Hướng dẫn đồng bộ trực tiếp Danh bạ và Lịch giữa WM và Gmail (Push)

dihuta
13/7/2009 11:35Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết rất hay. kích nút thanks phát
cac anh cho hoi sao em tim mai khong co ung dung activesync,e dag dung htc hd7
manhvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
HD7 thì bác dùng mail exchange server để thực hiện mới được!
Không cần active sync
CAC BAC A. TOI QUY CON HTH HD 7 nhung may ngay nay toi khong mo duoc, nguyen nhan la toi khong mo duoc password cua minh, mac du su dung dung nhung van khong mo duoc ,. hay giup toi . cam on cac bac
Mình làm được rồi, rất yên tâm về Contact. Mỗi tội của mình có đồng bộ cả nick yahoo mà mình add trên Gmail về, lại phải mất công xóa đi không thì nặng danh bạ
Hôm nay mình đồng bộ danh bạ từ máy(samsung B7320) sang gmail, quá trình đồng bộ không gặp khó khăn gì cả, contacts có hơn 3000.

Sau khi kiểm tra trong gmail thấy có đủ danh bạ trên đó rồi mình chạy *2767*3855# Full Reset, thiết lập lại phần ActiveSync rồi Sync để lấy lại danh bạ từ gmail. Tuy nhiên không hiểu sao nó cứ chạy từ 0/3199 đến 100/3099 là lại dừng lại. Kiểm tra danh bạ máy vẫn không thêm được số nào, chỉ có các số trên Sim, ai biết cách khắc phục chỉ mình với
Cuối cùng cũng được, chắc do mạng chỗ mình kém quá
mình dùng m1i mà ko biết tìm ActiveSync ở đâu vậy 😔 hix.nó là phần mềm hay có sẵn của máy vậy :(
arcwin
CAO CẤP
12 năm
Nó cứ hiện ngược tên phải làm sao nhỉ? Hình như chỉ hiện mỗi last name thôi!
balanba
TÍCH CỰC
12 năm
Theo mặc định của WM nó hiển thị LastName rồi đên FirstName do vậy bác nên dùng cái file Contact_changer mình đính kèm bên dưới để chạy trên WM của bác sau khi bác đã sync xong. Chọn cái FirstName LastName là OK.
Contact_changer_v1.3.zip
ok.thanks cac ban nhieu. minh sys duoc roi.minh lam cai dat trong vien thong @ nen rat can cai nay.thanks 1 lan nua
mình đã làm theo hướng dẫn, nhưng làm thế nào để có cả danh bạ số điện thoại vậy :-s, mình dùng HTC HD2
drtrue
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá. Cám ơn bác chủ 'thớt'. Vừa chuyển từ winmobile sang dùng Android mà không biết chuyển danh bạ thế nào. Cái này thật đúng lúc lắm.
sao em sync được, nhưng mà làm sao đưa cái danh bạ lên google vậy. Trong My Contacs của em nó không có cái contacs nào từ điện thoại đưa lên là sao. Em dùng HTC 8925.
Với hotmail , bạn dùng địa chỉ m.hotmail.com, có thể đồng bộ sms và tất cả task , calendar , mail , contact .
Mình dùng ss b7320 đã đồng bộ lên gmail rồi. Nhưng giờ muốn thay đổi gmail, đưa lên 1 địa chỉ gmail khác thì không làm sao đổi được username ( gmail). phần username đã bị ẩn rồi. Ai biết thay đổi hướng dẫn mình với.
hoan12ub
ĐẠI BÀNG
12 năm
híc mình là thành viên mới chưa biết lập topic mới nên mạn phép, mình mới mua 1 em htc kaser nhưng ko có sạc( phải sạc bằng cáp máy tính) nên giờ lên đây hỏi bác nào có em này thì cho mình xin thông số của cái sạc chính hãng em nó ( hiệu điện thế ra, tần số..) vì mình có mot cái sạc samsung cùng chân nhưng ko dám sạc vì sợ hỏng pin (thong số của cái samsung ấy là nguồn điện vào 60hz, hiệu điện thế ra là 4,2 V) mình xin cảm ơn....
Bác cho hỏi khi sync như thế này thì máy chạy qua Wifi hay GPRS (3G)?
Mình đang dung con HTC touchdiamon 2,dùng windous 6.5.Mình muốn đồng bộ danh bạ mà không sao tìdduowwcj cách,bác nào biêt giúp mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019