từng nhận thư hoặc gửi thư hoặc bưu phẩm thì chỉ cần nhìn con dấu là biết ngay mã bưu điện của chi cục gửi & chi cục nhận, rất đơn giản, khỏi tra chi mắc công.
Ở Nhật mã bưu điện tới 7 chữ số. Ở Ấn Độ thì 6 chữ số
Đoc xong nhưng nghĩ đến những vụ trộm hay tráo hàng trong bưu kiện ỏ VN mà ngao ngán, chính những điều quái dị này lan truyền làm thương mại điện tử VN khó phát triển.
putinsn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy trang này vẫn dễ tham khảo và tra cứu nhát http://www.geopostcodes.com/Vietnam
Nếu muốn tìn địa chỉ bưu cục phục vụ của Bưu điện, có một địa chỉ thuận lợi hơn: http://www.vnpost.vn/POLocation.aspx
ni_luan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chủ đề hay quá, nhưng phần lớn mình vẫn điền 700000 và nhận hàng bình thường khi đặt hàng qua mạng 😁
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế mà tra google mãi ko ra.
mrford105
TÍCH CỰC
9 năm
ko giúp ích gì đâu 😆 mã bưu điện vn làm cho vui vậy thôi chứ bác giao hàng ở bưu điện thậm chí còn ko biết mã này theo vùng nữa. bạn thử gõ 1 số sai bét nó vẫn giao hàng tới bạn ngon lành nhanh chóng, còn ở mỹ mà gõ sai là nó phải gọi lại check, nhiều khi còn trả hoàn nữa.
Trang của vnpost tra toàn lỗi. Cha của chuối!
Em cứ nện 00000 cho việc khai báo zipcode. ^^
Mã BC Bạc Liêu vs Bắc Cạn chéo nhau . Bạc Liêu là 96000 Bắc Cạn là 260000. Không phải như hình . Xin cảm ơn.
tolovitxp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bằng cách nào mà ông Hà Nội chạy được cái zip code đẹp thế.
@tolovitxp Vi nó là thủ đô 😆)
Đức Sói
ĐẠI BÀNG
9 năm
Định mua hàng trên ebay.vn. Nhưng liệu đảm bảo ko các bác nhỉ
@Đức Sói VN mà mua được mới lạ. thử đi
longchautua2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trên hình bà rịa vt với bắc ninh giống zip code hả bác
afrendly
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trước có dùng code để free ship đĩa cài Ubuntu 10.10 thời Canonical còn free ship. Giờ vẫn còn (nhưng chưa bao giờ dùng để cài). Để trưng bày cũng đẹp.
devil8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
thank thớt, bi giờ thì biết rồi ngày trước toàn 123456 😁
Giờ mới biết zip code là gì.kk:p
Tommy297
TÍCH CỰC
9 năm
Ai mua gì tránh mua mấy cái Router ra nhé,vì về lằng nhằng phải xin giấy phép Bộ Thông Tin ( phiền lắm ) 😁
@Tommy297 chắc bác mua r nên cho e xin it kinh nghiệm, là nếu mình mua những thiết bị phải xin phép (cần có giấy chứng nhận hợp quy các thứ) mà hàng chưa có thì xin hợp quy kiểu gì ạ
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
@long15$ Mình cũng không ràng lắm,vì mình mua mấy cái thiết bị nào có phát thu nhận sóng là đều phải xin phép bộ Thông Tin,mình nghe là phải gởi giấy mô tả thiết bị đó ra ngoài tận Hà Nội để xin phép,mình thấy phiền hà quá nên nhờ dịch vụ lo ( trog vòng 1 nốt nhạc ) là mình lấy ra đc rồi,nên sau này mình cũng hạn chế mua mấy món như thế là vậy,và nếu có mua thì nhờ dịch vụ mua hộ thôi
@Tommy297 bác cho em thông tin dịch vụ lo giấy tờ đấy với (giá thế nào bác ), em cũng vướng khoản này. Thanks bác
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
@long15$ Bác search trên mạng “ nhận thông quan” bác gọi nói rõ hàng gì nó báo giá bác liền à
trang tìm kiếm như shit...
chính xác nhất là ra bưu điện chỗ mình ở. xin nó zip code. hoặc xem trong cái mộc tròn tròn bưu điện nó đóng. có zip code trong đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019