iPhone 13 Series

iPhone 13 Series

Hướng dẫn điền mã bưu chính 6 số của Việt Nam: gửi hàng tiện lợi và nhận hàng dễ hơn
Trung Dt
6 nămBình luận: 109
thoasucdamme
ĐẠI BÀNG
6 năm
thông tin này hữu ích quá cảm ơn thớt đã chia sẻ ạ
dễ ràng và thuận tiện hơn thật
cảm ơn thớ nhé, hướng dẫn cụ thể lắm
cảm ơn thớ nhé, hướng dẫn cụ thể lắm
homnay22221
ĐẠI BÀNG
6 năm
chia sẻ rất bổ ích
Mình hay điền đại mấy cái số này.
Long kengg
TÍCH CỰC
6 năm
vậy Amazone có chuyển hàng tới VN ko các bác ??
Long kengg
TÍCH CỰC
6 năm
vậy Amazone có chuyển hàng tới VN ko các bác ??
clapika
TÍCH CỰC
6 năm
Mình hay phải làm việc với hệ thống mã bưu chính và thấy rằng các nước họ có một hệ thống mã bưu chính tuyệt vời không chê vào đâu được. Ngay cả cái phần mềm mình đang sử dụng ở cơ quan, chỉ cần điền quốc gia là US hoặc JP, UK, CA,... rồi gõ cái postal code vào thì nó sẽ hiện ra từ thành phố, tiểu bang và thậm chí một số nước nó hiện luôn cả khu phố.
Hệ thống mã bưu chính của VN hiện tại khá chi tiết (cho các thành phố lớn). Giá mà bưu chính VN cũng có thể xây dựng được cơ sở dữ liệu để khi chia thư hay bưu phẩm sẽ giảm tối đa tình trạng thất lạc và tiết kiệm thời gian hơn.
P/S: Có khi giờ mang cái mã bưu chính mới ra cho mấy nhân viên bưu điện xem họ sẽ ớ ra ý chứ =)). Vì đến 1080 còn trả lời mình là mã bưu chính của HN là 10000 cho mọi nơi
@clapika Cho em hỏi là bác check mã bưu chính quốc tế ở trang nào ạ ? Thanks bác.
@duatuse Chào bạn,
Trang chinh thức cập nhật mã bưu chinh là do VNPOST phụ trach.
Trước đây VNPost trực thuộc VNPT nên VNPT lấy dữ liệu của VNPost. Nay VNPost tách ra độc lập rồi, VNPost tiếp tục cập nhật còn trang của VNPT không được cập nhật nữa nên không chinh xác.
VNPost sẽ có ý kiến để VNPT dừng cung cấp thông tin không chinh xác.

Thông tin về địa chỉ bưu cục, bạn xem chinh xác theo địa chỉ này nhé http://www.vnpost.vn/POLocation.aspx

Trân trọng.
kieu cuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho em hỏi ạ.Nếu gủi hàng từ nước ngoài về hà nội thì mình nhập mã bưu cục là 100000 hay nhập luôn mã bưu cục gần nhà nhất vậy các bác. Vd 155590
mainguyencu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hồi giờ lúc nào cũng lúng ta lúng túng cái chỗ này các bác ạ
Dragon_eye
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mã bưu chính (Hay còn gọi là Zip Postal Code, Zip code, Postal Code,…) là hệ thống mã được quy định bởi liên hiệp bưu chính toàn cầu, giúp định vị khi chuyển thư, bưu phẩm, hoặc dùng để khai báo khi đăng ký các thông tin trên mạng mà yêu cầu mã số này.

Cấu trúc Mã bưu chính quốc gia:
Mã bưu chính quốc gia bao gồm tập hợp 05 (năm) ký tự số:

Ký tự đầu tiên xác định Mã vùng từ 0-9
02 ký tự đầu tiên xác định tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.
03 hoặc 04 ký tự đầu tiên xác định quận, huyện và đơn vị hành chính tương đương.
05 ký tự xác định đối tượng gán Mã bưu chính quốc gia.
Mã bưu chính là một chuỗi ký tự viết bằng chữ, hoặc bằng số hay tổ hợp của số và chữ, được viết bổ sung vào địa chỉ nhận thư với mục đích tự động xác định điểm đến cuối cùng của thư tín, bưu phẩm.
==> các bác tham khảo: https://webchuyennghiep247.com/ma-buu-chinh-viet-nam-zip-postal-code

Zip Code VietNam | Mã bưu chính Việt Nam 63 tỉnh thành【Mới Nhất】

zip code vietnam là bao nhiêu ? Mã bưu chính (Hay còn gọi là Zip code, Zip Postal Code, , Postal Code,…) gồm năm chữ số xác định tên tỉnh...
webchuyennghiep247.com

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019