Hướng dẫn đổi thẻ ATM gắn chip contactless của VCB ngay trên điện thoại

Nam Air
6/5/2021 4:20Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hipppo
CAO CẤP
3 năm
Mình add thẻ contactless vào Samsung Pay thì dùng khá tiện.
nhoxboy2010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hipppo Vậy lúc quẹt bằng SS Pay bác có cần nhập mã pin nữa ko, mình xài thẻ thường thì vẫn phải nhập mã pin của thẻ
hipppo
CAO CẤP
3 năm
@nhoxboy2010 Dưới 1tr thì ko phải nhập pin.
Nhà a Nam bên Tây Thạnh hỷ. Nếu vậy thì gần nhà em kakaka
yomama
TÍCH CỰC
3 năm
ngân hàng mà còn nghỉ trưa và thứ bảy là thua, đúng là ngân hàng nhà nước 😃
nhoxboy2010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@yomama Ngân hàng nào mà ko nghỉ trưa vậy, chỉ dùm t với
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
Anh em lưu ý, nhiều ngân hàng chưa update hết POS hỗ trợ thẻ mới này
Chiều nay VCB vừa nhắn m đổi luôn vì thẻ m cũng lâu rồi, lớp từ cũng mòn, khó quẹt.
Blackcataz
TÍCH CỰC
3 năm
bất tiện vỡi thời buổi nào rồi mà vẫn cần ra điểm giao dịch nhận thẻ. thêm 15 20k tiền ship về có phải ngon ko
Vmemory
CAO CẤP
3 năm
@Blackcataz Nếu ship tận nhà thì nó không còn là 15-20k đâu bạn ạ
Trước tiên phải ship 2 đơn hàng của 2 đơn vị vận chuyển khác nhau (cái thẻ & cái PIN)
Thứ 2 là phải gửi bảo đảm, chi phí lại càng mắc. Ví dụ xui xui giao vài lần bạn không có nhà để nhận (không thu xếp được thời gian với bên giao) thì lại còn phiền hơn
Thứ 3, rủi bên giao đòi chụp lại cmnd của bạn mới cho lấy thì bạn có cho họ chụp không? (Mất thêm thông tin cho bên thứ 3). Cái này cũng xảy ra rồi.
Bên FE họ dễ dàng cấp thẻ tín dụng cho bạn với thủ tục sơ xài, cũng như hoàn tất hồ sơ vay đơn giản thì cái thẻ họ cũng chả làm khó đâu
Blackcataz
TÍCH CỰC
3 năm
@Vmemory thì e cũng dự đoán thôi, nhưng nếu tầm 50k thì e cũng chấp nhận, bên fe thì e thấy nhân viên của họ mang tận nơi cho e mặc dù cách khác xa e chỉ đánh giá cao việc này
Vmemory
CAO CẤP
3 năm
@Blackcataz Mình bỏ FE cũng lâu rồi, nói chung cũng... 'mất nết đủ đường' chứ không phải đàng hoàng gì. Mình xài từ vay tín chấp đến thẻ tín dụng của FE & chắc chắn là không bao giờ quay lại xài FE
Blackcataz
TÍCH CỰC
3 năm
@Vmemory chuẩn bạn mình ghét nó vãi ra. chưa vay thì như bố vậy vay rồi chễ cái là nó điện chửi như đúng rồi
tomato459
ĐẠI BÀNG
3 năm
cho mình hỏi, mình có thẻ visa debit vcb ko có chip, ngày hết hạn là 12/21 bây giờ có đi đổi dc ko?
@tomato459 Đổi tốt. Đổi thẻ có thẻ mới hạn 5 năm
@tomato459 Đổi được nha bác ơi.
tomato459
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air thẻ vcb ko dập nổi tên với số thẻ đúng k ad?
đã thành công, bác nào thử lại đê
ngocloi9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình toàn rút tiền bằng mã QR, chả cần tới thẻ
Vẫn nhiều bác dùng VCB quá 😁
Vmemory
CAO CẤP
3 năm
@Hơi Tinh Tế Do đối tác xung quanh nó lớn nhất hiện nay. Như mấy bank khác nạp rút tốn phí, nạp rút qua VCB lại được free
@Vmemory em thì e vẫn cứ phệt tech cho lành. đôi khi lỗi nhưng đỡ ức chế hơn vcb
Đợi cuối tháng 02/2022 cho đẹp =))
Cảm ơn a đã hướng dẫn
trungntvn
TÍCH CỰC
3 năm
Từ bỏ VCB lâu rồi nên không bận tâm lắm
matinews
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang chờ cái air pod của mod Nam! 😃
chungs2k2
ĐẠI BÀNG
3 năm
có tuỳ chọn ship thẻ thì tốt, giống mb bank, thực ra giao dịch ko thẻ từ lâu rồi, add vào samsung pay là xong
Mình ở huế, đã đăng ký thành công, không thấy lỗi otp gì cả. Đợi đến ngày rồi ra đổi thẻ mới thôi ạ.
tanngle
TÍCH CỰC
3 năm
Đến ngân hàng để nhận thì vẫn khó 😆
hanguyen.art
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình vứt thẻ lâu rồi, cho nó nhẹ ví. Mua hàng hay rút tiền từ ATM đều dùng ví điện tử, QR code
haizz nhìn Vietcombank mà thấy chán. Chất lượng hơi tệ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019