Hướng dẫn độ pin cho N8

0909096248
25/10/2012 18:7Phản hồi: 242
242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

độ pin lun à

bá đạo
-----------
bác nào gan thì mua pin iphone 4 giá 200k thui về hàn vào xài lun
pin ip4 là 1450 mah thì phải
😔 muốn mà sợ ko biết phải cắt cái ăng ten như thế nào @@ clip toàn cắt sẵn @@ chả biết thế nào :((

:| băn khoăn cái vụ ăn ten bị cắt hỏng có sao ko :( bác nào làm clip hướng dẫn cắt với
bác nào làm cái clip cắt cái N8 từ đầu chưa cắt sẵn đi, em còn quả N8 chột bạch cho các bác. tất nhiên hỏng các bác phải đền :v
Lột cái angten lên, cắt bỏ miếng nhựa song cuộn cái angten lại có vậy thôi chứ khó gì đâu
bỏ cái angten lên kiểu gì bác, nó dính như sam, sợ mạnh tay nó vỡ thì toi =)), cậy cậy không khéo rách angten cũng toi tập 2 =))
@manm2792 ăng ten của nó là dạng in trong miếng băng keo dán lên cái miếng nhựa bằng kèo dính, bạn lột lên dễ dàng chứ khó gì mà sợ hư, gỡ miếng keo đó lên rồi dùng kéo hay dao cắt bỏ một phần miếng nhựa đi là song thôi.
maivanbay
ĐẠI BÀNG
11 năm
clip đâu?hum thấy...
mình vừa độ xong bằng cục pin chắc của tầu mua ở phố huế Oriiginal theo hướng dẫn mình gọt pin, tháo cái chốt nhựa ở đít , cắt phần nhựa ăngten, >>> tối sạc full pin xem thế nào rồi mới có câu trả lời cho các bạn mới nhất được , nhưng h có 1 kết luận là pin quá to nên khi ráp cái phần đít vào thì hơi kick nên nếu ta nhìn kĩ thì khi ráp vào nó vẫn bị kick tuy mình đã gọt các kiểu nhưng cục pin nó vẫn to nên các khớp nối vào bị kick ( theo mình thì nên dùng búa hoặc j tùy bạn gõ gõ cái phần dít quả pin cho nó bẹt bẹt đi 1 chút >>> khi bạn lắp cái đít vào k bị kick ) mình nói về độ dày chứ k nói về chiều dài nhé , mong nhận dc cao kiến của các pro về vấn đề này
QuanDay
ĐẠI BÀNG
11 năm
tháo angten thì các bác làm như này, bẩy từ từ là lên ngay

xong cạy cái ăngten ra ( phần nhựa nào cần cắt thì cạy , nó dán băng dính thôi, lấy dao lam miết đường nhựa cần cắt rồi lấy kéo xoẹt phát xong) pin thì mình cũng lột trần chuồng như bác chủ hướng dẫn ( dán 1 lớp băng dính trong) các bác nhớ mài phần nhựa cho mỏng bớt lúc lắp vào đỡ kênh
trunglevt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi là sao khi độ xong thì thời gian xài 3g dc lâu ko?
@trunglevt Đường nhiên là lâu hơn rồi bạn
trunglevt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ý mình là lâu hơn thế nào? Mà ở đây có ai xài cục scud độ ko nhỉ?
thấy nguy hiễm quá anten mà hư cái là toi. Mới xin pin về định thử nhưg hồi hộp quá nên thui
QuanDay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lluongnhut mạnh dạn triển thôi bác 😆 pin trâu hơn nhiều
@QuanDay mình phải tháo anten ra đúng kô bác?
QuanDay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lluongnhut vâng tháo ăng ten để cắt cái nhựa thì mới lắp vừa pin được
trunglevt
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn ơi giúp mình với sao pin mình độ vô mà nó cứ hiện 1261 mah thôi vậy?
@trunglevt phần mềm nào báo dung lưựng pin cho mình xin vứi mới độ xog kiểm tra xem như thế nào. Hiji
0909096248
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc ro pin kém thôi. Mua pin ngon tý là baó chuân̉ ngay.
trunglevt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@0909096248 Mình hiện giờ đang xài pin độ scud của bên pinso1 . Nó cho luôn cái nắp đỡ mất công tháo. Cho hỏi scud có tốt ko?
trunglevt
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng phonetinfo v 3.8 ấy. bạn post cái screenshot lên dc ko?
@trunglevt post cái gì bác nói rỏ xem. Mình kô hiểu lắm
toanndt93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lluongnhut là pm này nè bạn . Bạn chụp cho ae tấm ảnh xem dung lượng thế nào nhé .
http://www.tinhte.vn/attachments/patrick-frei-phonetinfo-v3-8-0-s60v3v5-3-anna-belle-full-unsigned-vietnamese-retail-by-vutaikt-zip.606203/
@toanndt93 ok.
khi nhận được tin nhắn, mình vào hệ thống để kiểm tra thì nó nằm ở đâu? Bạn nào biết xin chỉ giúp dùm mình!
Cám ơn nhiều nhiều lắm !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
mình xài N8,cũng 3 năm rồi nên pin chai,mua cục chính hãng thì 430k chát quá,lúc đầu cũng định độ pin nhưng cuối cùng gặp thằng bạn nói xài pin scud thử đi cũng ok lắm. Đi mua về thì trong cục pin có cái nắp chụp dưới dành riêng cho N8 luôn nên giờ thay pin ra vào mà không cần tháo vít nữa (cũng tiện ghê 😁) xài được 1 tháng rồi. Pin mình là 1500mAh, được 3-4 ngày nếu xài ít còn nhiều thì 2 ngày. Rất ổn và hợp giá tiền :D
toanndt93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@u3hn6unp đúng pin 1500mAh à bạn , bạn dùng app đo dung lượng pin , rồi chụp ảnh cho mình xem với , thanks
@u3hn6unp tiếc là con 808 của mình không độ pin lên như n8 được, xác nhận là N8 sau khi độ pin lên 1500 thì cầm máy nặng tay hẳn lên và dùng pin như 1280 luôn.
@toanndt93 Lên đi bác còn lăn tăn gì nữa, mình làm của mình hai con rồi và làm dùm luôn rồi dùng pin bình thường cũng được 3 ngày
@minhcuongpro1234 đúng rồi á,xài sướng thật. Mua scud cho kinh tế chứ pin zin mắc quá mà cũng chỉ có 1200 thôi nên tầm 1,5 ngày là héo! Tháng sau làm thêm 1 cục nữa để giành mới được hehe.
uhm bạn,1500 luôn.mình không biết dùng phần mềm nào để đo chính xác lượng pin. Mấy cái kia nó chỉ để có 1200mAh thôi nhưng lúc sạc thì tới 1200 vẫn còn sạc nữa,lâu hơn pin zin tầm 15p tức là gần 2tiếng để sạc đầy. Để qua đêm chỉ tuột 4-5% thôi à 😃
mình post cho bạn nào có ý định lên pin scud 1500mAh n8 mà còn đang phân vân 😃
pin zin nó nhỏ hơn pin scud 1 chút, nên khi mua pin scud người ta có kèm thèo cái nắp chụp màu đen (không thấy màu bạc 😔 ) với cái thanh nhựa nhỏ cạnh cục pin zin để nếu như muốn lắp pin zin lại thì chèn cục đó vào!
khi muốn tháo nắp pin ra thì mình kéo qua chữ On, khóa lại thì kéo qua Off
mở ra rồi cho pin vào :3 tiện lợi khỏi cần tháo ốc
so sánh pin scud vs zin
IMG_2957.JPG IMG_2958.JPG
đây là pin scud
IMG_2959.JPG IMG_2960.JPG
DNAK47
ĐẠI BÀNG
10 năm
@u3hn6unp Bác mua quả này ở đâu thế ạ?
toanndt93
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks bạn @u3hn6unp bạn up cả hình rất chi tiết , bạn ơi có nắp pin màu blue ko bạn nhỉ ?
giá pin Scud bao nhiêu vậy bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019