Hướng dẫn Đọc và tạo eBook (PRC) cho Palm/Treo

dihuta
26/7/2007 4:33Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em làm đúng hướng dẫn nhưng con Palm 650 của em nó cứ báo: "The connection between your handhled computer and the dékkttopp could not be etabblliished. Please check your setup and try again" là seo zậyy?...huhu....
Cho mình hỏi làm sao chuyển về định dạng để isilo đọc, cảm ơn!
không down được truyện bạn ơi. Bạn kiểm tra link hộ mình với. Mình rất thích
cho em hỏi. cài soft thì nên cài vào ram hay thẻ nhớ. mới xài palm nên còn gà lắm. em cài mobirocket lên thẻ nhớ, nhưng không biết chép ebook vào đâu để mobirocket nhận ra được ebook. em ko tim thấy thư mục ebook trên thẻ nhớ nên tự tạo và chép ebook vào đó.bỏ thư mục ebook ở đâu mobirocket cũng ko nhận ra.pro nào biết thì chỉ mình với.leanhasbatdiet. nick yahoo của mình cho nhanh nha
Em đang mò mẫm làm Ebook định dạng prc,
Tình hình là sau khi chuyển mã, tài liệu của em vẫn bị lỗi font (nhiều chữ ko hiển thị đc TV, vd: hình ảnh = hình Ành )
Dù rằng em đã cài 4 font chữ của VnTime kia rùi!

Có bác nào giúp em đc ko?

& Em có mấy câu hỏi sau: Em muốn làm mục lục cho Ebook thì phải làm sao? & làm cả trang bìa = hình ảnh cho Ebook nữa, thì em phải làm sao???
Mong các bác chỉ dùm em, em xin cảm ơn!
hungghe
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn nên dùng bản Mobipocket Reader bản 6.0 để chuyển mã sẽ k bị tình trạng lỗi phông nữa,
+ nếu bạn muốn làm mục lục
thì bạn [FONT=times new roman,times]nên dùng MS Word tạo Table of Content. Sau đó dùng Mobipocket Office Companion để tạo ebook.

[/FONT][FONT=times new roman,times]Nếu không thích default TOC template của MS Word (vì Header 2 chữ nghiêng và size lớn) thì dùng simple hay tự custom template.

Chúc thành công.

Nguồn: thuvienebook.com
[/FONT]
[FONT=times new roman,times]

[/FONT]
Mobipocket Creator is a free software.

System Requirements:
Microsoft Windows 2000/XP
Internet Explorer 5.0 minimum
Important note: this software is compatible with Internet Explorer 7 beta 3 but not with Internet Explorer 7 beta 1 or beta 2
Size of setup program : 8 MB The Mobipocket Creator is a free software.
It includes the Mobipocket Emulator to test and preview the eBooks that you create.
BAC CHO EM XIN UNIKEY 4.0 VE EM LAM EBOOK LUON DI BAC A!
EM ZO VI TINH VA MANG NEN DƠN NO VE KO NOI....!
qUANG DUNG SE PHU HO CHO BAC....................................
tưởng đọc ebook trên palm dể ai nhè ko dể tí nào cả.
cho em hỏi.bây giờ em có ebook định dạng là rgo,pdb vậy em làm cách nào để chuyển nó sang prc
Cám ơn sự hướng dẫn của các bác!
ngominhson
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em nghĩ dùng repligo cũng rất hay. Sau khi cài trên máy tính (đang hostsync với Palm) nó sẽ tự động cài lên Palm và cài luôn 1 máy in ảo trên PC. Cần thì chỉ bấm lệnh in là file đã được chuyển sang dạng *.rgo cho Repligo rồi. Copy vào máy chạy khá hay. Em đang dùng thấy chuyển rất tiện và không phải cài thêm gì trên máy.
không dùng được font tiếng việt với treo 650?

Tôi làm theo đúng hướng dẫn sao không đọc được với treo 650 cingular nhỉ?

Bác nào biết tại sao và cách gì khắc phục chỉ tôi với

Chân thành cảm ơn
sau khi làm thèo hướng dẫn convert bảng mã thì cop vào trong palm vẫn vị lỗi forrnt, chẳng lẽ ngồi đọc đoán nghĩa
em dùng soft để converrt từ PDf sang word rồi chuyển từ TCVN3 >>> BK HCM1.........
Đọc trên Mac sao các bác giúp tôi với 😃 Cám ơn
xin giúp em chuyển từ PRC sang dạng doc hay txt .biết chuyển đi nhg ko biết chuyển lại.ths
Cảm ơn bác dihuta;36827
chu0i_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
em làm theo như hướng dẫn trên được rồi, nhưng convert font chữ sang BK HCM 1 hoặc là TCVN3 (ABC) rồi tạo thành PRC nhưng cho vào máy đọc vẫn bị lỗi 1 số chữ như à ạ ê ... Ngoài ra em chỉ dùng được mỗi font dihuta còn font TVE ko có
mình đọc mobireader toàn font TVE thui.font này trong bộ font chutue đc up lên tỏng kho của anh kiên.bạn có thể vào tìm và tải về.
link kho
http://www.4shared.com/dir/8149564/3bdaff7f/sharing.html

tinhte up lên lỗi ko thui mình up rùi

link tải bộ font về
ngộ nhỉ,up thử cái hình thì đc mà up file báo lỗi là sao trời...
http://www.4shared.com/file/M9-LVPfB/ChuTeu_2008.html?
Picture 020.jpg
hic! Mình làm theo hướng dẫn rồi , vậy mà đọc vẫn bị lỗi font!😢
làm được rồi , nhưng khi mở mobipocket thì chả thấy đâu cả ( khi nó kiểm tra thì thấy hiên len rồi ko thấy nữa ) chán
vãi cả háng với các bác nhỉ...
bác làm thành file PRC trên palm rùi thì chép đúng thư mục là ebooks. vào mobireader kiểm tra lại xem...
chứ kiẻm tra có mà đọc thì ko thấy đâu thì em mới thấy lần đầu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019