Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HƯỚNG DẪN] DOWNGRADE FIRMWARE C7 RM-675 by KEVOTINH96

KEVOTINH96
13/6/2012 5:51Phản hồi: 31
[HƯỚNG DẪN] DOWNGRADE FIRMWARE C7 RM-675 by KEVOTINH96

Mở đầu:
Mặc dù trên diễn đàn đã hướng dẫn hạ FW nhưng lấy N8 làm ví dụ nên mình sẽ hướng dẫn chi tiết các bạn hạ FW cho C7 theo kinh nghiệm của mình (cũng gần giống N8 thui). Các máy khác có thể tham khảo nhé!
Yêu cầu:
Phải biết flash dead phone vì tất cả đều flash dead phone hết 😁
Nếu làm theo đúng trình tự sẽ thành công 100% không 1 lỗi lầm ^^!
Trong quá trình làm có lỗi gì cứ flash lại FW của máy đang dùng trước khi hạ FW là OK
ĐỌC KỸ BÀI VIẾT TRƯỚC KHI TIẾN HÀNH!

THÁO SIM VÀ THẺ NHỚ TRƯỚC KHI FLASH

Chuẩn bị:
_Phoenix 2010: download
_Phoenix 2011: download
_FW N8 RM-596 v025.007: download
_FW N8 RM-596 v11.005 (Scandinavia): download
_FW C7 RM-675 v22.12 (Anna): download (các máy khác chọn FW Anna tương ứng vs máy của mình nhé. Bước này có thể chọn FW thấp hơn FW đang dùng trước khi hạ FW để hạ FW xuống không nhất thiết phải là Anna)
Lưu ý:
Mặc dù dùng FW N8 nhưng thư mục trong Products vẫn là mã RM-xxx của máy mình cần hạ: ở đây C7 là RM-675 và khi “Open product” vẫn chọn RM-675 như bình thường
Tiến hành:
1.Gỡ phoenix đang cài trong máy (nếu có) --> cài phoenix 2010

2.Flash bằng FW N8 RM-596 v025.007 với phoenix 2010
Chọn chế độ flash Update Software
Hiện thông báo như hình 1 nhưng vẫn làm theo cách bình thường như hình 2: tháo cáp, tháo pin, gắn cáp, gắn pin, nhấn nút nguồn, nhấn OK

Quảng cáo

P/s: Lâu quá hình die rồi :D
Flash xong chờ đếm ngược 25 giây rồi đóng Phoenix, lúc này máy vẫn để nguyên không tháo cáp,tháo pin gì nhé!

3.Flash bằng FW N8 RM-596 v11.005 (Scandinavia) với phoenix 2010:
Chọn chế độ flash Refurbish
Vẫn hiện thông báo như hình 2 nên vẫn làm theo cách bình thường: tháo cáp, tháo pin, gắn cáp, gắn pin, nhấn nút nguồn, nhấn OK
Lúc này không đếm ngược nữa, đóng Phoenix, màn hình sẽ sáng lên, chữ NOKIA bị ngược. Máy vẫn để nguyên không tháo cáp,tháo pin gì nhé!

4.Gỡ phoenix 2010, cài phoenix 2011

5.Flash bằng FW C7 RM-675 v22.12 (Anna) với phoenix 2011:
Chọn chế độ flash Refurbish như bình thường

Quảng cáo

Bây giờ đã hiện bảng thông báo bình thường (hình 2)
Làm theo thông báo thui: tháo cáp, tháo pin, gắn cáp, gắn pin, nhấn nút nguồn, nhấn OK
Flash xong không đếm ngược nữa lá thành công, vẫn để nguyên máy để máy tự khởi động lên à Phù em nó đã “sống” lại thời Anna :D

6.Đến đây máy đã “sống” lại nên tùy các bác muốn ở lại Anna hoặc flash lên FW mình cần. àFINISHED FLASH
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😃 nóng đây;)
Anh em nào muốn hạ cánh thì chém đê:p
Uả flash chế độ die mà cũng tháo cáp tháo pin hả bác:rolleyes:
@NOKIA_ovi Máy thì die còn cách flash là dead phone bác àh mà flash dead phone phải thế chứ nhỉ :p
Các bác cứ yên tâm làm y xì như hướng dẫn sẽ thành công thui 🆒
@KEVOTINH96 Hồi nào đến giờ mình flash die phone thì không cần tháo cáp hay tháo pin gì cả;) khi hiện bảng thông báo 2 lên thì mình mới bắt đầu gắn cáp và bấm nút nguồn chứ không gắn cáp trước:p sau đó bấm OK thoi, khỏi mất công đoạn tháo pin hehe
Mà bản phoenix 2011 dùng bản nào mã 2011 cũng được chứ đâu nhất thiết phải tải phoenix của bác phải không, tải cái phoenix này lâu vãi😔
đã có "tuyệt chiêu" để flash vô tư gòi _ chắc là phải làm thử xem sao ? Thank you nha !
c7 sao rắc rối quá nhể.hi.ko như n8 flash 2 lần là xong.n8 đc ưu ái quá.he.lâu quá kô thấy onl vậy kevotinh
Đang đi thực tập vs làm báo cáo nhức đầu ghê lun 😔 Bác pm Inbox trên diễn đàn cũng được màh
Bác có cách khác nhanh hơn thì tự test xem sao có gì báo mọi người biết, mình đó giờ vẫn làm thế àh 😁
Cái phoenix 2011 của bác mình nghĩ chắc là dùng được đó ;)
@KEVOTINH96 Cái phoenix hiện đang dùng là 2011.46.002.47246
Không muốn hạ nhưng nếu rãnh cũng thử cho biết để rút kinh.... mới được:D
mình dùng N8 hạ đỡ mệt hơn 😁
Chuẩn!​
Mình flash dead phone cũng toàn dùng cách của Ovi, làm hết các thủ tục theo cahcs dead phone, khi thấy bảng thông báo thì gắn cable. Mà gắn vào là flash lun chứ có cần bấm nguồn đâu hihihi.​
Thanks kevotinh đã có bài hướng dẫn.​
Có bác nào "hạ cánh" C7 an toàn chưa nhỉ ^^!
@KEVOTINH96 Sau khi em nó chết 6 lần thì cũng hạ được về anna:oops: , nguy hiểm thật😁, chờ em nó dưỡng thương xong (đang cook 1 bản belle riêng good) lên lại belle chứ cảm ứng anna cùi thật😕
@NOKIA_ovi Chắc bác làm khác mình chỗ tháo pin, tháo cáp...chứ gì :p
@KEVOTINH96 Lần dầu làm theo bác đó chứ nhưng khi flash lần thứ 2 mình lại để đếm ngược nữa nên không thành công cứ thế 6 lần như vậy😕, vì bác bảo lần 2 không đếm ngược nữa mình cứ tưởng lần 2 sẽ không bị đếm ngược, nhưng lần nào flash lần 2 cũng đều bị đếm ngượco_O nên không thành công. còn khi flash bản anna thì làm gì có bị đếm ngược bác😃 thành công thôi
@NOKIA_ovi bác làm cho em 1 bản nhá em thank bác trước nha hjhj
Sau 6 lần chết thì lần cứu sống cuối mình có kinh...... hehe ( định ko thành nữa flash bản 0610)
Bước 1 vẫn làm như trên cài phoenix 2010
Bước 2 chạy phoenix FW N8 RM-596 v025.007 khi xuất hiện bảng 1 thì tiến hành gắn cáp bấm nhẹ nút nguồn phoenix chạy, rùi OK chờ đếm ngược từ 25 về 0 xong tắt phoenix không nhấn ok gì cả rồi tháo cáp.
Bước 3 chạy phoenix FW N8 RM-596 v11.005 khi xuất hiện bảng 1 thì tiến hành gắn cáp bấm nhẹ nút nguồn phoenix chạy đến 100% tắt phoenix luôn. Tháo cáp ra rồi cắm cáp lại thì mới xuất hiện chữ NOKIA ngược
Bước 4 gỡ phoenix 2010 thay bằng 2011
Bước 5 chạy phoenix FW C7 RM-675 v22.12 (anna) flash như bình thường. Phù em nó sống lại thời anna:eek: .
Hú hồn:pĐây là kinh..... của mình lần đâu hạ xuống anna😁
"Bước 2 chạy phoenix FW N8 RM-596 v025.007 khi xuất hiện bảng 1 thì tiến hành gắn cáp bấm nhẹ nút nguồn phoenix chạy, rùi OK chờ đếm ngược từ 25 về 0 xong tắt phoenix không nhấn ok gì cả rồi tháo cáp"

Bác không đọc kỹ rùi! Mình đã ghi rõ là: "Flash xong chờ đếm ngược 25 giây rồi đóng Phoenix, lúc này máy vẫn để nguyên không tháo cáp,tháo pin gì nhé!
Không tin bác flash lên v0610 rùi hạ lại xem 😁
Flash bản Anna là OK rùi nên mình mới báo cho các bác biết để mừng Không có đếm ngược (mình cũng đâu nói bước này bị đếm ngược đâu ta 🆒)
@KEVOTINH96 Bác nhầm ý mình rồi😃 flash lần 2 là flash bản RM-596 v11.005 kia (chứ không phải lần đầu flash bản RM-596 v025.007), flash lần 2 này nếu để thì nó vẫn bị đếm ngược😕 chỉ bị nhầm chổ đếm ngược thôi;)nếu lần flash 2 vẫn để đếm ngược thì không thể flash bản anna được nên khi phonix chạy đến 100% thì tắt phoenix không để bị đếm ngược nữa, còn tháo cáp hay không không bị ảnh hưởng vì chế độ die thì máy vẫn tắt mà mình thử 2 lần rồi😃
Có thể con C7 của mình nó thích như vậy cũng nên😕
@NOKIA_ovi Flash lần 2 là v11, lần đầu mới là v25 chứ bác!?
Mà thui flash nhiều hay ít cuối cùng cũng hạ nockout em nó thui 😁
@KEVOTINH96 Thì nói chung là flash lần thứ 2 ý😃
Không thấy ai hạ về Anna nhỉ😔
hý hý thankiu bác nhé sau 3 lần flash em nó đã hạ cánh về ana 😁 an toàn
@shock022000 Sao không dùng bản 0610 bác😃
mình vẫn còn đang dùng anna nè:D
@NOKIA_ovi hix chẳng thấy có gì ms ngoài cái bàn phím đã thế một số mod mình thích lại ko hoạt động lên ko sài .làm biếng cook :oops:
Chắc lại đam mê FLV của Anna chứ gì :p
Làm theo mình thì 3 lần là chuẩn ^^!
@KEVOTINH96 ừ, hồi trước không cook anna nên bây giờ xào nấu thêm cho biết, khi nào chán rồi lên belle lại😁
Mình trước dùng bản của shock022000 đang ngon, mới flash bản light của bác domanh80, chạy khá ngon nhưng chẳng biết do máy hay do j nữa mà thỉnh thoảng lại "thụp" phát, restart 😔
Đang nc học kinh... của mấy bác để làm phát cho em nó "quay về thời tiền sử" rồi dùng bản của shock022000.​
Giờ bắt đầu, có j khúc mắc hỏi các bác sau​
thanks 😃​
Phù....​
Sau 4 lần flash (lần đầu thất bại) thì cũng thành công, đưa em nó về thời tiền sử rồi hehee​
Dùng Belle wen rồi giờ thấy Anna chuối wa, đang chuẩn bị cho em nó về bản của bác shock022000
Thanks 4 all KEVOTINH96, vutaikt, shock022000 và ae # cm chia sẻ kinh... 😁
dạo này thấy máy hao pin. mang lên chỗ nokia nó chạy lại nó ko biết tại mình đang xài 0610. chắc nó chạy lại 0609 thế là đơ cứ bật lên chữ nokia rồi tèo. thế là nó bảo chết ic flash. hix chiều mang sửa mất 2lít. chắc là lỗi hạ fw đúng ko ae. mất tiền ngu rồi 😔
mình đang dùng bản 6010 của Domanh ngon mà
hạnh phúc quá, tui đã hạ thành công xuống anna chỉ với 1 lần thử duy nhất mà đôi khi ko theo hướng dẫn, belle thật đẹp nhưng nó bị lỗi ko thể TV -out ( cắm cáp CA- 75U vào toàn báo là tai nghe, đôi khi cũng nhận cáp tv out cũng xuất ra được tivi nhưng lại ko có tiếng ) thôi về anna xấu xí vậy, chờ nokia úp bản sửa cái lỗi mắc dịch này
sidloxydoo
ĐẠI BÀNG
3 năm
2021 em mới lọ mọ tìm hiểu cái này @.@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019